Hạng D
26/12/12
1.245
11.352
113
Câu chuyện đêm đó thế nào em xin hầu ở bàn cafe nếu có duyên ạ! Thật ra cũng chả có gì, VN mình sao tụi nó cũng vậy.

Sáng hôm sau em chuyển bị lên đường sang nhà máy khác. Chia tay em gái và đối tác khác cũng gửi xe đến đón em. Công ty cũng quá to, nhưng do đã biết được phần nào nên em không bỡ ngỡ. Vừa bước vào thì có bảng welcome
View attachment 1958304
Công ty Forcome chuyên sản xuất các mặt hàng phục vụ cho offroad như tời, cản, baga...

Điều đặc biệt là các công ty em tham quan hầu như không thấy xưởng sản xuất ồn ào, công nhân đứng máy la liệt như VN mình
View attachment 1958316 View attachment 1958317 View attachment 1958318 View attachment 1958319 Những mặt hàng này lẽ ra phải làm thủ công tương đối nhiều, nhưng vô xưởng chỉ thấy máy móc tự hành
View attachment 1958320

Bọn tàu giá nhân công chất xám đã rẻ (so với âu, mỹ, hàn, nhật) mà còn tự động hoá kiểu nàu thì hỏi sao sản xuất ở vietnam không có hàng rào mậu dịch thì tiêu từ đời tám hoánh nào rồi.

Hạng D
26/12/12
1.245
11.352
113
về cái vụ đon đả thì thằng TQ là số 1

chuẩn, TQ về mặt giao tiếp rất là ok, nếu mình là khách.
Em qua thượng hải 2 lần với tư cách khác nhau, thì thái độ khác nhau 180 độ.

• Like
Reactions: BD2007
Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.736
113
chuẩn, TQ về mặt giao tiếp rất là ok, nếu mình là khách.
Em qua thượng hải 2 lần với tư cách khác nhau, thì thái độ khác nhau 180 độ.
bác là khách hàng là đối tác của nó nó nói nói chuyện duyên dáng lịch sự lắm

nhưng bác là lính , là nhà thầu của nó xem

lù mẹ! thằng tổng nó ngồi nói chuyện với mình thì rất tươi cười nhỏ nhẹ lich thiệp nhẹ nhàng. Vừa quay qua gọi điện thoại nó chửi quân nó như con chó.

Mặc dù tiếng Tàu mình nghe éo hiểu gì nhưng nhìn thái độ và về hỏi lại thằng phiên dịch

Hạng C
13/6/14
551
14.877
93
bác là khách hàng là đối tác của nó nó nói nói chuyện duyên dáng lịch sự lắm

nhưng bác là lính , là nhà thầu của nó xem

lù mẹ! thằng tổng nó ngồi nói chuyện với mình thì rất tươi cười nhỏ nhẹ lich thiệp nhẹ nhàng. Vừa quay qua gọi điện thoại nó chửi quân nó như con chó.

Mặc dù tiếng Tàu mình nghe éo hiểu gì nhưng nhìn thái độ và về hỏi lại thằng phiên dịch
Làm ăn phải hét ra lửa vậy chứ! Vote thằng sếp Tào!

Hạng D
24/10/10
3.410
13.629
113
Anh xlcc nói đúng hong mợ Hạnh oi :p:p
em phải bít ổng là ai thì em mới tin hay không tin lời ổng nói
mà đúng hay sai trong cnl bác nghĩ nó đáng để tin sao? Hê hê
em luôn nghĩ đây là chỗ chơi, việc rì phải nghiêm túc, trừ công kích cá nhân ra em cái gì cũng dám nói =))

Hạng D
24/10/10
3.410
13.629
113
Làm ăn phải hét ra lửa vậy chứ! Vote thằng sếp Tào!
thật ra ai cũng vậy thôi, đi với phật hãy mặc áo cà sa
đi với ma mặc bao nhiêu áo giấy cho đủ?
việc gì cũng phải nhìn nhận từ 2 phía, với loại nhân viên không dùng não, hướng dẫn 100 lần vẫn ráng làm sai đến lần 101 nhưng đuổi hết thì lấy ai làm cho mình, thì chẳng bao giờ người bình thường có thể tiếp tục mời con trâu ngồi xuống dùng trà nghe mình hướng dẫn nhỏ nhẹ cả, lúc đó có roi điện là chích luôn chứ đừng nói roi thường quất. Bác thấy người ta khiển trâu có ai mà không cầm cây roi.