Hạng B2
16/3/19
302
5.835
93
Không hiểu sao cái khúc Gò Gấp, Q12 phía đó sống cực vậy mà dân vẫn đổ về đó, giá vẫn tăng. Lâu lâu có việc chạy qua khúc đó, đã đi sớm từ 2h30-3h rồi mà vẫn kẹt cứng mấy khúc Trường Chinh, Cộng Hòa, không tưởng tượng được tới giờ tan tầm thì nó thế nào nữa. Ngày nào cũng mất hàng tiếng chịu khói bụi stress ngoài đường vậy mà vẫn nhiều người chấp nhận dù giá nó không rẻ chút nào.
Khu a nói đa phần dân bắc, ai chịu cực chịu khổ bằng dân bắc. E ước gì mấy bác lãnh đạo khu đó nghe đc lời bác nói mà giải quyết. Kẹt xe chỗ nào mà ko ket, mà khu tây bắc đỡ ngập hơn.

Hạng B2
28/4/19
395
813
121
33
Đồng diều là cái đoạn giữa cái hiệp thành city với cái bãi rác hả bác. Cái bãi rác bỏ đi xây thành lại cái công viên có sẵn cái hồ nước thì quá ngon, em cũng thích đoạn đó, nếu lấy bãi rác làm trung tâm thì phía đó giá mềm hơn phía hướng về GV. Em mà còn tiền la em kiếm ngay 1 miếng đoạn giữa HT city với bãi rác rồi, giá vẫn ổn, tiềm năng cao. Bác mà đợi có thông tin di dời mới nhảy vô thì em sợ không kịp đâu. Cuối năm ngoái lúc thấy cái BV Q12 xây thêm + cái nhà thi đấu nó bắt đầu xây lại là em đã nhảy vô 1 căn ngay TTH gần chỗ siêu thị Metro rồi. Khúc dưới đoạn siêu thị Metro, giáp GV bây giờ dân GV nhảy vào mua nhiều lắm, căn của em cũng lời đc kha khá rồi mà hem bán, cứ để cho thuê tháng 8 ,9 tr ,giờ nà bán chắc chẳng bao giờ mua lại nổi ở khu vực đó quá

Hạng B2
28/4/19
395
813
121
33
Không hiểu sao cái khúc Gò Gấp, Q12 phía đó sống cực vậy mà dân vẫn đổ về đó, giá vẫn tăng. Lâu lâu có việc chạy qua khúc đó, đã đi sớm từ 2h30-3h rồi mà vẫn kẹt cứng mấy khúc Trường Chinh, Cộng Hòa, không tưởng tượng được tới giờ tan tầm thì nó thế nào nữa. Ngày nào cũng mất hàng tiếng chịu khói bụi stress ngoài đường vậy mà vẫn nhiều người chấp nhận dù giá nó không rẻ chút nào.
Bác nói vậy lừ có phần không đúng rồi. Nếu bác làm việc ở trung tâm tp thì đi làm đúng là cực hình nhưng nếu bác làm ở Tân Bình, Gò Vấp thì việc mua nhà ở đó lại cực kỳ hợp lý. Tân Bình với GV dân cư đông đúc, cơ hội việc làm rất nhiêu, hà cớ gì bác cứ áp đặt là làm việc cứ phải auto chạy vào trung tâm thì mới có việc làm vậy bác. Bộ ở TB, GV không có công ty hay kinh doanh gì à, kiếm việc làm ở TB, GV khó lắm à.

Hạng D
12/7/13
2.069
7.690
133
Hồ Chí Minh
các anh An Phú Đông cho em cái dự đoán giá sẽ lên bao nhiêu khi xong cầu tạm, giá hiện tại cũng 45-60tr đường 1/ rồi

Hạng B2
28/4/19
395
813
121
33
Bác ở PN thì đi đâu cho xa xôi - cách An Phú Đông có 3km mà lại sát nách trung tâm Gò vấp
APĐ giờ bỏng tay rồi bác à, mà giá cao đồng nghĩa với biên độ lợi nhuận giảm mặc dù tiềm năng tăng trưởng là vẫn còn. Nếu bác nhảy vào APD trước tháng 10 năm ngoái thì ngon, còn giờ phải xem xét lại đã.

Tập Lái
20/6/17
24
20
3
Hi các bác. Năm trước e có mua 1 căn nhà 6 tỏi ở Phú Nhuận. Sau 1 năm thì nó tăng lên 7.5 tỏi. Giờ e tính bán vì cảm giác giá nhà khu này nó đứng rồi.

Nếu 8 tỏi thì nên đầu tư nhà hay đất ở đâu thì các bác nghĩ dễ sinh lời. Đây là tiền nhàn rỗi. Ko bị áp lực gấp gáp gì cả. Em tính mua khu q.2 hoặc q.9 thì các bác có thấy ổn ko? Em cũng ko muốn để quá lâu 5 năm hoặc 10 năm, chỉ muốn để 1 hoặc 2 năm vì nếu e cần kinh doanh thêm cũng dễ xoay sở.

Thanks các bác
bác có thể cho em xin thông tin nhà bên phú nhuận bác định bán k ạ?

Hạng B2
16/10/16
221
292
63
Khu a nói đa phần dân bắc, ai chịu cực chịu khổ bằng dân bắc. E ước gì mấy bác lãnh đạo khu đó nghe đc lời bác nói mà giải quyết. Kẹt xe chỗ nào mà ko ket, mà khu tây bắc đỡ ngập hơn.
Vấn đề là cùng số tiền đó người ta có thể chọn được 1 khu vực có chất lượng sống tốt hơn. Ở đâu cũng kẹt nhưng mức độ nó khác nhau nha bác. Ví dụ như cùng khoảng cách với khu vực khác bác mất 30-40ph để đi về từ trung tâm thì vào khu này phải cả tiếng. Giải quyết thì chắc chắn không thể giải quyết được rồi, vì dân đã quá đông và vẫn ngày càng đông trong khi hạ tầng kém.

Hạng B2
16/10/16
221
292
63
Bác nói vậy lừ có phần không đúng rồi. Nếu bác làm việc ở trung tâm tp thì đi làm đúng là cực hình nhưng nếu bác làm ở Tân Bình, Gò Vấp thì việc mua nhà ở đó lại cực kỳ hợp lý. Tân Bình với GV dân cư đông đúc, cơ hội việc làm rất nhiêu, hà cớ gì bác cứ áp đặt là làm việc cứ phải auto chạy vào trung tâm thì mới có việc làm vậy bác. Bộ ở TB, GV không có công ty hay kinh doanh gì à, kiếm việc làm ở TB, GV khó lắm à.
Đang xét trên số đông người làm việc ở khu vực trung tâm chứ nói về làm gần nhà thì các khu vực khác nó cũng vậy thôi !

Hạng D
26/12/18
2.157
2.912
155
45
các anh An Phú Đông cho em cái dự đoán giá sẽ lên bao nhiêu khi xong cầu tạm, giá hiện tại cũng 45-60tr đường 1/ rồi
Có bác bảo sẽ bằng 80% Nguyễn thái sơn