Hạng B2
28/4/19
395
813
121
32
Đang xét trên số đông người làm việc ở khu vực trung tâm chứ nói về làm gần nhà thì các khu vực khác nó cũng vậy thôi !
Nếu xét về làm ở trung tâm thì đâu mà không kẹt xe hả bác. Ở trung tâm thì chỉ có cách mua chung cư hoặc nhà siêu nhỏ cho có chỗ chui ra chui vào thôi bác à. Em mà làm việc ở trung tâm thì em sẽ thuê cc để ở, tiền thì em sẽ chọn mua 1 căn nhà ở quận giáp trung nào đó mà em thích cho thuê bù vào tiền thuê cc ở trung tâm. Sau này nếu có thêm tiền thì bán căn nhà đi vào trung tâm mua căn khác ( rõ ràng là càng đi xa trung tâm thì % lợi nhuận sẽ càng tăng, không tính tới mấy chỗ khỉ ho, cò gáy không có dân cư hiện hữu nhé bác, có khi ôm bom chết lúc nào không hay ). Còn nếu sau này không dư dả gì thì xin về gần chỗ căn nhà mình mua mà làm việc, thực tế thì tiện ích ở các khu vực quận khác bây giờ rất đầy đủ, nếu không làm việc hoặc có việc ở tt thì người ta cũng ngại chạy vào tt lắm bác.

Hạng B2
28/4/19
395
813
121
32
haha, màu hường quá. Thôi vậy mua Nguyễn Thái Sơn chứ k đợi Nguyễn Thái Sơn nối dài đâu
2, 3 năm nữa sẽ bằng 80% NTS bây giờ nhé bác. Còn lúc đó NTS lên bao nhiêu thì em không biết

Hạng D
26/12/18
2.124
2.873
155
45
haha, màu hường quá. Thôi vậy mua Nguyễn Thái Sơn chứ k đợi Nguyễn Thái Sơn nối dài đâu
Nts toàn hẻm nhỏ xe máy tránh nhau thì bên Apd Hxh 11m thì 80% là ít đó bác - chưa kể lợi thế sông nước thoáng mát không ô nhiễm. Từ cầu Rạch gia qua GV cũng bằng đoạn từ PVD đến PVT thôi mà

Hạng B2
28/4/19
395
813
121
32
Nts toàn hẻm nhỏ xe máy tránh nhau thì bên Apd Hxh 11m thì 80% là ít đó bác - chưa kể lợi thế sông nước thoáng mát không ô nhiễm. Từ cầu Rạch gia qua GV cũng bằng đoạn từ PVD đến PVT thôi mà
Ơ sao em thấy lúc vừa qua phà APĐ ở đó có cái nhà máy sử lý nước gì mà bác, hay em nhớ nhầm nhỉ @@

Hạng D
26/12/18
2.124
2.873
155
45
Ơ sao em thấy lúc vừa qua phà APĐ ở đó có cái nhà máy sử lý nước gì mà bác, hay em nhớ nhầm nhỉ @@
Gần nhà máy nó Qh công viên cây xanh hết mà bác. Mua gần khúc cầu Rạch gia ấy không hôi cũng không nghe máy bay

Hạng D
9/10/17
1.737
1.004
113
Hi các bác. Năm trước e có mua 1 căn nhà 6 tỏi ở Phú Nhuận. Sau 1 năm thì nó tăng lên 7.5 tỏi. Giờ e tính bán vì cảm giác giá nhà khu này nó đứng rồi.

Nếu 8 tỏi thì nên đầu tư nhà hay đất ở đâu thì các bác nghĩ dễ sinh lời. Đây là tiền nhàn rỗi. Ko bị áp lực gấp gáp gì cả. Em tính mua khu q.2 hoặc q.9 thì các bác có thấy ổn ko? Em cũng ko muốn để quá lâu 5 năm hoặc 10 năm, chỉ muốn để 1 hoặc 2 năm vì nếu e cần kinh doanh thêm cũng dễ xoay sở.

Thanks các bác
mua Phố Đông Village Q2 đi bác, để khoảng 1-2 năm nữa chắc chắn sẽ lên :D

Hạng C
10/8/18
707
792
93
44
Gần nhà máy nó Qh công viên cây xanh hết mà bác. Mua gần khúc cầu Rạch gia ấy không hôi cũng không nghe máy bay
Chăc bác ấy gần đây chưa đi khám điền thổ nên chưa có nhận xét chính xác được.
Bên APĐ đang làm đường trục chính để chuẩn bị cho cầu tạm, nếu bác không gấp tìm nơi đầu tư thì 2-9 rảnh cứ qua APĐ dạo, lúc đó đường chính chắc vừa xong, các đường nhánh hẻm, các dự án cũng tương đối hoàn thiện đón sóng, cộng với các nhà ở mặt tiền có thể mọc lên nhiều hơn. Lúc đó bác ấy sẽ thấy APĐ có khác như trong tưởng tượng của bác ấy không?

Hạng B2
28/4/19
395
813
121
32
Chăc bác ấy gần đây chưa đi khám điền thổ nên chưa có nhận xét chính xác được.
Bên APĐ đang làm đường trục chính để chuẩn bị cho cầu tạm, nếu bác không gấp tìm nơi đầu tư thì 2-9 rảnh cứ qua APĐ dạo, lúc đó đường chính chắc vừa xong, các đường nhánh hẻm, các dự án cũng tương đối hoàn thiện đón sóng, cộng với các nhà ở mặt tiền có thể mọc lên nhiều hơn. Lúc đó bác ấy sẽ thấy APĐ có khác như trong tưởng tượng của bác ấy không?
Đúng rồi bác, lần gần đây nhất em qua APĐ là giữa năm ngoái, lúc đó cũng đang phân vân là nên mua ở APĐ hay mua ở Tân Thới Hiệp, đoạn gần siêu thị metro. Suy đi tính lại cuối cùng em xuống tiền bên TTH, vì em mua nhà vay bank 1 khoản nên mua bên TTH cho thuê dễ cũng đỡ được 1 phần. Từ đó tới giờ em ko chạy qua APĐ nữa vì hết xiền, bên TTH lâu lâu có đảo qua thăm nhà với lấy tiền thuê thôi.
Nghe bác nói thế, để bữa nào rảnh em dạo 1 vòng APĐ xem sao

Hạng D
26/12/18
2.124
2.873
155
45
Đúng rồi bác, lần gần đây nhất em qua APĐ là giữa năm ngoái, lúc đó cũng đang phân vân là nên mua ở APĐ hay mua ở Tân Thới Hiệp, đoạn gần siêu thị metro. Suy đi tính lại cuối cùng em xuống tiền bên TTH, vì em mua nhà vay bank 1 khoản nên mua bên TTH cho thuê dễ cũng đỡ được 1 phần. Từ đó tới giờ em ko chạy qua APĐ nữa vì hết xiền, bên TTH lâu lâu có đảo qua thăm nhà với lấy tiền thuê thôi.
Nghe bác nói thế, để bữa nào rảnh em dạo 1 vòng APĐ xem sao
Nói bác đừng hết hồn chứ phòng trọ 15 mét vuông ở Apd là 3 triệu nhé ( của 1 bác trên Os )