Tập Lái
28/4/22
14
7
3
34
Nói thật lòng, nếu chọn CUV5 chỗ thì không gì phù hợp hơn Subaru Forester (bản iL lăn bánh SG dưới 1 tỷ). Nếu chọn SUV 7 chỗ thì MUX mới bản B7Plus.
Mấy con xe khác trong tầm giá không có cửa để so sánh về tính năng xe.
Em là em khoái cái SAWD của Subaru
em thì không có đủ 1 tỷ như bác thớt (em từng làm cái thread hỏi xe 700~1t (cố)) nhưng nếu em chốt được loanh quanh 1t em cũng ráng tìm hiểu con subaru này. Ông anh em dùng 2 đời xe loanh quanh 1t đều không có trong list của bác là 1 con nissan gì đấy quên rồi con hiện tại là subaru forester khi ổng đẻ được 2 đứa :)

• Like
Reactions: namosa
Hạng D
8/1/19
1.582
2.219
121
nếu nhu cầu rõ ràng như bác chủ thì bác nghía sang con Ford Territory 2023 chuẩn bị ra mắt xem sao ! ngoài độ bền chưa được kiểm chứng ( vì xe mới toanh tại VN ) , thì các tiêu chí đều có thể thõa mãn bác chủ !

Hạng D
20/2/12
1.957
2.757
113
Theo tiêu chí của bác thì đập hộp con Altis hoặc HONDA Civic là ngon!

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Bác đi CX-5 có ồn ào không ạ? Em lo lắng mazda bị ồn :(
"Mazda ồn lắm bác, ồn không bằng con Corolla Cross đâu", cá nhân em thấy vậy. Em thường xuyên sử dụng CX5 thì thấy CX-5 ồn trong khoảng chấp nhận được. muốn yên tĩnh hơn CX 5 thì chỉ lên GLC class là yên tĩnh hơn.
Chốt chủ thớt: Em vote 1 vé cho CX-5 nha. còn bác thích trẻ trung xíu thì hyundai Tucson hoặc KIA Sportage 2022.

• Like
Reactions: hoangle2612
Hạng D
24/2/20
4.489
7.417
113
37
Cx5 bên trong có chật không bác? Em nhìn thấy khoảng trống để chân hàng 2 nó hẹp vãi (không xứng với cái form xe). Với cả cái tỳ tay nó lùi ra sau nhiều quá, em thấy người lái không gác tay phải để nghỉ được, cả nó lùi ra thế khiến đi ra đi vào hàng 2 bị hẹp và ghế ngồi giữa không hiểu ngồi kiểu gì.
Nó chật so với tucson hay out thôi bác , nhưng có cái dở là nó sắp hết vòng đời nên phải cân nhắc(thaco đang có động thái giảm giá hớt váng).Còn bản thân em chạy cx8 nên 2vc 2 đứa con nhỏ vô cùng thỏa mái:).

Hạng D
24/2/20
4.489
7.417
113
37
"Mazda ồn lắm bác, ồn không bằng con Corolla Cross đâu", cá nhân em thấy vậy. Em thường xuyên sử dụng CX5 thì thấy CX-5 ồn trong khoảng chấp nhận được. muốn yên tĩnh hơn CX 5 thì chỉ lên GLC class là yên tĩnh hơn.
Chốt chủ thớt: Em vote 1 vé cho CX-5 nha. còn bác thích trẻ trung xíu thì hyundai Tucson hoặc KIA Sportage 2022.
Cross ồn hơn cx5 do xài CVT đồng thời máy nhỏ hơn, treo sau thanh xoắn( cái này quan trọng để phục vụ gia đình). Nhiều thánh cứ phán cx5 ồn ào và tròng trành trong khi ko đi cảm nhận thực tế. Em lái đám xe Hàn cũng nhiều rồi thì cái gọi là cảm giác lái xe Hàn còn phải học honda và mazda nhiều lắm.

Hạng D
14/8/16
1.872
2.267
113
39
Là fan toy, nhưng khuyên chủ thớt mua Subaru.
cờ rốt khongk xứng với cái dáng và cái giá. Xe chạy ì, qua gờ giảm tốc cửa sau kêu khó chịu, lái cross ức chế (thu xa altis). Cx5 cũng được nhưng ghế sau hơi tù, outlander nội thất thời kỳ đồ đá, thích bóng bẩy (nhưng ko đẹp) thì xe hàn.
Tầm bác thì có civic, altis, suburu

• Like
Reactions: hoangle2612