Tập Lái
8/8/22
14
2
3
31
Chào các anh em lớn bé trẻ già ở đây.
Em năm nay 30 tuổi, có 1 vợ 1 con nhỏ, quê vợ cách nhà khoảng 250km. Hiện em đang có tài chính từ 800-1000k. Và đang muốn mua 1 con xe để đi lại + về quê,
Em đam mê lái xe, ước mở hồi nhỏ lái xe cont chờ thanh long lên cửa khẩu nhưng lỡ lại bén duyên mảng khác. :p
Nhờ mọi người tư vấn cho em 1 con xinh xinh
Tiêu chí:
1. Trừ Seltos (cá nhân em thấy nó như xe từ quá khứ đến vậy)
2. Sedan hoặc gầm cao đều được (nếu gầm cao thì thích hơn)
3. Không gian rộng rãi (tầm tiền này chắc con nào cũng rộng các bác nhỉ)
4. Xăng cộ ko quá ghê gớm.
5. Đập hộp
6. Độ bền (Vì là con xe đầu đời, nên e xác định sẽ gắn bó với nó đến khi nào có ddkien lên hẳn hạng sang, (mer, bim, lx...)
Hiện tại em đang đi camry 2015 của bố (có việc thì mượn)...

Mong các tiền bối chỉ giáo.

800 triệu đến 1 tỷ mua xe gì?
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: viewing4848
Tập Lái
8/8/22
14
2
3
31
Theo quan điểm cá nhân đang chạy mazda china của em thì cx5 là hợp lí nhất, còn cross thì chắc bền hơn cx5 (em đán vậy) nhưng xét về tiêu chí phục vụ gia đình thì cx5 hơn hẳn.
Bác đi CX-5 có ồn ào không ạ? Em lo lắng mazda bị ồn :(

Tập Lái
23/1/22
15
15
3
32
Corolla Cross bản thấp. Đi lâu dài ổn áp bác. Có điều kiện thì nâng cấp xe hạng sang sau

Tập Lái
8/8/22
14
2
3
31
Corolla Cross bản thấp. Đi lâu dài ổn áp bác. Có điều kiện thì nâng cấp xe hạng sang sau
quả đèn halogen ko mê nổi bác à. về độ lên có tốn kém không nhỉ?

Hạng B2
22/10/21
264
289
63
44
HRV RS 174 con ngựa, cục máy dùng chung cho gần như tất cả xe hòn đá, đã được kiểm chứng

Cross thì bản HEV mới xài máy mới, bản thấp hơn thì xài máy ỉn 138 con ngựa

• Like
Reactions: VĩCao
Hạng D
8/4/12
2.335
7.311
113
Đang đi camry, phục vụ gia đình thì nên mua CUV C, không gian tốt hơn và đa dụng hơn.
Nguyên list CUV C gồm Cross (bé nhất), Tucson, CX5, Out là các thương hiệu quốc dân rồi, con nào cũng có ưu/nhược. Ngoài ra còn có các thương hiệu của hàng xóm như MG HS, Beijing X7, tuy nhiên em ko khuyến cáo lắm :) . Thêm nữa còn có SUV D giá mềm nhất nữa là MU-X. Tất cả đều dưới 1 tỷ. Xe nào cũng có ưu/nhược điểm cả.
Cross G: nghe bẩu là đáng mua nhất, đèn halogen nhưng sẳn bi cầu rồi, thay led phút mốt sáng như ban ngày + mua chữ V thay vào nữa là hết base ngay :D
Out: ngoại thất đẹp, nội thất xấu tệ :(. Cách âm tốt nhất, đc 5+2 chữa cháy hiệu quả khi cần. Sắp ra bản mới nên sẽ bị lỗi thời. Bản mới thấy nhá hàng nội thất theo xu hướng tối giản bây giờ, đẹp và hiện đại nhưng chắc cuối năm sau mới về VN
Cx5, Tucson: kẻ tám lạng, người nửa cân. Tuc nhiều công nghệ, form mới đi lâu lỗi form hơn. CX5 là xe CUV C quốc dân trước giờ rồi.
HS, X7: bỏ qua cho lành :D
MU-X 1.9 AT, 1 cầu: form mới, máy mới, rộng rãi nhất (SUV D). Bản AT 1 cầu 960tr, lăn bánh sẽ khoảng 1080. Theo em là đáng cân nhắc nhất.

Chỉnh sửa cuối: