Hạng B2
21/4/12
135
148
43
Ý bác chủ là mua xe cũ ah? chứ 800 ko cách chi đú đc với cx5/crv/Tuc

Hạng B1
25/4/18
51
182
35
Suy nghĩ xe sedan nhìn lịch sự sang trọng hơn CUV/SUV có vẻ không còn phù hợp với ngày nay. Cá nhân mình thì luôn loại trừ xe sedan (trong tầm giá dưới 2 tỷ). Khi tham gia giao thông trong điều kiên hiện nay, một chiếc xe gầm cao sẽ có nhiều thuận lợi hơn.

• Like
Reactions: Kohzai
Tập Lái
10/12/14
31
30
3
TP.HCM
800 triệu nên mua xe dòng sedan hay gầm cao (CX5, CRV, TUCSON)

Tầm tiền bác chủ thì nên mua con này (chỉ sợ là cháy hàng, các cụ mua chờ nửa năm mới có xe). Mình chia sẻ mấy lợi ích căn bản như sau:

1. Giá nó rẻ: Nếu ở Sài Gòn thì con này bản tự động tẹt 700tr; mấy con kia ra biển trên 1 tỷ.

2. Con này có kích thước tương đương Tucson, CRV, Outlander, CX5... Nói chung là chỉ nhỏ hơn chút xíu, gầm cao, rất đẹp.

3. Con này 7 chỗ thật, hàng ghế thứ 3 hai người lớn ngồi thoải mái mà vẫn còn chỗ để đồ tương đối. Mấy con 7 chỗ đểu là 5+2, làm cho có, người lớn ngồi hàng ghế 3 không được tiện đâu.

4. Máy con này nó vừa phải, tiết kiệm trong vận hành, đây là một yếu tố quan trọng không nên bỏ qua.

Nếu không đợi được thì có một lựa chọn khác rẻ hơn là Ertiga nhưng cá nhân tôi thấy con này ko đẹp bằng Xpander.

Thân.

P/s: mình ko phải sale, đang chạy Tuc dầu nhá, nói thế không mấy cụ lại bẩu sale Xpander :p

Chỉnh sửa cuối: