12/10/07
2.646
10.496
113
Em đâu phải các địa chủ giống các bác trên này, e mua để ở từ tiền tích cóp sau bao năm mưu sinh ở SG thôi. E hay post lên để các bác ở quê vào sg lập nghiệp muốn có nhà ở thì chấp nhận đi xa!
Bác thuộc về số ít người biết mình biết ta.

Có một số người cứ thích mua đất các quận trung tâm TP HCM thời điểm 2019 với giá 2014, tối ngày kêu gào nhà nước phải làm gì đi chứ để kìm hãm giá đất lại. Trâu chậm mà đòi uống nước trong không à :D

Hạng B2
13/3/18
228
1.159
93
Bác thuộc về số ít người biết mình biết ta.

Có một số người cứ thích mua đất các quận trung tâm TP HCM thời điểm 2019 với giá 2014, tối ngày kêu gào nhà nước phải làm gì đi chứ để kìm hãm giá đất lại. Trâu chậm mà đòi uống nước trong không à :D
Em mua và xây nhà ở dưới đó từ 2014, hồi đó có rủ bạn về nhưng tụi nó chê, giờ vẫn ở trọ. Còn vài đứa theo e về nó mua giờ vẫn ở ngon lành, vẫn làm SG, thu nhập tăng mà lại có cái nhà rộng rãi mát mẻ tuy cách q2 1 con sông! Em thì ráng tiếp mua cái chuồng cu q9 ở tạm, cũng sắp trả hết nợ rồi. Giờ chờ có sổ là có thể thoải mái bán & vay thêm tiếp để mua chỗ gần hơn cho vợ đi làm. Nhà dưới kia vẫn cho thuê, sau này tiện sẽ về ở.
Gần tết em mạn phép khoa thế để các bác đồng cảnh ngộ tha hương phấn đấu.
Chúc các bác chuẩn bị đón 1 năm mới Khang An!

Hạng C
29/10/17
822
3.822
93
Biên Hòa
Hạng D
18/5/18
1.347
2.290
113
Mấy anh ôm lâu giá thấp kiểu gì cũng lời chả nói.

Tội là tội mấy ông vì nghe bơm nhảy vào ôm giá cao mấy dự án nghỉ dưỡng, second home gì gì đấy, trong khi đội bơm nó nhảy ra từ đời nào.

Riêng mình đánh giá, Nhơn Trạch khu gần bến phà, dân cư đông, giá lòng vòng 20 vẫn ngon, vì không cần cầu, dân vẫn ở để đi SG làm việc. Bạn mình vừa mua khu này.

Hôm rồi mình ghé nhà 1 ông bạn nhiều tiền, ở Swan Bay chơi, đẹp, rất vắng, cảnh quan sông nước, đường đi xe từ TP xa (thậm chí nếu có cầu chỉ đỡ đợi phà thôi). Mua bỏ đó cho thỏa sở thích, chứ ổng cũng công nhận, không dám nghĩ tới lời, và nếu lời, thì vào chỗ chợ, bến phà. Còn Swan Park thì... xấu hơn do không có sông, chả có ma nào ở, nhưng giao thông tiện hơn.
thì mấy anh second home gì gì ấy mới hay lên đây bơm vá kêu gào. chứ mấy anh mua từ thời xưa họ lo gì

Hạng D
18/5/18
1.347
2.290
113
Hạng D
19/6/11
1.815
345
83
HCM - MFC
em thấy dạo gần đây ở NT đất lúa có vẻ giao dịch nhiều hơn đất thổ

Hạng D
26/8/05
3.937
22.897
133
Vâng bác, e còn giữ căn nhà gần phà, ko cần cầu, mai mốt vòng xoay Mỹ Thủy hoàn thành chắc cũng sẽ về ở lại. Loay hoay trên sài thành giá cao mà ngột ngạt! Khu nhà em đa số làm SG, thời gian đi lại còn gần hơn mấy khu q9!
@kenchen:

Bác giữ được thì tốt, nhưng không có BĐS nào mãi mãi phù hợp. Bác nên tích lũy, nghe ngóng và chuyển đổi sang nơi khác tốt hơn khi thích hợp.
Cầu chắc chắn sẽ làm trong tương lai, và khi đó, bến phà bị dẹp, chỗ nhộn nhịp cũng hết ưu thế.

Bác nên nghe tư vấn của bạn bè nào thân có kinh nghiệm ngoài đời thực, để tránh tình trạng nó chia sẻ khi vào nhưng éo báo trước khi ra. Theo mấy thằng này rút không kịp là chết. BĐS tỉnh lỡ 1 nhịp là ôm hận mấy năm.

Ví dụ, đất Long An, Đức Hòa, Củ Chi, bác vào ra trong khoảng 2018, 2019 có thể lời gấp ba. Khuyên vào giữa tới cuối 2018 là đúng, nhưng không ra kịp (người ta chia sẻ vào để sóng lên, nhiều người vào, chứ ít ai khuyên ra lắm, vì ra nhiều dính chùm, không ra được) là giờ chết dí luôn, không còn vốn làm chuyện khác.

Mong bác sớm có chỗ ở ổn định và tỉnh táo.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
13/3/18
228
1.159
93
@kenchen:

Bác giữ được thì tốt, nhưng không có BĐS nào mãi mãi phù hợp. Bác nên tích lũy, nghe ngóng và chuyển đổi sang nơi khác tốt hơn khi thích hợp.
Cầu chắc chắn sẽ làm trong tương lai, và khi đó, bến phà bị dẹp, chỗ nhộn nhịp cũng hết ưu thế.

Bác nên nghe tư vấn của bạn bè nào thân có kinh nghiệm ngoài đời thực, để tránh tình trạng nó chia sẻ khi vào nhưng éo báo trước khi ra. Theo mấy thằng này rút không kịp là chết. BĐS tỉnh lỡ 1 nhịp là ôm hận mấy năm.

Ví dụ, đất Long An, Đức Hòa, Củ Chi, bác vào ra trong khoảng 2018, 2019 có thể lời gấp ba. Khuyên vào giữa tới cuối 2018 là đúng, nhưng không ra kịp (người ta chia sẻ vào để sóng lên, nhiều người vào, chứ ít ai khuyên ra lắm, vì ra nhiều dính chùm, không ra được) là giờ chết dí luôn, không còn vốn làm chuyện khác.

Mong bác sớm có chỗ ở ổn định và tỉnh táo.
Cám ơn bác đã chia sẻ. Em vẫn đang cày 2 job đây, em vẫn đang ở chung cư chính chủ rồi, cũng ko sao vì bà con ở quê ko, nên chỗ nào hợp lý thì em ở thôi! Ráng cày tiếp thôi!

Hạng B2
22/5/07
128
57
38
Topic này đọc hài vãi, mỗi lần đồng chí chủ topic viết bài là có nhiều ông , bảo bơm thổi, em thấy rõ bác chủ này không phải làm bên bds... hình như mua vài lô ở Nhơn Trạch, chính xác là chủ top này ko xúi ai mua bán gì ở Nhơn Trạch..... Nếu tiền nhàn rỗi ko vay mượn thì mua đất kiểu nào cũng lãi , vấn đề là thời gian....