Corola Cross V vs Cx5 Pre Awd 6.0

• Total voters
    129
Hạng C
25/5/11
921
610
93
View attachment 2294475

View attachment 2294476

Hi các bác. Tình hình là đợi qua tháng ngâu em tính sắm 1 chiếc xe phục vụ gia đình. Em có đi xem cả 2 xe thì đang rất là băn khoăn

Cx5 Khoang nội thất em cảm thấy rộng rãi hơn Cross và khoảng sáng gầm xe cao hơn nhìn trông bề thế hơn. Hệ thống treo liên kết đa điểm và Awd cũng là điểm cộng cho Cx5.

Cross thì ưu điểm nhập Thái ( vấn đề chất lượng em không biết hơn được xe láp ráp bao nhiêu). Mẫu mã mới, có thể sử dụng 5 năm nữa mà không bị lỗi mốt. Trang thiết bị an toàn cũng nhỉnh hơn Cx5 1 chút.

2 con hiện tại có cùng giá lăn bánh là 940 triệu thì có nên đánh đổi về thiết kế và 1 vài tính năng an toàn để lên Cx5 Pre Awd 6.0 không. Mong nhận được vài lời tư vấn từ các bác
Đi phố nhiều thì cà rốt, đường trường thì cx5

Hạng D
8/4/12
2.366
7.456
113
đi gia đình thì cứ con nào rộng hơn thì quất a chủ ơi, cái này quan trọng lắm đó a.
Xét nhiều tiêu chí thì con CX5 vẫn hơn, đặc biệt là HP và 6AT
Mất giá thì con nào cũng như nhau thôi
Nếu mà có cố thêm được thì ngó thêm Out hay CX8 thử anh, lợi thêm đc 2 chổ nữa, ít dùng nhưng mà khi cần thì cực lợi hại. Mỗi lần mua mỗi lần mất công và cũng ko dễ gì đổi xe

Tập Lái
8/10/19
28
12
3
47
View attachment 2294475

View attachment 2294476

Hi các bác. Tình hình là đợi qua tháng ngâu em tính sắm 1 chiếc xe phục vụ gia đình. Em có đi xem cả 2 xe thì đang rất là băn khoăn

Cx5 Khoang nội thất em cảm thấy rộng rãi hơn Cross và khoảng sáng gầm xe cao hơn nhìn trông bề thế hơn. Hệ thống treo liên kết đa điểm và Awd cũng là điểm cộng cho Cx5.

Cross thì ưu điểm nhập Thái ( vấn đề chất lượng em không biết hơn được xe láp ráp bao nhiêu). Mẫu mã mới, có thể sử dụng 5 năm nữa mà không bị lỗi mốt. Trang thiết bị an toàn cũng nhỉnh hơn Cx5 1 chút.

2 con hiện tại có cùng giá lăn bánh là 940 triệu thì có nên đánh đổi về thiết kế và 1 vài tính năng an toàn để lên Cx5 Pre Awd 6.0 không. Mong nhận được vài lời tư vấn từ các bác
Theo mình thì cross hay hơn, vì mazda cx5 tuy phân khúc trên nhưng có nhiều điểm yếu do trường hải lắp ráp, còn cross xe nhập thương hiệu toy, máy alti, option full mình nghĩ sẽ ok hơn. Điểm yếu duy nhất là hiện tại k dc ưu đãi trước bạ như xe lắp ráp

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83
Mẫu Cx 5 hình như ra mắt được 4 năm rồi em sợ sắp tới ra mẫu mới thì con xe lại thành đồ cổ. Nếu Cx5 ăn đứt Cross về nhiều mặt thì em sẽ bỏ qua vấn đề này và múc Mazda vì hiện tại giá đang rất hấp dẫn

Spec của Cross cũng ngon nhưng không so với CX-5 được. Bác đợi khi có hàng thì test drive cảm nhận vậy.

Hạng B1
19/3/13
72
44
23
Đồ anh Hải lởm lắm hả bác. Em mua xe lần đầu nên cũng ko rành. Thấy cộng đồng Mazda cũng đông nên không biết thế nào

Chưa ôm xe nào của anh Hải nên ko biết xịn dzỏm như nào, mà thấy là nhiều Ku với thím chọn ạ.

• Like
Reactions: Porsche711
Hạng D
26/12/18
2.168
2.917
155
45
Thêm tí làm Terra hay Out của Mít, 7c gầm cao
Nội thất Mit em ngồi không ưng nổi bác à. Em đang suy nghĩ có nên cố thêm 100tr lấy Crv G luôn không đây

• Like
Reactions: xlive