Corola Cross V vs Cx5 Pre Awd 6.0

• Total voters
    129
Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
còn thiếu, tệ của M3 nữa là quá chật so với các xe dùng hạng C như Altis, Cerato..
M3 chật hơn Altis, Cerato là đúng nhưng không đến mức quá chật để thành một điểm trừ lớn, hồi đó mình cũng thích Altis nhưng giá Altis cao quá, hơn đâu tầm gần 100 chai bản 1.8 G so với bản 1.5 M3 mà nội thất lại xấu và nhìn không hiện đại như M3, còn Cerato bị cái lái nhẹ mà ảo quá, đi nhanh không đầm chắc nên mình không chọn.

Tập Lái
8/12/15
24
13
3
51
View attachment 2302409

Hi các bác. Tình hình là đợi qua tháng ngâu em tính sắm 1 chiếc xe phục vụ gia đình. Em có đi xem cả 2 xe thì đang rất là băn khoăn

Cx5 Khoang nội thất em cảm thấy rộng rãi hơn Cross và khoảng sáng gầm xe cao hơn nhìn trông bề thế hơn. Hệ thống treo liên kết đa điểm và Awd cũng là điểm cộng cho Cx5.

Cross thì ưu điểm nhập Thái ( vấn đề chất lượng em không biết hơn được xe láp ráp bao nhiêu). Mẫu mã mới, có thể sử dụng 5 năm nữa mà không bị lỗi mốt. Trang thiết bị an toàn cũng nhỉnh hơn Cx5 1 chút.

2 con hiện tại có cùng giá lăn bánh là 940 triệu thì có nên đánh đổi về thiết kế và 1 vài tính năng an toàn để lên Cx5 Pre Awd 6.0 không. Mong nhận được vài lời tư vấn từ các bác

*Ảnh minh họa
Chót đặt cọc rồi, đọc xong thấy hoang mang, hazzz

Hạng B2
22/8/13
342
261
63
Em nghĩ con Cross sẽ cứng cáp hơn con CX5 do em thấy CX5 dàn nhựa lởm và vỏ mỏng tang như innova vậy.
Vote Cross...

Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
Đồ anh Hải lởm lắm hả bác. Em mua xe lần đầu nên cũng ko rành. Thấy cộng đồng Mazda cũng đông nên không biết thế nào
Công bằng mà nói thì đồ anh Hải không bền xài thiên thu nhưng cũng không quá lởm, hàng mã như các thánh bàn phim thân thương ban tặng, cũng đủ dùng, xe dịch vụ đầy xe anh Hải đấy thôi, mua chạy gia đình lại càng không phải lăn tăn vì được nâng như nâng trứng. Quan trọng là mức giá cái xe đó nó có hời nhiều so với phân khúc không thôi. Nếu lo lắng thì cứ mua xe của Toy và Honda, vừa giá cao vừa có lạc ăn thêm thì chắc chắn bền như bắp.

Hạng C
5/11/17
631
476
63
37
Công bằng mà nói thì đồ anh Hải không bền xài thiên thu nhưng cũng không quá lởm, hàng mã như các thánh bàn phim thân thương ban tặng, cũng đủ dùng, xe dịch vụ đầy xe anh Hải đấy thôi, mua chạy gia đình lại càng không phải lăn tăn vì được nâng như nâng trứng. Quan trọng là mức giá cái xe đó nó có hời nhiều so với phân khúc không thôi. Nếu lo lắng thì cứ mua xe của Toy và Honda, vừa giá cao vừa có lạc ăn thêm thì chắc chắn bền như bắp.
Em cũng M3 như bác, 2 năm mà nói chung còn ngon lắm. Cũng hay dọn dẹp nên còn mướt, mà muốn đổi sang Cross lắm rồi đây bác :D

• Like
Reactions: PeggyMaz
Hạng D
4/2/08
4.568
6.436
113
TPHCM
bác mua Cross đi, chạy 1 năm chán, bán lại bù thêm chút mua CX-5 cũng được... biết đâu sang năm Cross lại lên giá + logo Toy thần thánh + CX-5 giảm giá có khi bán lại Cross đủ mua luôn CX5

Hạng D
22/1/19
4.063
6.706
113
mượn mà mượn tới 150-200km =))
thôi thì lên mấy chỗ cho thuê xe, kiếm con CX-5 chạy thử 1 chuyến vậy. Còn Cross thì ra quỳ lạy mấy anh sale Toyota, bồi dưỡng thêm miếng xăng thì chắc mấy ảnh cho chạy vòng vòng được vài chục km, để cảm nhận :D

• Haha
Reactions: PMH82
Hạng B2
9/10/19
114
70
28
30
Sao bác không mua bản Hybrid ạ, có ae nào mua rồi ko review cho mọi người tham khảo với ạ

Hạng D
9/2/18
3.406
5.004
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
mượn mà mượn tới 150-200km =))
thôi thì lên mấy chỗ cho thuê xe, kiếm con CX-5 chạy thử 1 chuyến vậy. Còn Cross thì ra quỳ lạy mấy anh sale Toyota, bồi dưỡng thêm miếng xăng thì chắc mấy ảnh cho chạy vòng vòng được vài chục km, để cảm nhận :D
Ghớm mấy anh sale: vô xem xe vừa leo lên đã đòi đưa xem bằng và ngồi bên run sợ làm như thằng nhóc vừa có bằng :eek:

• Haha
Reactions: quangnguyen19
DMG confirmed
Hạng C
21/9/14
688
5.377
93
43
CX5 2016, anh bạn chạy dc 4 năm,
đọc trên gì mà xuống mã nhanh, ọp ẹp, vỏ mỏng tang... :eek:o_O

santa fe 2008 nhà đang xài cũng đang còn cứng ngắc nhé các thánh.
Hèn, Nhụt giả cầy không đó :rolleyes:

940 triệu lăn bánh nên chốt Toyota Cross V hay Mazda CX-5 Awd ?