Hạng C
14/12/16
580
340
63
Thực tế đó bác. Sau rút gọn lại 72h. ( trên lý thuyết) nhưng thực tế chỉ là 20h. Nói chung là muốn an toàn thì tập lái thật nhiều cho nó thành phản xạ, đặc biệt là tình huống, rốt cuộc là nó phục vụ cho mục đích lái xe an toàn cho mình và mọi người.
72h mà đúng thì cũng chua lè, giá thuê xe có người đi theo ở TP bèo nhất là 150k/h thì 72x150k ~10tr rồi.
Em cũng thấy vậy, em dợt rất là nhiều trước khi thi từ ngoài đường tới trong hình. Tới lúc thi xong thì em phải chạy ~3000km ở ngoài đường rồi. Dợt nhiều thì sau này đỡ trã giá :)

• Like
Reactions: truongson83
Hạng B2
15/8/16
236
242
43
Cái con số qui định là tính trung bình, chứ có ng nhanh ng chậm, có ng lái cả năm rồi, 5 ngày mỗi tuần đều đặn mà lùi xe vô chỗ trống ko đc, đậu xe vô lề ko xong đấy thôi...

Hạng B2
30/8/16
298
415
63
41
cái 340h nếu mà làm có thiệt hả bro? nếu mà làm đúng như vậy thì tiền học bằng lái chắc 3 4 chục tr quá :)
bạn có biết bên Nhật học lái xe bao nhiêu 1 khoá ko? 3500usd 1 khoá đó bạn, chỉ có ở VN mình mới có vụ 20h thôi.

Hạng C
14/12/16
580
340
63
bạn có biết bên Nhật học lái xe bao nhiêu 1 khoá ko? 3500usd 1 khoá đó bạn, chỉ có ở VN mình mới có vụ 20h thôi.
Tùy theo thu nhập mỗi nước thôi, nhưng ở nước ngoài là học để lái xe còn ở vn thì học lấy cái bằng lái.

• Like
Reactions: khuonggau
Tập Lái
20/2/17
5
7
3
43

Nói về học bằng lái bên Nhật nó có 2 giai đoạn.
Giai đoạn 1: Là học lý thuyết và học lái xe trong trường. Tức là giống là làm quen với xe và đi xe trong sa hình đó. Sau khi hoàn thành xong khóa học sẽ được thi. Nếu thi đậu cả lý thuyết và thực hình thì nó sẽ cấp cho mình giấy chứng nhận tốt nghiệp và được học trên xe với thầy. Nếu hông có cái chứng nhận này thì ko dc học lái xe ngoài đường với thầy giáo.

Giai đoạn 2: Là học với thầy giáo ngoài đường. Học đường phố, đường cao tốc này nọ xong cho đi thi thực hành. Đậu nó sẽ cấp cho mình cái chứng chỉ đã tốt nghiệp đủ tiêu chuẩn tham gia giao thông nhưng tại lúc này chưa có bằng lái nha.
Xong nó bắt thi lý thuyết phải đạt 95/100 câu nha. Còn tổng bao nhiêu câu thì không biết. Nếu trong 6 tháng mà không thi đậu lý thuyết thì phải thi lại từ đầu.
Thi đậu lý thuyết xong nó mới cấp cho mình cái bằng lái. Lúc này có thể tham gia giao thông dc rồi.

Khi có bằng lái thì nó cho mình 6 điểm và thời hạn là 5 năm. Khi tham gia giao thông tùy theo lỗi vi phạm và điểm sẽ bị trừ. Trừ hết thì phải đi thi lại và hạn đổi bằng lái cũng bị rút lại.

Tổng chi phí thì cũng tầm 3500 USD gì đó.

Hết!!!

Hạng B1
3/12/16
78
48
18
40
Chúc mừng bác. Thi thì ok rồi, giờ chạy xe thực tế mới ghê nè bác. Nhiều pha thót tim. Nhiều tình huống gay cấn tới nghẹt thở. Vậy nên khá khen cho những bác mới có bằng mà xách xe một mình ra đường và những bác chưa có bằng cũng liều mình lấy xe nhà ra tập một cách bất chấp. Hôm qua em đã nhiều phen xanh mặt. Vào bùng binh thì bị các xe khóa đầu , khóa đuôi, khóa 2 bên hông ko nhích được.
Em 10/4 mới thi, mà em đã đi được hơn 2500km rồi đó bác, bác tin không :D. Cao tốc trung lương, dầu giây, vũng tàu, bình thuận, long an(đức huệ) em làm ráo hết, ăn thua có gan & có cảm giác xe hay không thôi. Còn bùng binh kẹt thì nhích từ từ thôi

• Like
Tập Lái
23/12/16
44
9
8
38
Cái này em thua, em chỉ bít mỗi anh đó ah.
Em nghĩ thầy nào cũng dc nếu học viên chạy tốt các bài ở bãi thô thì qua bãi này chỉ cần bít canh chỗ nào nữa là qua hết. Nhưng cần đăng ký 4 tiếng đường trường xún Bình Chánh tập để nhớ bài hơn, chứ học 2 tiếng bãi thô rồi qua 2 tiếng bãi cảm ứng thì hơi ít đối với người lái còn yếu.
E mới đang kí cho vợ e học thầy Lợi, e học thầy Phước như mấy bác chỉ :3dgoidien:. Hi vọng 20/3 này thi trót lọt. Thak các bác!

• Like