Hạng B1
4/12/16
54
20
8
38
Em vừa thi đậu hum wa 20-02-2017 các bác ơi. Mừng wa ạ.
Bình thường tập ko mắc lỗi này thì cũng mắc lỗi khác. Hum wa ko hỉu sao thi lái rất bình tĩnh, trên sân thì trống lèo tèo vài xe. Canh bài nào chắc bài đó.
Cũng hồi họp lúc đầu leo lên xe, đi ra thấy mưa lất phất là em teo rồi, em sợ bị mưa ào xún là khỏi thấy đường mà chạy. Xong rồi xe để sau 3 chiếc, em leo lên thấy xe im ru, kéo thắng tay, zô số 1 mở côn chả thấy gì cả, tưởng là chưa mở máy, lấy tay vặn chìa khóa cho nổ, nghe tiếng xẹt xẹt. Mấy ông ngồi xem bên phải nói máy mở rồi, 1 ông hướng dẫn xe chạy xún vào xe ngồi nói là máy đã mở rồi em ko cảm giác thấy sao, lúc đó em mở côn mới chạy, chả hỉu sao.
Làm hết các bài tự tin, ko bị trừ điểm cứ tưởng hum nay mình hack dc cái máy. Tới bài ghép ngang em mém tiêu vì anh trước thi chỉnh gương xuống sát wa, làm em đánh hết lái qua trái rồi tiến lên nhìn gương lùi mãi chả thấy điểm góc ở đâu, lúc đó kéo người xún hết cở thì mới thấy mình canh bị lố, lật đật lùi xe lại 1 tý rồi cũng qua dc100d đến kết thúc đã bật signal nhưng ko để ý nó bị tắt, qua vạch báo ko bật signal trừ 5d còn 95d mà tiếc vì sơ ý :D
Hum wa thi hơn 300 người thấy báo trượt cũng nhìu lắm.
Chúc mừng bác. Thi thì ok rồi, giờ chạy xe thực tế mới ghê nè bác. Nhiều pha thót tim. Nhiều tình huống gay cấn tới nghẹt thở. Vậy nên khá khen cho những bác mới có bằng mà xách xe một mình ra đường và những bác chưa có bằng cũng liều mình lấy xe nhà ra tập một cách bất chấp. Hôm qua em đã nhiều phen xanh mặt. Vào bùng binh thì bị các xe khóa đầu , khóa đuôi, khóa 2 bên hông ko nhích được.

Tập Lái
23/12/16
44
9
8
38
Em tập xe số 38, ra thi cũng 38 lun.
Xe này côn nới hơi nhìu máy mới nhận, xử lý dc tốt chân côn thì xe này cũng ko khó. Mình cảm nhận là vào thi dễ kiểm soát. Nhưng rõ ràng lúc thi thì máy đã bị chỉnh lại nên mình có cảm giác xe ko có động cơ.
Lúc bắt đầu thi thì xe này xếp bãi đậu chả ai chọn, người ta toàn chọn mấy số 1,2,3,4,7,8,10,12...
Một bạn quen mình lúc học lý thuyết tập xe số 1 nói qua cầu ko dc nên chọn xe 38 với mình lun, bạn đó thi trước và đậu, rồi tới 1 người khác xong tới mình. Xe ngon thế mà ko ai chọn :3
Bác lên cảm ứng yêu cầu anh Lợi hướng dẫn rất kỹ và dễ chịu nhé bác.
Mình yêu cầu ở trung tâm trước hả bác? Chứ lên sân tập lỡ anh ấy bận dạy cho người khác lúc đó sao yêu cầu dc nhỉ?

Tập Lái
17/1/17
4
2
3
36
Em vừa thi đậu hum wa 20-02-2017 các bác ơi. Mừng wa ạ.
Bình thường tập ko mắc lỗi này thì cũng mắc lỗi khác. Hum wa ko hỉu sao thi lái rất bình tĩnh, trên sân thì trống lèo tèo vài xe. Canh bài nào chắc bài đó.
Cũng hồi họp lúc đầu leo lên xe, đi ra thấy mưa lất phất là em teo rồi, em sợ bị mưa ào xún là khỏi thấy đường mà chạy. Xong rồi xe để sau 3 chiếc, em leo lên thấy xe im ru, kéo thắng tay, zô số 1 mở côn chả thấy gì cả, tưởng là chưa mở máy, lấy tay vặn chìa khóa cho nổ, nghe tiếng xẹt xẹt. Mấy ông ngồi xem bên phải nói máy mở rồi, 1 ông hướng dẫn xe chạy xún vào xe ngồi nói là máy đã mở rồi em ko cảm giác thấy sao, lúc đó em mở côn mới chạy, chả hỉu sao.
Làm hết các bài tự tin, ko bị trừ điểm cứ tưởng hum nay mình hack dc cái máy. Tới bài ghép ngang em mém tiêu vì anh trước thi chỉnh gương xuống sát wa, làm em đánh hết lái qua trái rồi tiến lên nhìn gương lùi mãi chả thấy điểm góc ở đâu, lúc đó kéo người xún hết cở thì mới thấy mình canh bị lố, lật đật lùi xe lại 1 tý rồi cũng qua dc100d đến kết thúc đã bật signal nhưng ko để ý nó bị tắt, qua vạch báo ko bật signal trừ 5d còn 95d mà tiếc vì sơ ý :D
Hum wa thi hơn 300 người thấy báo trượt cũng nhìu lắm.
Chúc mừng bạn hen!

• Like
Reactions: khuonggau
Hạng B1
Mình yêu cầu ở trung tâm trước hả bác? Chứ lên sân tập lỡ anh ấy bận dạy cho người khác lúc đó sao yêu cầu dc nhỉ?

Trước đó mình đọc mấy bài trong này nè, thấy mọi người giới thiệu trên bãi cảm ứng có anh Lợi dạy rất tận tình, dễ chịu nên lúc mình đăng ký 4 tiếng cuối tập trên bãi có yêu cầu trung tâm là thầy Lợi dạy. Bên trung tâm nói là trên đó chỉ có anh Lợi B, và đăng ký vào hồ sơ nhưng có nói nếu thầy bận thì trên đó cho học thầy khác nhé. Rồi đến lúc mình lên tập hỏi tên thì là anh Lợi ( người ốm ốm, mặt giống thủ môn Tấn Trường )
Bạn em thi cùng ngày với em học thầy khác, ko chỉ kỹ bài ghép ngang phải canh ntn cho đúng ( vì có 2 ô ghép ngang canh khác nhau ), lúc sáng đó em với bạn em lên sớm để em chỉ bạn em lại.
Còn xe lúc lên tập thì ở đó cho tập xe nào thì tập xe đó lun, hên xui xe nhé, có xe lỗi cảm ứng ko báo bài nữa như xe 15.

Hạng B1
Chúc mừng bác. Thi thì ok rồi, giờ chạy xe thực tế mới ghê nè bác. Nhiều pha thót tim. Nhiều tình huống gay cấn tới nghẹt thở. Vậy nên khá khen cho những bác mới có bằng mà xách xe một mình ra đường và những bác chưa có bằng cũng liều mình lấy xe nhà ra tập một cách bất chấp. Hôm qua em đã nhiều phen xanh mặt. Vào bùng binh thì bị các xe khóa đầu , khóa đuôi, khóa 2 bên hông ko nhích được.

Dạ em cảm ơn bác.
Bác chạy xe nhanh lắm hay sao mà thót tim, gây cấn nghẹt thở gì ghê thế ạ. Em thì thấy cứ bình tĩnh lái chậm chậm chỗ đường đông xe máy là dc, giờ cao điểm thì hạn chế ra đường vì còn non tay.
Cho em hỏi bác đang chạy xe nhà loại gì thế ạ, số sàn hay tự động ạ.

• Like
Reactions: truongson83
Tập Lái
15/2/17
6
3
3
38
PS: Mình vừa lấy bằng :)

Nếu bác có học thầy Nghĩa ở HG thì sẽ ko gặp tình trạng này, thầy dạy rất kỹ chiêu khi vào bùng binh này. Thầy dạy bài thi rất ít, đa số là dạy kinh nghiệm lái trên đường để sau này có bằng mình lái quen. Chủ trương của thầy là dạy cho mình tự lái được chứ ko phải dạy để có bằng rồi thôi.

Hạng B1

Nếu bác có học thầy Nghĩa ở HG thì sẽ ko gặp tình trạng này, thầy dạy rất kỹ chiêu khi vào bùng binh này. Thầy dạy bài thi rất ít, đa số là dạy kinh nghiệm lái trên đường để sau này có bằng mình lái quen. Chủ trương của thầy là dạy cho mình tự lái được chứ ko phải dạy để có bằng rồi thôi.

Thầy Nghĩa lúc nào cũng kín lịch đầy học viên nhất, hồi giai đoạn 2 mình có yêu cầu đổi wa thầy Nghĩa mà kín lịch của thầy. Bác có thể chia sẽ thêm chiêu vào bùng binh và vài chiêu cho anh em trong này biết thêm dc ko ạ, em cảm ơn bác :D

Hạng B1
4/12/16
54
20
8
38

Ok tks bác để e bổ túc thêm với thầy này xem có khá hơn không . Em là ngại va chạm lắm bác, mấy xe thường thường thì ko nói chứ au đì, Bi em múp , mẹc xe đì thì em phải cẩn thận.