Hạng B2
9/7/16
304
247
43
Như có bác nào nói ở trên, mấy người chạy yếu yếu vậy chứ thường thi đạt hết còn ngược lại thì hên xui. hihi
Quan trọng là ra đường chạy được an toàn chứ thi lấy được bằng thi cũng k khó lắm.
Chúc bạn may mắn trong kỳ sát hạch sắp tới.

• Like
Reactions: Lê Nguyên Phi
Hạng B2
9/10/16
278
311
63
42
Như có bác nào nói ở trên, mấy người chạy yếu yếu vậy chứ thường thi đạt hết còn ngược lại thì hên xui. hihi
Quan trọng là ra đường chạy được an toàn chứ thi lấy được bằng thi cũng k khó lắm.
Đúng rồi bạn,nó là giấy phép lái xe chứ đâu phải giấy chứng minh cứng hay yếu,ra đến đường về đến nơi an toàn mới là quan trọng!

Hạng B2
29/8/16
102
76
28
32
Lúc trước em cũng như bác, chạy chân côn yếu lắm. Lúc ra đường trường chạy ở cầu Kênh Tẻ về bị kẹt xe, ko biết lên dốc cầu như thế nào luôn. Mà thật ra lúc đó chưa được học bài đó. Thầy kêu nhả côn ra khi nào xe nó rung lên thì bỏ thắng ra xe sẽ bò lên. Nhưng cứ bỏ côn là xe tắt máy. Thầy bực quá cho em ra sau ngồi rồi thầy chạy về. Đêm đó em tức bản thân lắm, dặn lòng phải nhả côn từ từ đến tối ngủ cũng nằm mơ phải nhả côn ra từ từ. Thế là buổi học sau em lên dốc cầu giờ kẹt xe bình thường. Rồi từ từ cũng quen thôi. Giờ em chạy ra đường bình thường rồi nhưng qua tết em mới lấy bằng, em chỉ có đôi lời gởi đến bác chủ. Chúc bác thi đậu.

• Like
Tập Lái
1/9/16
16
11
3
29
Nhớ lúc trước, mình cũng học xong giờ của trường, nhưng vẫn thấy còn lái yếu giống như bạn với lại cũng sắp thi rồi nên càng thêm căng thẳng. Nhưng bạn chỉ cần bình tĩnh, chạy chậm để có sai còn có thời gian sửa được.
Chứ bản thân mình thấy có mấy bạn chạy rất tự tin, nhưng vẫn bị rớt như thường. Như bài chạy lên dốc cầu canh đúng biển báo mới dừng, gặp ngay lúc xui hố 1 nhịp là bị loại luôn. Hoặc bài canh vệt bánh xe, cho xe chạy nhanh khi qua cua khi đến gần 2 vệt bánh xe mà vẫn chưa canh bánh xe chuẩn được. Đặc biệt mình thấy nhiều bạn để xe lùi vào bãi 1 cái ào luôn (nhả hết chân côn) để lúc dừng lại trước vạch thì thắng không kịp để xe lăn qua vạch báo dừng.
Bạn chỉ cần chạy cẩn thận, làm đúng thao tác là cũng qua được thôi. Theo mình thấy mấy bạn bị đánh giá chạy yếu, lúc thi chạy cẩn thận vô cùng nên điểm lúc nào cũng 95 hoặc 100.
Chúc bạn thi tốt.

Hạng B1
4/12/16
54
20
8
38
Lúc trước em cũng như bác, chạy chân côn yếu lắm. Lúc ra đường trường chạy ở cầu Kênh Tẻ về bị kẹt xe, ko biết lên dốc cầu như thế nào luôn. Mà thật ra lúc đó chưa được học bài đó. Thầy kêu nhả côn ra khi nào xe nó rung lên thì bỏ thắng ra xe sẽ bò lên. Nhưng cứ bỏ côn là xe tắt máy. Thầy bực quá cho em ra sau ngồi rồi thầy chạy về. Đêm đó em tức bản thân lắm, dặn lòng phải nhả côn từ từ đến tối ngủ cũng nằm mơ phải nhả côn ra từ từ. Thế là buổi học sau em lên dốc cầu giờ kẹt xe bình thường. Rồi từ từ cũng quen thôi. Giờ em chạy ra đường bình thường rồi nhưng qua tết em mới lấy bằng, em chỉ có đôi lời gởi đến bác chủ. Chúc bác thi đậu.
hihi, cám ơn bác nhiều nhen. Thực ra mỗi lần lên xe với em là 1 trải nghiệm mới lạ. Em thì không nằm mơ như bác vì tập mệt là ngủ không biết trời trăng gì hết. Em cũng được thầy thả cho ra đường rồi , cũng bị chết côn và tắt máy nhiều phen, bị xe sau bóp còi ầm ĩ.

• Like
Reactions: anhtuan8817
Hạng B1
4/12/16
54
20
8
38
Nhớ lúc trước, mình cũng học xong giờ của trường, nhưng vẫn thấy còn lái yếu giống như bạn với lại cũng sắp thi rồi nên càng thêm căng thẳng. Nhưng bạn chỉ cần bình tĩnh, chạy chậm để có sai còn có thời gian sửa được.
Chứ bản thân mình thấy có mấy bạn chạy rất tự tin, nhưng vẫn bị rớt như thường. Như bài chạy lên dốc cầu canh đúng biển báo mới dừng, gặp ngay lúc xui hố 1 nhịp là bị loại luôn. Hoặc bài canh vệt bánh xe, cho xe chạy nhanh khi qua cua khi đến gần 2 vệt bánh xe mà vẫn chưa canh bánh xe chuẩn được. Đặc biệt mình thấy nhiều bạn để xe lùi vào bãi 1 cái ào luôn (nhả hết chân côn) để lúc dừng lại trước vạch thì thắng không kịp để xe lăn qua vạch báo dừng.
Bạn chỉ cần chạy cẩn thận, làm đúng thao tác là cũng qua được thôi. Theo mình thấy mấy bạn bị đánh giá chạy yếu, lúc thi chạy cẩn thận vô cùng nên điểm lúc nào cũng 95 hoặc 100.
Chúc bạn thi tốt.
cám ơn bạn nhiều, giờ chắc mình phải ổn định lại tâm lý thôi, căng thẳng vậy tới ngày thi ko biết còn tới cỡ nào. Mình bị thầy chê yếu vì cái chân côn và xử lý tình huống nhiều. Với lại mình có đôi ba lần nhầm chân ga với chân phanh, may có thầy đỡ kịp. Cái này là yếu chắc luôn đó bạn ko thể bao biện được. Thực tê có quá nhiều trường hợp ko may rồi, vậy nên mình cũng suy nghĩ nhiều lắm khi thi bằng để cầm lái chiếc xe. Không những an toàn cho mình mà còn cho mọi người xung quanh lắm.

• Like
Hạng B1
4/12/16
54
20
8
38
cám ơn
CÁm ơn bạn nhiều nha, mình khi học lái xe luôn đặt sự an toàn lên hàng đầu mà. Nhưng mà mình đã mắc một vài sai lầm vô cùng nghiêm trọng vậy nên thầy nói mình yếu là có cơ sở. Ví dụ nhầm ga với phanh ( chắc cũng trên 2 lần rồi) , lần 1 là khi vào cua mình tính phanh lại ai dè đạp vào cái ga ( thầy đỡ kịp), lần 2 có 1 xe máy băng qua đường thay vì rà phanh mình nhấn ga ( cũng may thầy cũng đỡ kịp) , hic hic.

Hạng B2
29/8/16
102
76
28
32
hihi, cám ơn bác nhiều nhen. Thực ra mỗi lần lên xe với em là 1 trải nghiệm mới lạ. Em thì không nằm mơ như bác vì tập mệt là ngủ không biết trời trăng gì hết. Em cũng được thầy thả cho ra đường rồi , cũng bị chết côn và tắt máy nhiều phen, bị xe sau bóp còi ầm ĩ.
Chuyện thường thôi bác. Cứ từ từ, ko có gì phải vội. Chuyện học là chuyện cả đời. Đừng lo

Hạng B2
3/10/11
397
73
28
A/c/e nào khóa K55 Hoàng Gia thi trước Tết điểm danh cái nào. Em đã học xong g/đ 1 và thấy thầy nhận xét là lái khá yếu nên em đã đăng kí học thêm 4h nữa mà vẫn bị thầy( em chủ động đề nghị thầy khác) chê là yếu . Em học 3 thầy rồi thì 2 thầy chê em dữ lắm, còn 1 thầy không thấy nói gì .Sắp tới học ôn lí thuyết và dợt g/đ 2 nữa là thi rùi. Còn khoảng 1 tháng nữa thôi. Sao hồi hộp quá vậy nè trời ơi, hihi. Ai có tâm trạng giống mình không.
Em còn bị chê tệ hơn bác nhiều: "Ông mà như thế này thì muôn đời không lái xe được?!". Dạy gì toàn ra mệnh lệnh. Em thì muốn biết lý do, cơ sở tại sao làm như vậy thì bị mắng. Cực kỳ ức chế! Cuối khóa, em cũng có bằng và lái xe trong/ngoài nước từ 5 năm nay. Bác cứ kiên nhẫn và chịu khó thực hành thi lý thuyết + sa hình nhé.

Chúc bác có bằng sớm!