Hạng B2
9/7/16
304
247
43
cám ơn

CÁm ơn bạn nhiều nha, mình khi học lái xe luôn đặt sự an toàn lên hàng đầu mà. Nhưng mà mình đã mắc một vài sai lầm vô cùng nghiêm trọng vậy nên thầy nói mình yếu là có cơ sở. Ví dụ nhầm ga với phanh ( chắc cũng trên 2 lần rồi) , lần 1 là khi vào cua mình tính phanh lại ai dè đạp vào cái ga ( thầy đỡ kịp), lần 2 có 1 xe máy băng qua đường thay vì rà phanh mình nhấn ga ( cũng may thầy cũng đỡ kịp) , hic hic.
Đạp nhầm chân là rất nguy hiểm, bạn đang chay số MT còn đỡ chứ chạy AT thì mệt á. Theo mình thì gót chân phải luôn để ở giữa ga và thằng, không đạp ga thì chân luôn phải bỏ qua thắng. Bạn chạy từ từ sẽ quen thôi k cần vội lắm đâu, sẽ ổn thôi.
Thân

Hạng B2
12/8/16
139
58
28
A/c/e nào khóa K55 Hoàng Gia thi trước Tết điểm danh cái nào. Em đã học xong g/đ 1 và thấy thầy nhận xét là lái khá yếu nên em đã đăng kí học thêm 4h nữa mà vẫn bị thầy( em chủ động đề nghị thầy khác) chê là yếu . Em học 3 thầy rồi thì 2 thầy chê em dữ lắm, còn 1 thầy không thấy nói gì .Sắp tới học ôn lí thuyết và dợt g/đ 2 nữa là thi rùi. Còn khoảng 1 tháng nữa thôi. Sao hồi hộp quá vậy nè trời ơi, hihi. Ai có tâm trạng giống mình không.
Em chả biết em khóa bao nhiêu bác ạ! Cơ mà em thi TN ngày 28/12 và sát hạch ngày 10/1, ko biết có trùng ngày vs bác ko?
18h hôm nay em có lịch học lý thuyết đầu tiên. có ai học chung ko ạ?

Hạng B2
18/10/16
207
277
63
Sài gòn
A/c/e nào khóa K55 Hoàng Gia thi trước Tết điểm danh cái nào. Em đã học xong g/đ 1 và thấy thầy nhận xét là lái khá yếu nên em đã đăng kí học thêm 4h nữa mà vẫn bị thầy( em chủ động đề nghị thầy khác) chê là yếu . Em học 3 thầy rồi thì 2 thầy chê em dữ lắm, còn 1 thầy không thấy nói gì .Sắp tới học ôn lí thuyết và dợt g/đ 2 nữa là thi rùi. Còn khoảng 1 tháng nữa thôi. Sao hồi hộp quá vậy nè trời ơi, hihi. Ai có tâm trạng giống mình không.

Kinh nghiệm của em là: CHẬM MÀ CHẮC. (cân chỉnh xe canh mốc thì dừng hẳn lại, thò đầu ra, ko ai trừ điểm vụ này cả)
đường thẳng thì cho tí ga, vô bài thì chạy bằng côn nhé bác(nhấp nhả côn xe trườn từ từ, thấy xe hơi rần là sắp tắt máy, bồi nhẹ thêm tí ga) em thi tổng t/g hết 16/18 phút.
chúc bác thành công! ;);)

Tập Lái
26/7/16
13
8
3
37
Các bác cho em hỏi bên HG chi phí tất tần tật là bao nhiu ạ ?
Em đang học chỗ này mà sao thấy mắc quá: học phí 10 chai (giờ giấc theo ý mình), phí thuê xe bên sân sát hạch 1chai2, lê phí thi gần 600 nữa. Tổng cộng gần12 chai chưa kể abc cho thầy dạy ???

Hạng B2
18/10/16
207
277
63
Sài gòn
Em đang học chỗ này mà sao thấy mắc quá: học phí 10 chai (giờ giấc theo ý mình), phí thuê xe bên sân sát hạch 1chai2, lê phí thi gần 600 nữa. Tổng cộng gần12 chai chưa kể abc cho thầy dạy ???

vấn đề là bác đóng hp chưa? nếu chưa thì tốt, bên em saigontourist tc 8 chai(6tr5 đóng lúc đầu+ 1tr5 gần thi đóng) giờ call thầy, 1 thầy 1 trò, nếu cần inbox mình giúp cho, mình cũng mới lấy bằng hòi tháng 11.

Tập Lái
26/7/16
13
8
3
37
vấn đề là bác đóng hp chưa? nếu chưa thì tốt, bên em saigontourist tc 8 chai(6tr5 đóng lúc đầu+ 1tr5 gần thi đóng) giờ call thầy, 1 thầy 1 trò, nếu cần inbox mình giúp cho, mình cũng mới lấy bằng hòi tháng 11.
Mình học gần thi rồi bạn ơi. Tại thấy mắc nên hỏi mọi người xem thế nào.

Hạng B1
15/8/16
77
40
18
39
Giá đâu nhiều vậy bác, em đăng ký đầu t8 là 9t8 do em học cuối tuần. 1 gói vậy đến khi có bằng, bác đăng ký qua thầy ah@@

Hạng B2
30/8/16
299
415
63
41
HG trọn gói 9tr3 ko phải abc gì cho thầy hết, chỉ khi tập lúc giải lao thì mới thầy ly cà fê chai nước ngồi nói chuyện xã giao để 2 bên vui vẻ khi tập thôi.

Tập Lái
16/12/16
3
1
3
36
Bạn học ở hoag gia thầy nào dạy bạn vậy ?hồi đó mình moi vo hoc gap trung ong thầy k chỉ dạy zì het chi bit la thui luc dau mình cũng nản lam chả bit kiem côn roi mình doi wa thay khac chi day 1.2 buoi thui la minh đã chạy dc và thi dau lun

Hạng B1
4/12/16
54
20
8
38
Em chả biết em khóa bao nhiêu bác ạ! Cơ mà em thi TN ngày 28/12 và sát hạch ngày 10/1, ko biết có trùng ngày vs bác ko?
18h hôm nay em có lịch học lý thuyết đầu tiên. có ai học chung ko ạ?
Hehe, em học buổi chiều ợ. kết thúc rồi bác ạ. Hết tuần sau là thi TN rồi . Nhanh thật đấy. Run quá bác ơi.