Hạng C
12/1/11
799
523
93
45
TP HCM
www.facebook.com
Nếu có thay bình điện thì cứ "ngắt" luôn nguồn điện 15-20phút luôn đi bác. Xe em chạy vài tháng là em ngắt nguồn điện ắc quy một lần để ... reset ecu, nhiều khi e ngắt ắc quy để cả ngày sau gắn vào cũng chẳng sao... mà sau khi ngắt và để lâu như thế thì khi bác lên xe đảo 1 vòng thì sẽ có cảm giác đề pa khác liền. thử đi bác!

Hạng C
27/2/07
577
934
93
TP Hồ Chí Minh
congdl nói:
@ Vĩnh Nam: :D Cám ơn bác, nhưng quả thực đề nó bị yếu và có 1 hôm e ko đề đc, 5 phút sau mới đề đi đc. ktra nó thế. Mà nếu chở hoa hậu hoàn vũ 08 thì thích thật, nhưng sao ko thấy thơm ta hehe

HHHV điện nước đầy đủ quá, nên anh bình điện xe pác thấy tủi thân vậy thôi

Hạng B2
14/5/04
100
0
16
Vietnam
không cần đấu điếc gì đâu bác ạ, em đọc manual, tháo ra, thay cái mới vào.
cái duy nhất bác phải làm sau khi thay acquy là set lại đồng hồ và calibrate lại cửa kính

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city
em mới thay bình cách đây 1 tháng , quất cái bình 100 am của hàn xẻng, ngon lành , bình zin của mẹc cũng bình thường thôi , ko có gì ghê ghớm.

Hạng B2
15/10/11
448
2
18
38
A.K.A nói:
Nếu có thay bình điện thì cứ "ngắt" luôn nguồn điện 15-20phút luôn đi bác. Xe em chạy vài tháng là em ngắt nguồn điện ắc quy một lần để ... reset ecu, nhiều khi e ngắt ắc quy để cả ngày sau gắn vào cũng chẳng sao... mà sau khi ngắt và để lâu như thế thì khi bác lên xe đảo 1 vòng thì sẽ có cảm giác đề pa khác liền. thử đi bác!
Nếu ngắt nguồn điện thì có ảnh hưởng gì không bác, khi đi bảo dưỡng hãng có reset ecu cho xe không ạ. Xe e chưa bảo dưỡng lần nào nên không biết

Hạng B2
20/1/11
289
11
18
52
canadabuon nói:
em mới thay bình cách đây 1 tháng , quất cái bình 100 am của hàn xẻng, ngon lành , bình zin của mẹc cũng bình thường thôi , ko có gì ghê ghớm.
Trong điều kiện bình thường thì bình Mercedes sẽ rất bình thường. Bất thường ở chỗ khi có sự cố chập điện thì bình Mercedes sẽ ngắt điện cho an toàn, trong khi bình khác thì không

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city
Paolo Rossi nói:
canadabuon nói:
Trong điều kiện bình thường thì bình Mercedes sẽ rất bình thường. Bất thường ở chỗ khi có sự cố chập điện thì bình Mercedes sẽ ngắt điện cho an toàn, trong khi bình khác thì không

em ko nghĩ thế , bình zin của mẹc cũng phải qua stanbilizer điều khiển bởi engine control unit (ECU) nên bác gắn bình khác vào nó vẫn đảm bảo chức năng này vì bản thân cái bình ko tự động ngắt điện được .

Hạng D
24/11/06
3.931
19.097
113
Vietnam
Xe em đi đến bây giờ 4,5 năm mà chưa thấy hiện tượng gì, bác nào đi tiên phong thay bình rồi review để em mua sẵn back up đi xa cho lành. Quan điểm là hạt dẻ và ko cần đồ chính hãng.

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city
bác đi gì ghê vậy ?? xe mẹc 3 năm là xong cái bình rồi ...mua lọai của hàn xẻng , 100 am , còn ko thì cứ quất GS cho lành