Hạng C
22/2/10
648
401
63
Các xe phổ thông bán ra ở VN, từ huyndai, kia, honda, toy đều chơi pinaco nếu xe đó lắp ráp trong nước.
Từ santafe đến fortuner các kiểu đổ xuống đều pinaco cả

vậy có gì các bác ko yên tâm nhỉ? Còn tất nhiên tiền nào của đó, em thì cứ táng pinaco 2-3 năm thay một bình
Ôi đừng nói thế bác ơi, Toy dùng bình Gs đấy

Tập Lái
7/3/17
23
15
3
41
cụ nên xài thử ắc quy rocket của hàn quốc xài khá ổn

Tập Lái
18/9/20
38
96
18
40
Bình theo xe Pinaco (Đồng Nai) đúng hết 12 tháng là hư :)). Thay bình Hàn Quốc để 1 tháng bình vẫn đầy !

Hạng C
17/6/13
504
500
63
Quận 10
Tốt không thì khó nói quá bác. Theo em thì xài được. Còn tốt hay không thì phụ thuộc vào hiệu quả sử dung (chi phí cơ hội) thôi

Hạng F
29/10/16
11.501
21.748
113
Pháp
Hiệu là một chuyện
- thông số AH và Amp
- Thông số LxlxH
Sau đó là giá tiền ....

Nhà em thì 1 chiếc sedan đi trong phố thì em dùng bình khô, 1 chiếc SUV để tỉnh thì em dùng bình nước, nói chứ đi xa em vẫn thích dùng bình nước hơn (tất nhiên là bảo dưỡng, check mức nước thường xuyên) vì lỡ nó sắp tèo là nó yếu dần dễ phát hiện hơn bình khô.
Em nhớ 1 kỷ niệm để đời là hồi năm 2018 đi chiếc X5 dùng bình khô đi công tác trên Chư Ty, Gia Lai, tới lúc về nó chết bình, lúc đó là 7h tối, vậy là 1 mình tự cắm trại trên xe chờ tới sáng, nguyên đêm không sao ngủ được, sáng dậy nhờ xe đi ngang câu bình đề được rồi chạy, nhưng chạy tầm 5km lại hư tiếp cục sạc (sau này ra hãng check thì do bình không giữ điện nên bộ nạp hoạt động liên tục nên quá tải), rồi nhờ xe tải kéo về Pleiku thay bình, hux em tởn tới già.

Hạng D
23/4/17
1.225
1.534
113
35
Nhà em thì 1 chiếc sedan đi trong phố thì em dùng bình khô, 1 chiếc SUV để tỉnh thì em dùng bình nước, nói chứ đi xa em vẫn thích dùng bình nước hơn (tất nhiên là bảo dưỡng, check mức nước thường xuyên) vì lỡ nó sắp tèo là nó yếu dần dễ phát hiện hơn bình khô.
Em nhớ 1 kỷ niệm để đời là hồi năm 2018 đi chiếc X5 dùng bình khô đi công tác trên Chư Ty, Gia Lai, tới lúc về nó chết bình, lúc đó là 7h tối, vậy là 1 mình tự cắm trại trên xe chờ tới sáng, nguyên đêm không sao ngủ được, sáng dậy nhờ xe đi ngang câu bình đề được rồi chạy, nhưng chạy tầm 5km lại hư tiếp cục sạc (sau này ra hãng check thì do bình không giữ điện nên bộ nạp hoạt động liên tục nên quá tải), rồi nhờ xe tải kéo về Pleiku thay bình, hux em tởn tới già.
Có cách nào tránh bình chét đột ngột ko bác, gioè toàn bình khô cho xe dời mới

• Haha
Reactions: mitsubishi_evo