Hạng B2
22/12/06
264
153
43
Chào bác:
em mới vừa mua con accord 2008 được 8 tháng. Sau khi mua về và sử dụng em chia sẽ với bác vài kinh nghiệm như sau nhé:
đầu tiên bác phải lên các rao bán xe tìm thông tin và chờ chờ và lại chờ không được hấp tấp. Nên mua xe của chỉnh chủ, sau khi đến xem xe thấy hợp nhãn thì hỏi xem xe có hay bảo dưỡng ở gara Honda hay k? Nếu có, bác lập tức chạy vào đọc bảng số nhờ người ta check lý lịch chiếc xe đó. Khi mua xe phải nhờ các bác có tay nghề cao để đi kiểm tra xe cho chắc ăn.
sau đây là các bệnh của xe em:
hay báo lỗi TPMS và áp suất lốp, em thấy k cần thiết nên k thay, chỉ cần bơm bánh xe lại là hết.
Bơm trợ lực lái bị tiếng kêu hú khi sáng sớm khởi động máy, chạy rô đai 5p là êm lại. Nếu thay thì khoảng 10trieu.
dàng lạnh thì rất tốt, lạnh tê tái luôn, nhưng phải đem đi vệ sinh.
mỗi lần vào hãng là mất khoảng 1-2 triệu khi chạy được 5000km
Bơm trợ lực lái bác nhờ mua bên Mỹ gửi về giá dưới 100Usd thôi. Mấy thứ đơn giản này hãng nó chém ghê thiệt.

Hạng B2
13/2/15
220
280
63
Bơm trợ lực lái bác nhờ mua bên Mỹ gửi về giá dưới 100Usd thôi. Mấy thứ đơn giản này hãng nó chém ghê thiệt.
Xe em cái đầu DVD bị kẹt đĩa trong đó rồi giờ sao lấy ra được vậy mấy bác

Hạng B2
22/12/06
264
153
43
Xe em cái đầu DVD bị kẹt đĩa trong đó rồi giờ sao lấy ra được vậy mấy bác
Bấm và giữ phím Power và Eject trong 10 giây (lúc DVD player Off) thử xem bác. Hoặc bấm và giữ Eject rồi lấy đĩa CD khác, nhét nhẹ, nhấm nhấp thử vào ổ đĩa. Đọc hướng dẫn sử dụng tìm hướng dẫn Force Eject! Ghé An Dương Vương. Em hết cách.

Hạng B2
13/2/15
220
280
63
Bấm và giữ phím Power và Eject trong 10 giây (lúc DVD player Off) thử xem bác. Hoặc bấm và giữ Eject rồi lấy đĩa CD khác, nhét nhẹ, nhấm nhấp thử vào ổ đĩa. Đọc hướng dẫn sử dụng tìm hướng dẫn Force Eject! Ghé An Dương Vương. Em hết cách.
E cảm ơn bác nhiều, để tối nay rảnh e làm theo bác xem sao

Hạng B2
8/6/16
112
32
28
35
em cũng hóng ông bác vừa mua xong con accord tròn 10 năm tuổi trên chợ tốt xong

Hạng B1
12/11/09
83
13
8
45
Hải Châu Đà Nẵng
Em cũng mới mua em Accord 2008 nhập Mĩ, chạy mấy tháng chẳng thấy lỗi lầm gì chỉ có hôm rồi em đi thay 4 quả đèn Bi thì báo lỗi đèn Daylight, cái này bình thường thôi ạ. Hôm bữa bị kẹt ổ 6 CD phải vào garage tháo đầu ra lấy dĩa kẹt ra rồi setup lại. Em xin hỏi các Bác là khi em nhấn ga thì li hợp đáp ứng hơi chậm và chuyển số cũng có độ trễ như vậy. Nói nôm na giống như xe số bị mòn côn. Em không biết kỹ thuật nên không biết dùng từ gì cho đúng. Mong các bác tư vấn giúp xem em phải chỉnh sửa hay thay thế cái gì cho hết hiện tượng này. Còn lại mọi thứ khác đối với em này (dòng EXL) thì quá tuyệt vời, cưỡi em nó cảm giác an tâm an toàn hơn hẳn mấy xe khác.

• Like
Reactions: HanChauBaby
Tập Lái
25/2/16
49
20
8
40
Em cũng mới mua em Accord 2008 nhập Mĩ, chạy mấy tháng chẳng thấy lỗi lầm gì chỉ có hôm rồi em đi thay 4 quả đèn Bi thì báo lỗi đèn Daylight, cái này bình thường thôi ạ. Hôm bữa bị kẹt ổ 6 CD phải vào garage tháo đầu ra lấy dĩa kẹt ra rồi setup lại. Em xin hỏi các Bác là khi em nhấn ga thì li hợp đáp ứng hơi chậm và chuyển số cũng có độ trễ như vậy. Nói nôm na giống như xe số bị mòn côn. Em không biết kỹ thuật nên không biết dùng từ gì cho đúng. Mong các bác tư vấn giúp xem em phải chỉnh sửa hay thay thế cái gì cho hết hiện tượng này. Còn lại mọi thứ khác đối với em này (dòng EXL) thì quá tuyệt vời, cưỡi em nó cảm giác an tâm an toàn hơn hẳn mấy xe khác.
đó là đặt thù của xe honda mà bác. An tâm mà chạy nhé.

Hạng B2
13/2/15
220
280
63
Xe e thì bị hư bơm dầu trợ lực lái và đã thay mới, 4 quả đèn Bi thì báo lỗi đèn Daylight vậy giờ xe bác kg còn đèn chạy ban ngày nửa hả

• Like
Reactions: Tan Quoc