Hạng D
29/10/07
2.005
9.311
113
HCM
www.bsdinsight.com
Accord 10 tuổi thì thường hư cái gì các bác?

Hi các bác, em tính múc em Accord / 2007/ 2008 gì đó (2.4 hoặc 3.5) - nhờ các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp em một số thắc mắc về dòng xe này cũng như cho các anh em khác được biết. [pagebreak][/pagebreak]
  1. Nên cân nhắc những điểm gì quan trọng khi mua mấy em Accord này? và
  2. Nên mua nhập Mẽo hay nhập Đài
  3. Mua rồi thì những món gì cần phải thay, làm mới để đi xa an toàn, ứ trục trặc dọc đường
Tks các bác trước nhiều.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
13/2/15
220
280
63
Tìm được accord mỹ EXL là ngon nhất, nghe nói 3.5 chạy đã hơn (tại e chưa chạy), còn hay hư những cái gì thì e kg biết

Tập Lái
22/2/15
15
17
3
38
Em mới mua 1 chiếc đời 2008 Made in Japan, nhập từ Mỹ về. Khi mua bác yêu cầu đưa vô hãng Honda kiểm tra tổng thể. Nếu xe đi giữ gìn thì không hỏng gì cả, mua về độ đẽo thêm mấy món như cam de, cảm biến de, DVD, thay mấy thứ đồ nhựa, vv. Nói chung đầu tư tầm 20tr đổ lại là đẹp.

Sau khi mua xong bác nên thay lọc gió động cơ, lọc gió điều hòa và vệ sinh giàn lạnh xong là chạy ngon lành. Nếu xe chưa thay lốp thì thay luôn 4 lốp mới.

Trước em mua không để ý vụ cảm biển áp suất lốp, phải thay 1 con mất 5 triệu. Còn ghế tài có cụm bơm lưng cũng hỏng, hãng đòi 9tr nên em chưa làm gì được. Bác ra kiểm tra tổng thể sẽ biết hết các lỗi lớn nhỏ. Xong yêu cầu báo giá rồi lấy giá bán trừ đi số tiền phải khắc phục này ra giá cuối cùng.

Cảm nhận về accord 2008: cảm giác lái rất sướng, máy 2.4l khỏe (190hp) vượt xe trên cao tốc rất khỏe. Xe cách âm khá, rộng rãi và tiện nghi. Xe nhập nên không lo máy móc và khung gầm; chạy 8 năm khung gầm vẫn còn như mới.

Tập Lái
22/2/15
15
17
3
38
Quên mất, tránh mua accord bản Đài loan hoặc Trung Đông ra nhé bác. Kiểm tra số VIN là biết xe sản xuất ở đâu và cho thị trường nào.

• Like
Reactions: North2000
Hi Các bác
Em tính múc em Accord / 2007/ 2008 gì đó (2.4 hoặc 3.5) - nhờ các bác chỉ giúp
  1. Nên cân nhắc những điểm gì quan trọng khi mua mấy em Accord này? và
  2. Nên mua nhập Mẽo hay nhập Đài
  3. Mua rồi thì những món gì cần phải thay, làm mới để đi xa an toàn, ứ trục trặc dọc đường
Tks các bác trước nhiều.
Bạn muốn mua dòng xe này thì nên tìm một người hiểu va biết về xe này sẽ hay hơn vì những dòng xe này
Thứ nhất là máy hay bị lỗi về bù ga galaty kg ổn định
Thứ hai dòng xe nay nhiều loại
Thứ ba những dong này co một thời gian la xe chồng xac
Chuc bạn tìm được một em tốt

ium confirmed
Hạng D
24/6/14
1.271
3.045
113
Bạn muốn mua dòng xe này thì nên tìm một người hiểu va biết về xe này sẽ hay hơn vì những dòng xe này
Thứ nhất là máy hay bị lỗi về bù ga galaty kg ổn định
Thứ hai dòng xe nay nhiều loại
Thứ ba những dong này co một thời gian la xe chồng xac
Chuc bạn tìm được một em tốt
Chồng xác là giống ngư mẹ bồng con hả bác

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng C
17/7/11
850
1.165
93
Chồng xác là giống ngư mẹ bồng con hả bác
Có thể Không giống.
Mệ bồng con, dì bồng cháu : là 01 biển số xe nhưng có 02 xe sử dụng, như vậy có 02 carvet xe, 01 cái thật, 01 cái giả.
Chồng xác: xe giả nhưng carvet là thật. Xe thật đã bị cháy mất xác hay bị trộm cắp mất xác.

Hạng D
29/10/07
2.005
9.311
113
HCM
www.bsdinsight.com
Em mới mua 1 chiếc đời 2008 Made in Japan, nhập từ Mỹ về. Khi mua bác yêu cầu đưa vô hãng Honda kiểm tra tổng thể. Nếu xe đi giữ gìn thì không hỏng gì cả, mua về độ đẽo thêm mấy món như cam de, cảm biến de, DVD, thay mấy thứ đồ nhựa, vv. Nói chung đầu tư tầm 20tr đổ lại là đẹp.

Sau khi mua xong bác nên thay lọc gió động cơ, lọc gió điều hòa và vệ sinh giàn lạnh xong là chạy ngon lành. Nếu xe chưa thay lốp thì thay luôn 4 lốp mới.

Trước em mua không để ý vụ cảm biển áp suất lốp, phải thay 1 con mất 5 triệu. Còn ghế tài có cụm bơm lưng cũng hỏng, hãng đòi 9tr nên em chưa làm gì được. Bác ra kiểm tra tổng thể sẽ biết hết các lỗi lớn nhỏ. Xong yêu cầu báo giá rồi lấy giá bán trừ đi số tiền phải khắc phục này ra giá cuối cùng.

Cảm nhận về accord 2008: cảm giác lái rất sướng, máy 2.4l khỏe (190hp) vượt xe trên cao tốc rất khỏe. Xe cách âm khá, rộng rãi và tiện nghi. Xe nhập nên không lo máy móc và khung gầm; chạy 8 năm khung gầm vẫn còn như mới.

cho hỏi cái bác, em này có 1 vùng lạnh thôi, thằng ngồi sau có như đi xông hơi không bác?

• Like
Reactions: Otocaolanh24/24