Hạng D
17/1/11
2.191
218
63
Đồng Tháp
Re:ACCORD CLUB - TỪ THIỆN

Thực ra ý của em cũng đơn giản thôi, nếu mình tổ chức được 1 chuyến đi thăm hỏi thì ý nghĩa hơn. Vì như vậy mình sẽ có cơ hội tìm hiểu nhiều và tiếp xúc trực tiếp sẽ hay hơn. Còn kg có cơ hội tổ chức thì cứ căn cứ trên địa chỉ của người cần giúp đỡ chúng ta cứ sẽ chuyển những tấm lòng của mình đến với họ...Góp gió thành bão, mỗi người 1 ít như vậy hy vọng sẽ giúp được họ ít nhiều. Chúng ta ai cũng có những khó khăn của riêng mình nhưng chúng ta sẽ giúp được những người đang gặp khó khăn hơn chúng ta.......Em cũng xin nói thật là từ trước giờ em chưa làm từ thiện được 1 lần đúng nghĩa, nhưng dạo này khi đọc được những cuộc đời đau khổ như vậy trong lòng em cứ dâng lên 1 nỗi niềm, nó cứ thôi thúc em phải làm 1 cái gì đó.....Em hiểu 1 con người khi lâm vào 1 hoàn cảnh như vậy chắc là phải chịu đựng khổ sở lắm....và họ đã rất cố gắng để vượt qua, chỉ cần chúng ta tiếp 1 cánh tay
...............Buồn cho người ra đi, thương cho người ở lại.
Cho nên hôm nay em quyết định làm 1 việc có ý nghĩa. Cám ơn các bác đã ủng hộ giúp em vượt lên chính mình

Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu

Em thấy ngày nào các thành viên Acc cờ-lúp đều online rất đông đảo, vậy Đà chủ phát động quyên góp (thông qua BĐH) và định mùng 3 hay 4 gì đó tập hợp AE Acc club họp mặt đầu năm sẵn dịp tiến quân làm từ thiện luôn chắc là kịp mà.

Hạng D
20/8/10
2.181
0
0

xe reo nói:
kyanh911 nói:
Từ thiện là hoạt động nên làm, tuy nhiên trước mắt chưa có thời gian. Các bác cứ đóng góp ý kién. Qua tết mình làm hoặc đơi đến khi off võ lâm lần 2. Cũng chờ cho đến khi quỹ mạnh chút đã
Hoạt động rất ý nghĩa nhưng nếu thực hiện trước tết để người nhận có cái tết vui vẻ thì hay quá. Khỏi chờ quỹ lớn mạnh bác đà chủ ơi, cái này là tùy lòng đóng góp thêm vô chứ.
Bác xe reo nói chính xác! Quỹ hội chỉ là 1 phần thôi, chủ yếu là tấm lòng của anh em chứ chờ đến quỹ hội mạnh thì biết bao giờ ?

Hạng F
7/11/11
5.168
712
113
Biên hòa, Đồng nai

dung_43 nói:
xe reo nói:
kyanh911 nói:
Từ thiện là hoạt động nên làm, tuy nhiên trước mắt chưa có thời gian. Các bác cứ đóng góp ý kién. Qua tết mình làm hoặc đơi đến khi off võ lâm lần 2. Cũng chờ cho đến khi quỹ mạnh chút đã
Hoạt động rất ý nghĩa nhưng nếu thực hiện trước tết để người nhận có cái tết vui vẻ thì hay quá. Khỏi chờ quỹ lớn mạnh bác đà chủ ơi, cái này là tùy lòng đóng góp thêm vô chứ.
Bác xe reo nói chính xác! Quỹ hội chỉ là 1 phần thôi, chủ yếu là tấm lòng của anh em chứ chờ đến quỹ hội mạnh thì biết bao giờ ?
Em thấy việc làm từ thiện cũng rất tốt. Mặc dù quỹ hội không là nhiều nhưng mình cứ nghĩ của ít nhưng lòng nhiều và giúp bao nhiêu tùy theo khả năng của mình. Bác nào năm mới có mua quần áo mới để mặc không? nếu có thì mình nên để lại những bộ đồ cũ qua một bên, để đó mai mốt đi làm từ thiện cũng được. Các Bác cứ suy nghĩ thêm cách khác....

Hạng D
22/7/11
2.369
6
38
45
NoWhere

Bác Le Nguyen động lòng trắc ẩn nên mở ra cái thớt này. Người nghèo khổ, hoàn cảnh khó khăn cần giúp đỡ thì nhiều, nhưng lực của chúng ta thì có hạn. Nếu giúp đỡ dàn trải e rằng làm không xuể, nên em đề nghị mình làm tập trung một cá thể nào đó. Chẳng hạn mình nhận cưu mang một người neo đơn nào đó, hoặc giúp sữa sang lại nhà cửa... mình nên làm trực tiếp, tránh thông qua tổ chức này nọ sợ không đến được tay người cần giúp đỡ. Nếu cưu mang thì minh đi thăm hàng tháng. Còn giúp kiêu khác thì tổ chức đi một năm khoảng 2 lần là Okie nhứt. Tiền bạc thì anh em thống nhất đóng góp, cử đại diện hoặc tổ chức đi chung càng tốt.
Ngu ý của em, các bác cho ý kiến thêm.

Hạng D
17/1/11
2.191
218
63
Đồng Tháp

Em lập thớt này là cùng chia sẻ thôi, ai giúp được thì giúp, có địa chỉ tận tay người cần giúp, tại vì nhiều khi em đọc được ở đâu đó những hoàn cảnh như vậy, mà mọi người nhiều khi kg biết, thì em post lên đây. ...Sau đó ai có thể giúp được thì cứ giúp tận tay người cần, kg cần nhiều, vài chục ngàn, vài trăm ngàn, nhiều khi vài thùng mì gói cũng được.....Chỉ cần ra ngân hàng chuyển khoản cái là xong hoặc qua đường bưu điện.....mỗi người 1 ít