Hạng D
30/6/10
4.015
26
48
Gò Vấp - TPHCM
Cái nẹp đen của Accord thì khôi phục dễ dàng ... Cả nhà cho em hỏi chút nhé , có cách nào khôi phục cái nẹp Chrome này không ạ ?

Ở Nhật , em tìm ra nơi bán , nhưng ở Vietnam , em botay.chieu

Hạng D
30/6/10
4.015
26
48
Gò Vấp - TPHCM
hì hì ... Accord ... đi đâu cũng gặp Accord thế này

Ông chủ xe , muốn sơn lại màu nguyên bản ... Em chớp ngay cơ hội tìm mã màu gốc

Ông ý cứ nghĩ màu xanh hai bên phuột là màu gốc , còn màu xanh ở phía dưới là màu tầm bậy ... Hà hà ...
Tem mã màu ... em hơi run tay , nên không biết là gì

Đối chứng , mã màu gốc của Accord 90-91

Đọc mã màu xong ... Ông chủ Garage , tưởng em là "người cõi trên" ... hix hix
Lôi thôi là màu xanh két ( tựa tựa thôi - không phải là két ) thành xanh đen của bác Phổ luôn

Hạng F
7/6/12
6.418
1.300
113
ABFinance nói:
Cái nẹp đen của Accord thì khôi phục dễ dàng ... Cả nhà cho em hỏi chút nhé , có cách nào khôi phục cái nẹp Chrome này không ạ ? Ở Nhật , em tìm ra nơi bán , nhưng ở Vietnam , em botay.chieu
Nẹp này anh ra chợ Thiết có bán nhiều loại.

Hạng D
30/6/10
4.015
26
48
Gò Vấp - TPHCM
Ontuhily nói:
ABFinance nói:
Cái nẹp đen của Accord thì khôi phục dễ dàng ... Cả nhà cho em hỏi chút nhé , có cách nào khôi phục cái nẹp Chrome này không ạ ? Ở Nhật , em tìm ra nơi bán , nhưng ở Vietnam , em botay.chieu
Nẹp này anh ra chợ Thiết có bán nhiều loại.
Vâng , có phải cái nẹp bán theo metres không ạ ? nếu là loại đó , thì không bóng , phẳng như cái nẹp nguyên bản đó anh Onlytuhi ( 53/50 Daknong thì phải ) ... hì hì

Chi Hội Trưởng HFC
19/12/08
18.850
3.968
113
56
chắc cà đao
ABFinance nói:
Cái nẹp đen của Accord thì khôi phục dễ dàng ... Cả nhà cho em hỏi chút nhé , có cách nào khôi phục cái nẹp Chrome này không ạ ?

Bán ở ADV nhiều lắm.....tính tiền theo mét.

Hạng F
11/11/12
10.927
6.313
113
Dalat - Saigon
toyota cresta nói:
ABFinance nói:

Bán ở ADV nhiều lắm.....tính tiền theo mét.
Em cảm ơn anh Toy nhiều lắm ạ ... Em đang phân vân lắm ạ ... cái bán theo metres ( tương tự như anh Nguyên Accord Biên Hòa đang sử dụng ) không làm em thỏa mãn như cái nẹp nguyên bản của Bluebird ... Em đang suy nghĩ , cạy cái cũ ra .... nhưng thời gian lâu quá rồi , em sợ bị lão hóa , giòn , biến dạng hết ... Để nguyên bên trong , dán decal lại ... Nhưng lại e mấy anh thợ không cẩn thận ... Em đang sang Nhật tìm cách sử lý bên ý ... Nhưng chưa ra ... hì hì