Hạng C
22/10/11
581
3
18
45
TPHCM
Re:THƯ QUÁN ĐẠO TRÀ II

Hết trà đến rượu tối đàn bà​
Đêm ngày trà rượu cứ lê la​
Cụ Xương sống lại cho em hỏi​
Thứ nào không hại đến thân ta​
HỎI CỤ TÚ XƯƠNG​

Hạng C
22/10/11
581
3
18
45
TPHCM

Thứ Năm, 16/02/2012 - 10:20

Rượu Minh Mạng, Càn Long… làm đàn ông “sung sức”?
Tôi mới lập gia đình nhưng cái khoản quan hệ với vợ hơi yếu. Mấy ông bạn có kêu uống rượu tắc kè, Minh Mạng, Càn Long, chuối hột... để tăng cường bản lĩnh đàn ông. Điều này có đúng không? Có thực phẩm nào giúp cải thiện chuyện này? (T. Cường, TPHCM)

ThS.BS Mai Bá Tiến Dũng, phó khoa nam học bệnh viện Bình Dân, TPHCM trả lời:

Việc sử dụng các loại rượu gây ra tình trạng hưng phấn làm tăng ham muốn tình dục, lạm dụng rượu bia cũng gây ra tình trạng rối loạn cương. Do đó sử dụng một ít rượu trong bữa ăn có thể tạo cảm giác hưng phấn cho cả hai vợ chồng, làm cho việc quan hệ tình dục lãng mạn hơn nhưng đừng nên rơi vào tình trạng lạm dụng rượu. Điều trị rối loạn cương hiện nay cần phải được khám và điều trị với các thuốc PDE5, testosterone… Còn hiệu quả các loại rượu trên chưa được chứng minh, tất cả chỉ dựa vào truyền thuyết.

Các thực phẩm có thể giúp cho người tăng cường “việc ấy” bao gồm trái cây, rau xanh vì cung cấp vitamin E, C… Các thực phẩm dân gian khuyên dùng như hàu sống, ngọc dương, cũng không được khuyến khích vì chưa được chứng minh trong y học (ăn nhiều hàu sống có nguy cơ nhiễm trùng tiêu hoá phải nhập viện điều trị!)

Hạng D
2/4/11
1.258
464
83

tâm tịnh lòng dung thì mới uống trà được ,chứ ngược lại e rằng không khả thi
hungnguyen1978 nói:
Uống trà tâm tịnh lòng dung,nói thì dễ làm sao khó quá

Hạng C
5/10/10
944
7
18
HCM
www.lamhoang.vn

Nguyen acuphase nói:
lamhuyphong nói:
sáng nay bác Dung43 có ghé làm xe tiếp ko anh? Hôm rồi làm 60% mà thấy cũng bóng rồi đó
bac phong da ban xe duoc chua vay? bac thong cam em hoi truoc tet co thu xe bac o Q11 gan damsen do bac nho k? tai vi F1 cua em moi sinh em be nen con hoi ket chua dam muc V2 bac ve phuc vu dc chac de 1 time nua xem sao nha bac. bac dung buon em nhe chu yeu la anh em jao luu biet nhau va cung dam me so thicjh em cooc nay la tri ky roi
Ko sao đâu Nguyên, giao lưu là chính
V2 anh cũng để đi tết luôn vì có mấy người trả chưa tới giá, anh mới đánh bóng lại, hôm rồi lên Bác Tấn chỉnh chọt chút ít
bây giờ bán nè

Hạng D
29/3/08
2.139
29
48
đà lạt

vậy còn gì bằng rượu bác nhỉ:D
hungnguyen1978 nói:
Thứ Năm, 16/02/2012 - 10:20

Rượu Minh Mạng, Càn Long… làm đàn ông “sung sức”?
Tôi mới lập gia đình nhưng cái khoản quan hệ với vợ hơi yếu. Mấy ông bạn có kêu uống rượu tắc kè, Minh Mạng, Càn Long, chuối hột... để tăng cường bản lĩnh đàn ông. Điều này có đúng không? Có thực phẩm nào giúp cải thiện chuyện này? (T. Cường, TPHCM)

ThS.BS Mai Bá Tiến Dũng, phó khoa nam học bệnh viện Bình Dân, TPHCM trả lời:

Việc sử dụng các loại rượu gây ra tình trạng hưng phấn làm tăng ham muốn tình dục, lạm dụng rượu bia cũng gây ra tình trạng rối loạn cương. Do đó sử dụng một ít rượu trong bữa ăn có thể tạo cảm giác hưng phấn cho cả hai vợ chồng, làm cho việc quan hệ tình dục lãng mạn hơn nhưng đừng nên rơi vào tình trạng lạm dụng rượu. Điều trị rối loạn cương hiện nay cần phải được khám và điều trị với các thuốc PDE5, testosterone… Còn hiệu quả các loại rượu trên chưa được chứng minh, tất cả chỉ dựa vào truyền thuyết.

Các thực phẩm có thể giúp cho người tăng cường “việc ấy” bao gồm trái cây, rau xanh vì cung cấp vitamin E, C… Các thực phẩm dân gian khuyên dùng như hàu sống, ngọc dương, cũng không được khuyến khích vì chưa được chứng minh trong y học (ăn nhiều hàu sống có nguy cơ nhiễm trùng tiêu hoá phải nhập viện điều trị!)

Hạng D
20/10/11
2.563
958
113
Đà Nẵng
www.otosaigon.com

Bác Hungnguyên xem giúp già Đáng còn tồn tại trên thế gian nầy bao năm nữa.
Già Đáng tuổi ất mùi, sinh ngày rằm tháng 8 (1955).
Cảm ơn bác Hungnguyen trước!

Võ NHư Đáng nói:

sinh rằm tháng bảy còn lo chứ rằm tháng tám thì bác thọ lắm, thọ gần bằng ông thọ bác ơi. các lý do để bác thọ:
- Bác nhỏ người........ sống lấu
- Vòng bụng tỷ lệ nghịch với vòng đời......... bụng nhỏ sống lâu
- Dân cư các tỉnh Đà Nẵng, Quảng Ngãi, Bình Định sống dai lắm.........bác cũng sống lâu

bác nên để dành ngân lượng nhiều nhiều mà dưỡng già nhé.
Chúc bác bách niên giai lão nhé

Hạng D
20/10/11
2.563
958
113
Đà Nẵng
www.otosaigon.com

chu_bo_doi nói:
Võ NHư Đáng nói:

sinh rằm tháng bảy còn lo chứ rằm tháng tám thì bác thọ lắm, thọ gần bằng ông thọ bác ơi. các lý do để bác thọ:
- Bác nhỏ người........ sống lấu
- Vòng bụng tỷ lệ nghịch với vòng đời......... bụng nhỏ sống lâu
- Dân cư các tỉnh Đà Nẵng, Quảng Ngãi, Bình Định sống dai lắm.........bác cũng sống lâu

bác nên để dành ngân lượng nhiều nhiều mà dưỡng già nhé.
Chúc bác bách niên giai lão nhé
Cảm ơn bác! Nhưng thấy sao cái bụng cũng hơi to bác à!