Hạng C
22/10/11
581
3
18
45
TPHCM
Thôi kệ coi như em cùng các bác uống một tuần trà ,em lại trãi chiếu mời các bác cao niên thưỡng trà lãm nguyệt
Kính các bác chung " Băng quế trà"
Trà này rất hiếm chỉ có vùng tây tạng ,trà ướp với hương quế ,đem chôn dưới băng qua khỏi mùa đông đêm pha uống.Không biết thực hư ra sao nhưng em tìm mãi vẫn không có tư liệu nào nói đến loại trà này

Last edited by a moderator:
Hạng D
2/4/11
1.258
464
83
Re:THƯ QUÁN ĐẠO TRÀ II

Bác Hungnguyen,bác đang làm em tò mò về quá khứ của bác ,có lẽ bác là đệ tử chân truyền của một cao nhân nào đấy chăng?

tu nhi nói:
Bác Hungnguyen,bác đang làm em tò mò về quá khứ của bác ,có lẽ bác là đệ tử chân truyền của một cao nhân nào đấy chăng?

@hungnguyen: Xin chia buồn cùng bác hùng về vụ mất thớt hội quán trà đạo
@tu nhi: em.....cũng nghĩ vậy!
nhiều khi em thấy nên gắn cho hungnguyen hai chử "bậc thầy". Bác ấy uyên bác trong nhiều lãnh vực: nhạc, thơ, thư pháp, chụp ảnh, xe, trà, đời thường.........tá lã um beng.
Nhưng hình như số bác ấy....sao sao. Mong bác ấy gặp nhiều may mắn trong cuộc sống.

Hạng D
11/8/09
2.853
177
63

Bác mời mà không cho địa chỉ và thời gian thì em chịu

Hạng D
15/10/11
1.270
55
48

Sao bài trước hay lại bị cho vào bến thế bác ?

Hạng D
27/2/11
4.134
14
0

Ừ! Tại sao vậy nhỉ?
Lẽ ra, Mod phải có thông báo đến Hội viên trước khi đóng thớt chứ!
Cá nhân mình thấy nội dung thớt rất hay, làm mở mang kiến thức. Anh em ta, đâu chỉ cầm vô lăng mà đủ. Người cầm lái, yêu xe, nó như 1 cái "đạo". Kiến thức phổ thông là vô bờ mà!
Phi thạch nói:

Hạng C
22/10/11
581
3
18
45
TPHCM

chu_bo_doi nói:
tu nhi nói:

nhiều khi em thấy nên gắn cho hungnguyen hai chử "bậc thầy". Bác ấy uyên bác trong nhiều lãnh vực: nhạc, thơ, thư pháp, chụp ảnh, xe, trà, đời thường.........tá lã um beng.
Nhưng hình như số bác ấy....sao sao. Mong bác ấy gặp nhiều may mắn trong cuộc sống.

Dạ em không dám tại các bác chưa biết rõ về em thôi chứ biết rồi chán lắm

Hạng B2
29/12/11
150
0
0
45

chu_bo_doi nói:
tu nhi nói:

Em còn biết bác Hùng Nguyễn biết xem tướng số nữa mà em không nói nữa đấy

Hạng C
22/10/11
581
3
18
45
TPHCM

hung_tele nói:
Ừ! Tại sao vậy nhỉ?
Lẽ ra, Mod phải có thông báo đến Hội viên trước khi đóng thớt chứ!
Cá nhân mình thấy nội dung thớt rất hay, làm mở mang kiến thức. Anh em ta, đâu chỉ cầm vô lăng mà đủ. Người cầm lái, yêu xe, nó như 1 cái "đạo". Kiến thức phổ thông là vô bờ mà!
Phi thạch nói:

Dạ em cũng thắc mắc lắm ,nhưng em chẳng biết làm sao .Anh nói chí phải không tự dưng người ta đặt cho cái mỹ danh là bác tài ,uống trà thưỡng nguyệt là thú vui tao nhã,luận Acc tiếu văn chương vậy mà nỡ âm thầm đóng cái bụp,chắc họ tưởng em quãng cáo bán trà ;)