Hạng B2
18/10/13
238
87
28
HCM
dung_gialai nói:
Huynh Thanh Luu nói:
Các bác cho em hỏi, xe em lúc mới lấy về chạy thì chân ga có hơi nặng 1 tí (theo nhận xét của PS Tấn) nhưng ga rất nhạy, côn ra ga vào em chạy ko bị giật. Bác Tấn có canh chỉnh cho chân ga nhẹ hơn và chỉnh máy cho tiết kiệm xăng (có tháo nắp máy ra làm + thay lọc gió) giờ thì xe em đi êm hơn trước nhưng lại bị 1 vấn đề là chân ga ko nhạy nữa, mỗi khi gài số, thêm ga thì tầm 2 giây sau mới thấy ga nó dồn và xe mới vọt lên, trước đây nhấp vào là vọt. Như vậy là chân ga có 1 độ trễ nhỏ, đi đường trường em thấy ko thành vấn đề nhưng đi trong TP nhiều lúc đông xe cần nhích tới nhanh thì lại là 1 trở ngại. Các bác có ai từng bị giống như em ko ạ?
Bác coi lại ngay chỗ tăng đơ cáp dây ga ngay chỗ bộ PGM, bác dừng 2 cái cà lê 12 tăng đưa( 1con chịu, 1 con tăng), khi nào OK, bác chỉ cần cầm ngay cần ga bác nhích nhẹ mà ga vọt theo là OK

bác Dũng xem giúp em có phải 2 con này ko bác, em thấy nó giống kiểu tăng đưa dây côn của Honda 67, nếu muốn nhạy hơn thì phải thu dây ga cho ngắn hơn? Như vậy là xả con A ra tí, rút dây sang phải và siết con B phải ko Bác?

Accord già - nằm nhà cũng sướng

Hạng F
17/5/09
18.998
2.216
113
Gialai
Huynh Thanh Luu nói:
dung_gialai nói:
Huynh Thanh Luu nói:
Các bác cho em hỏi, xe em lúc mới lấy về chạy thì chân ga có hơi nặng 1 tí (theo nhận xét của PS Tấn) nhưng ga rất nhạy, côn ra ga vào em chạy ko bị giật. Bác Tấn có canh chỉnh cho chân ga nhẹ hơn và chỉnh máy cho tiết kiệm xăng (có tháo nắp máy ra làm + thay lọc gió) giờ thì xe em đi êm hơn trước nhưng lại bị 1 vấn đề là chân ga ko nhạy nữa, mỗi khi gài số, thêm ga thì tầm 2 giây sau mới thấy ga nó dồn và xe mới vọt lên, trước đây nhấp vào là vọt. Như vậy là chân ga có 1 độ trễ nhỏ, đi đường trường em thấy ko thành vấn đề nhưng đi trong TP nhiều lúc đông xe cần nhích tới nhanh thì lại là 1 trở ngại. Các bác có ai từng bị giống như em ko ạ?
Bác coi lại ngay chỗ tăng đơ cáp dây ga ngay chỗ bộ PGM, bác dừng 2 cái cà lê 12 tăng đưa( 1con chịu, 1 con tăng), khi nào OK, bác chỉ cần cầm ngay cần ga bác nhích nhẹ mà ga vọt theo là OK

bác Dũng xem giúp em có phải 2 con này ko bác, em thấy nó giống kiểu tăng đưa dây côn của Honda 67, nếu muốn nhạy hơn thì phải thu dây ga cho ngắn hơn? Như vậy là xả con A ra tí, rút dây sang phải và siết con B phải ko Bác?

Chính xác

Hạng B2
18/10/13
238
87
28
HCM
dung_gialai nói:
Xe bác chủ sao ống số 8 để trống vậy?

Ống số 8 là ống nào em chưa biết bác chỉ giúp em với? Ống này tác dụng thế nào vậy bác?

Hạng F
17/5/09
18.998
2.216
113
Gialai
Thôi cứ xử lý dây ga đi rồi em nói tiếp, làm nhiều quá tẩu hỏa nhập ma đới:D
Huynh Thanh Luu nói:
dung_gialai nói:

Ống số 8 là ống nào em chưa biết bác chỉ giúp em với? Ống này tác dụng thế nào vậy bác?

Hạng B2
18/10/13
238
87
28
HCM
dung_gialai nói:
Huynh Thanh Luu nói:
dung_gialai nói:

Hehe tại giờ hành chánh em ngồi cty suốt à nên tranh thủ lúc rảnh "học lóm" kinh nghiệm của mấy bác, chiều về nhà em mới thực hành được

Hạng D
8/8/10
1.679
436
83
Quảng Ngãi
Huynh Thanh Luu nói:
dung_gialai nói:
Huynh Thanh Luu nói:
dung_gialai nói:

Hehe tại giờ hành chánh em ngồi cty suốt à nên tranh thủ lúc rảnh "học lóm" kinh nghiệm của mấy bác, chiều về nhà em mới thực hành được
tren bộ PGM có 3 cái ống nhỏ như chiếc đũa, nằm trên phía trái hình có 1 ống bác để trống.

Hạng B2
18/10/13
238
87
28
HCM
Chau Pro ! nói:
Huynh Thanh Luu nói:
dung_gialai nói:
Huynh Thanh Luu nói:
dung_gialai nói:

tren bộ PGM có 3 cái ống nhỏ như chiếc đũa, nằm trên phía trái hình có 1 ống bác để trống.

Em đã thấy, xe em lúc lấy về nó đã như vậy, ảnh hưởng của nó ra sao vậy bác Chau Pro? Liệu có gây ảnh hưởng gì nghiêm trọng ko Bác?

Hạng D
8/8/10
1.679
436
83
Quảng Ngãi
Huynh Thanh Luu nói:
Chau Pro ! nói:
Huynh Thanh Luu nói:
dung_gialai nói:
Huynh Thanh Luu nói:
dung_gialai nói:

Em đã thấy, xe em lúc lấy về nó đã như vậy, ảnh hưởng của nó ra sao vậy bác Chau Pro? Liệu có gây ảnh hưởng gì nghiêm trọng ko Bác?
Hehe. tác dụng của nó bác nhờ mấy bác nhé.em chỉ biết tới đây nên ko thể giúp bác nhiều hơn,dù rất muốn.hic...

Hạng B2
18/10/13
238
87
28
HCM
Hôm nay em chở cả nhà đi VT, nhân tiện test v2 đi xa lần đầu, 5 người lớn, 1 trẻ em + chở ít đồ đạc, xe đi nhìn chung là ổn, bị mỗi cái là dàn phuộc chắc đã khá cũ nên có kêu một chút cót két mỗi khi qua đường xấu hay gờ giảm tốc, cho em hỏi phuộc mình có thể phục hồi được ko các Bác? như kiểu phuộc 2b em thấy người ta cũng đi phục hồi mà ko biết 4B thì sao. Ngoài ra nếu sắm mới 4 cái phuộc cho LX thì giá cả tầm nhiêu lúa mấy Bác ơi? Có thể xài phuộc nào khác mà ngon của Honda ko các bác?