Hạng D
20/9/09
1.388
7
38
49
Phố Biển
Huynh Thanh Luu nói:
dung_gialai nói:
KHông nên, đi phục hồi thì mua hàng bãi ráp vào chạy OK hơn nhiều
Huynh Thanh Luu nói:
accordfan nói:
Huynh Thanh Luu nói:
Ontuhily nói:
Huynh Thanh Luu nói:
Hôm nay em chở cả nhà đi VT, nhân tiện test v2 đi xa lần đầu, 5 người lớn, 1 trẻ em + chở ít đồ đạc, xe đi nhìn chung là ổn, bị mỗi cái là dàn phuộc chắc đã khá cũ nên có kêu một chút cót két mỗi khi qua đường xấu hay gờ giảm tốc, cho em hỏi phuộc mình có thể phục hồi được ko các Bác? như kiểu phuộc 2b em thấy người ta cũng đi phục hồi mà ko biết 4B thì sao. Ngoài ra nếu sắm mới 4 cái phuộc cho LX thì giá cả tầm nhiêu lúa mấy Bác ơi? Có thể xài phuộc nào khác mà ngon của Honda ko các bác?
Hàng chính hãng giờ tìm kg ra, hàng thay thế KYB hoặc Tokitco khoảng 2-3 chai/cặp đó anh.

cảm ơn bác, em sẽ nghiên cứu thử, giá cũng cao dữ bác nhỉ.

Chơi hàng thay thế cũng tốt lắm Bác à, mình đi 2, 3 năm gì đó thay một lần là ok

còn giải pháp mang phuộc đi phục hồi thì sao mấy bác ui?

hàng bãi có thể tìm ở đâu và rỗ rá thế nào Bác nhỉ? Như em chưa có kinh nghiệm thì làm sao biết hàng nào ngon hàng nào hết ngon để ko bị làm chú lừa

Không nên mua hàng bãi Bác à, em từng bị một lần như thế này rùi. Khi mua cũng kiểm tra ngon lành, không hề có xì nhớt gì hết, lắp vô chạy rất chi là ngon, ngơn hơn cả hàng thay thế. Thế nhưng chỉ 03 tháng sau em phải mua cặp mới để thay vì ...cả 02 cây đều bị xì nhớt, mất toi 1,2 chai để có bài học kinh nghiệm. Hiện xe em lắp 04 cây KYB mới ken luôn, chạy 7 tháng rùi không thấy suy siễn gì, rất là ok

Hạng B2
7/7/12
315
20
18
hcm city
Thật ra thì hàng bãi mua là hên sui, thường thì sui nhiều hơn hên, em cũng mua hàng bãi hết 1,2 chai, về gắn vào thì lò xo yếu quá nên phải tốn 8 xị mua cặp lò xo nữa mới ok.
Hôm trước không giao lưu được với pác thật tiếc quá.

Hạng B2
18/10/13
238
87
28
HCM
nhanvtv9 nói:
Thật ra thì hàng bãi mua là hên sui, thường thì sui nhiều hơn hên, em cũng mua hàng bãi hết 1,2 chai, về gắn vào thì lò xo yếu quá nên phải tốn 8 xị mua cặp lò xo nữa mới ok.

cảm ơn anh Nhân, hehe anh em mình còn nhiều dịp gặp nhau mà, xe anh đẹp quá chừng!

Hạng B2
9/3/14
173
93
28
Xe đẹp đấy chứ. Con 92 của tôi thì te tua tơi tả, bây giờ cố công mà chăm sóc cho nó nè. Định cuối tuần này gom thóc lúa rồi lên tìm Bác Tấn thay 1 số chi tiết nữa. Sau đó chắc phải làm lại giàn gầm thì mới êm ái được.

Hạng B2
19/12/13
310
81
28
bienxanhmenhmong nói:
Xe đẹp đấy chứ. Con 92 của tôi thì te tua tơi tả, bây giờ cố công mà chăm sóc cho nó nè. Định cuối tuần này gom thóc lúa rồi lên tìm Bác Tấn thay 1 số chi tiết nữa. Sau đó chắc phải làm lại giàn gầm thì mới êm ái được.

Mình phải tốn thêm tí lúa nữa thì bà hai mới long lanh, lấp lánh được chứ bác (theo em biết có một số bác bỏ tiền ra để sửa chữa, chăm sóc, tu bổ, thẩm mỹ cho bà hai... đôi khi còn nhiều hơn tiền mua xe ban đầu nữa kìa).
Chúc bác giữ vững niềm tin vào Accord nhoen!!!

Hạng B2
7/7/12
315
20
18
hcm city
Huynh Thanh Luu nói:
nhanvtv9 nói:

cảm ơn anh Nhân, hehe anh em mình còn nhiều dịp gặp nhau mà, xe anh đẹp quá chừng!
Cảm ơn pác nhưng xe em thì không được đẹp như pác thấy đâu. Pác cho em xin số Đt hôm nào mình lại giao lưu lại nhé

Hạng D
8/1/10
4.959
2.063
113
Quận 8
Nhớ đừng kéo remote theo nhe lão..! :D
nhanvtv9 nói:
Huynh Thanh Luu nói:
nhanvtv9 nói:

Cảm ơn pác nhưng xe em thì không được đẹp như pác thấy đâu. Pác cho em xin số Đt hôm nào mình lại giao lưu lại nhé

Hạng B2
18/10/13
238
87
28
HCM
Hôm qua em đi Thanh Đa, lúc leo lề sơ ý quên mất cái gầm cọt thấp với 2 bên lại có 2 em taxi em cho cọt leo vuông góc với lề , nghe cộp 1 cái khi 2 bánh trước vừa lên, thiệt là xót xa hichic, chả biết va vào chỗ nào dưới gầm nữa. Em đoán là va vào cổ pô, sáng dậy sớm chui gầm ngó thử vì sợ va và nắp cạt-te thì mệt. May quá chưa thấy gì lạ, nhưng đúng là cổ pô có hơi móp tí khi sờ vào. Theo các bác dự đoán trường hợp này là cạ vào chỗ nào nhỉ? Em thì đoán cổ pô nhưng chỉ là đoán...

Hạng C
14/1/12
862
61
28
em cũng giống bác vừa rồi cho mợ cả và F1 đi thanh đa vào quán sông trăng , chui cha cái lề nó cao quá , em vào hơi vuông góc 1 tí cũng bị cạ gầm cái cọc 1 cái , ko biết va vào chỗ nào nữa, mấy bác cho em họi trường hợp vậy thị có sao ko ah?
@huynh thanh luu : bác lấy lại V2 của anh thông hiện giờ cuỡi con V2 (o dơ say)

Hạng C
14/1/12
862
61
28
xe bác thông cũng ok lắm đó bác, con V2 em thì hơi xì nhớt ở nắp qui lát chờ có hàng về em qua bác giao làm lại cho nhìn nó sạch sẽ tí , xe bác đậu thường ở cảng container hay sao em thấy bác post hình có cả xe container ở gần đó nữa vậy