Hạng B2
9/1/13
174
19
18
Dạ dạ dạ Bác lấy cái TC này ra HÙ là bọn em hổng có dám cải đâu ẹ :)
Nhân tiện thớt này lên trên nên tôi có đôi dòng chú giải về cái gọi là Tư Cách mà tôi góp ý trước khi Đại hội bầu lại BĐH
đã diễn ra, 2 chữ trên đã gây bất bình,ồn ào trong dư luận A&E hội Precub một thời gian dài.Nó là gì? Tiền bạc à? học cao
hiểu rộng có bằng cấp à? danh tiếng à? xin thưa không phải!!!! mà đó chính là ĐẠO ĐỨC.
Qua diễn tiến...cho đến nay tôi cảm thấy như lời bác Nai nhận xét : có phe phía trong Hội.Mặc dù thế tôi vẫn nói lên sự thật...
Người củ hay mới...phải đối xử giúp đở nhau về kỹ thuật,phụ tùng,thông tin sửa chữa...độ chế cho những ai đã trót yêu dòng Pevia 9x.không đủ tiền nhiều để sở hữu em Previa 2008 trở lên. nhưng rất tiếc đã có những cựu thành viên thiếu lương tâm trục lợi trên thân xác đồng lọai , như lòai hút máu người để sống thì có Đạo Đức có Tư cách bạn bè không?
Vỉ lý do tế nhị tôi không nêu đích danh nhưng nếu cần thiết tôi sẽ viết bài khác.Tôi nghĩ chắc các bác cũng đóan biết là ai rồi.Tôi đã dự cùng A&E hội buổi Tân Niên(rất vui và chân tình) nên những A&E đó tôi không tranh luận. còn những bác thích
xúc xiểm thì tùy...Diễn đàn mà.Đôi dòng tản mạn về cái gọi là Tư cách.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Tam Bình
Hạng D
13/9/07
1.221
7
38
46
SÀI GÒN
Ay za ..Tặng các pác bài thơ giải trí vậy.
Tổ ong lủng lẳng trên cành
Trong đầy mật nhộng ngon lành lắm thay.
Cáo già nhè nhẹ lên cây
Định rằng lấy được, ăn ngay cho giòn.
Ong thấy Cáo muốn cướp con,
Kéo nhau xúm lại vây tròn Cáo ta.
Châm đầu, châm mắt Cáo già
Cáo già đau quá phải sa xuống rồi.
Ong kia yêu giống yêu nòi
Đồng tâm hiệp lực đuổi loài cáo đi.

Hạng C
6/4/14
915
2.086
93
Ay za ..Tặng các pác bài thơ giải trí vậy.
Tổ ong lủng lẳng trên cành
Trong đầy mật nhộng ngon lành lắm thay.
Cáo già nhè nhẹ lên cây
Định rằng lấy được, ăn ngay cho giòn.
Ong thấy Cáo muốn cướp con,
Kéo nhau xúm lại vây tròn Cáo ta.
Châm đầu, châm mắt Cáo già
Cáo già đau quá phải sa xuống rồi.
Ong kia yêu giống yêu nòi
Đồng tâm hiệp lực đuổi loài cáo đi.
Bác nguoixaydung chắc ngày xưa học tiểu học giỏi lắm đây

Hạng F
3/10/10
7.379
3.126
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
Nhân tiện thớt này lên trên nên tôi có đôi dòng chú giải về cái gọi là Tư Cách mà tôi góp ý trước khi Đại hội bầu lại BĐH
đã diễn ra, 2 chữ trên đã gây bất bình,ồn ào trong dư luận A&E hội Precub một thời gian dài.Nó là gì? Tiền bạc à? học cao
hiểu rộng có bằng cấp à? danh tiếng à? xin thưa không phải!!!! mà đó chính là ĐẠO ĐỨC.
Qua diễn tiến...cho đến nay tôi cảm thấy như lời bác Nai nhận xét : có phe phía trong Hội.Mặc dù thế tôi vẫn nói lên sự thật...
Người củ hay mới...phải đối xử giúp đở nhau về kỹ thuật,phụ tùng,thông tin sửa chữa...độ chế cho những ai đã trót yêu dòng Pevia 9x.không đủ tiền nhiều để sở hữu em Previa 2008 trở lên. nhưng rất tiếc đã có những cựu thành viên thiếu lương tâm trục lợi trên thân xác đồng lọai , như lòai hút máu người để sống thì có Đạo Đức có Tư cách bạn bè không?
Vỉ lý do tế nhị tôi không nêu đích danh nhưng nếu cần thiết tôi sẽ viết bài khác.Tôi nghĩ chắc các bác cũng đóan biết là ai rồi.Tôi đã dự cùng A&E hội buổi Tân Niên(rất vui và chân tình) nên những A&E đó tôi không tranh luận. còn những bác thích
xúc xiểm thì tùy...Diễn đàn mà.Đôi dòng tản mạn về cái gọi là Tư cách.
Bác có muốn em nhắc lại tên những mem mà bác đã đề cập trong bài đó với chữ "không đủ tư cách" để tham gia Previa Club? Và chính bài đó của bác đã là cái cớ để tạo nên một loạt các bài chửi rủa Hội, làm tan tành luôn một cái thớt xây dựng mà bác SJW đã tạo ra!
Mặc dù biếr rõ bác không phải là thành viên của Hội, em vẫn gọi điện cho bác, đề nghị bác xin lỗi những mem "không đủ tư cách" theo kiểu của bác, bác đã trả lời hết sức rõ ràng rằng "Đó là ý kiến của tui và đây là diễn đàn công cộng, tui có ý kiến thì tui cứ tự do mà ý kiến!". Trả lời cho câu hỏi của em "Vậy tại sao bác lại kêu người ta không có tư cách?", bác đã nêu rất rõ lý do"Thì cái thằng đó sửa xe cho tui mười mấy chai mà chả được gì... rồi cái thằng đó bán xe cho tui nghĩa là không có tiền lo cho xe... rồi cái thằng đó không đi Previa... thì làm sao mà đủ tư cách..."
Pó tay chấm ngàn com!!!
...
Bác là ví dụ rõ ràng nhất của cái câu gọi là "cái lưỡi không xương muôn đường lắt léo" đó!

Hạng B2
25/11/10
468
99
28
Oài cái vụ này chìm rồi các bác móc lên mắng nhau làm gì. Bây giờ mọi việc đã giải quyết ổn thỏa , người mua xe và người sửa xe đã ngồi với nhau đền bù thỏa đáng vui vẻ rồi. Bỏ qua đi các bác , tập trung xây dựng một Previaclub vui vẻ lành mạnh đi. Còn bác 9xs/c có vấn đề gì cứ làm một threat riêng đưa ý kiến , dẫn chứng lên ae cùng chém . Bác cứ nói chung chung như thế em thấy cũng không hay.

• Like
Reactions: Anh tú
Hạng C
16/8/11
983
1.284
93
Bác có muốn em nhắc lại tên những mem mà bác đã đề cập trong bài đó với chữ "không đủ tư cách" để tham gia Previa Club? Và chính bài đó của bác đã là cái cớ để tạo nên một loạt các bài chửi rủa Hội, làm tan tành luôn một cái thớt xây dựng mà bác SJW đã tạo ra!
Mặc dù biếr rõ bác không phải là thành viên của Hội, em vẫn gọi điện cho bác, đề nghị bác xin lỗi những mem "không đủ tư cách" theo kiểu của bác, bác đã trả lời hết sức rõ ràng rằng "Đó là ý kiến của tui và đây là diễn đàn công cộng, tui có ý kiến thì tui cứ tự do mà ý kiến!". Trả lời cho câu hỏi của em "Vậy tại sao bác lại kêu người ta không có tư cách?", bác đã nêu rất rõ lý do"Thì cái thằng đó sửa xe cho tui mười mấy chai mà chả được gì... rồi cái thằng đó bán xe cho tui nghĩa là không có tiền lo cho xe... rồi cái thằng đó không đi Previa... thì làm sao mà đủ tư cách..."
Pó tay chấm ngàn com!!!
...
Bác là ví dụ rõ ràng nhất của cái câu gọi là "cái lưỡi không xương muôn đường lắt léo" đó!

Em xin nhờ Bác Xedaumalai lôi Bác Tamtany ra oánh cho 50 hèo vì cái tội cãi lý với ló.

Hạng B2
26/3/14
110
11
18
Theo Em nghĩ thì mọi chuyện cũng rõ ràng rồi, nội dung chính của thớt này cũng đã xong từ lâu nên chúng ta cung không cần thiết moi nó lên mổ xẻ làm gì nữa! theo ý bác CHUONG GA em thấy cũng hay: nếu ai có bức xúc gì thì cứ mở thớt mới, đại khái như TC là cái gì, ai có đủ TC....xách ra cùng chém tiếp, dạo này thấy PC cũng vắng vẽ quá nên có thớt để chém gió ko chừng cũng vui...kkk...

Hạng D
13/9/07
1.221
7
38
46
SÀI GÒN
Bác nguoixaydung chắc ngày xưa học tiểu học giỏi lắm đây
pác cho em tràn pháo tay khích lệ tinh thần, em làm bài nữa pác. Để các pác bớt căng thẳng. EM XIN LÀM BÀI NỮA AH
Cu Lỳ bẩn lắm
Chẳng tắm bao giờ
Quần áo nhớp nhơ
Mặt mày nhem nhuốc
Chân không đi guốc
Lội đất suốt ngày
Giây mũi ra tay
Không ai yêu cả
Một mình buồn bã
Tha thẩn đi chơi
Ra góc vườn ngồi
Thiu thiu ngủ gật
Cả nhà quên mất
Không nghĩ đến Lỳ
Có con chim ri
Đi tha hạt cải
Chẳng may đánh vãi
Rơi xuống đầu Lỳ....

.k9
Hạng B1
14/6/12
53
0
8
Quen HT gần chục năm rồi , cái gì xong là xong nhé , lên tiếng chẳng giải quyết được cái gì , mí pác ai về nhà nấy đi , từ từ si nghĩ nhoen , hihi :3dnhiumay::3dngacnhien::3dbuonngu::3dtuongtu2::3ddaomat::3dnhiumaygif::3dtuongtu:

Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
Em xin nhờ Bác Xedaumalai lôi Bác Tamtany ra oánh cho 50 hèo vì cái tội cãi lý với ló.
Qánh 2 hèo liên tục vô 1 chỗ còn ko nỗi thì lấy đâu được 50 hèo?
Dù sao cũng cảm ơn bác đã đánh giá cao em vượt mức qui định.