Hạng B2
9/5/07
221
1
0
RE: Acura MDX em mới nhận

Cám ơn anh, ok liền ....July 4th này em xuống Porland Oregon có ai dưới đó hong ...đi câu cá với đám bạn em cho dzui

Tập Lái
9/12/06
5
0
0
54

Em cũng chạy MDX, muốn hỏi các cao thủ : khi để xe ngoài trời nắng, trước khi chuẩn bị ra xe em bấm nút mở khoá một lúc thì cửa nóc và kính 4 cửa mở . Nhưng khi em bấm nút khoá một lúc (giống như Mondeo), cửa nóc và 4 cánh không đóng lại. Các cao thủ chỉ giùm nhé!

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

Được như thế nữa thì tiện quá, nút khoá của bác nó đi kèm với 1 chức năng khác nữa rồi. Bác muốn đóng hết các kính thì cắm khoá vào cửa xe rồi quay và giữ theo chiều kim đồng hồ(ko được thì ngược lại)thì tất cả kính sẽ đóng.
Trích đoạn: haiphong6188

Em cũng chạy MDX, muốn hỏi các cao thủ : khi để xe ngoài trời nắng, trước khi chuẩn bị ra xe em bấm nút mở khoá một lúc thì cửa nóc và kính 4 cửa mở . Nhưng khi em bấm nút khoá một lúc (giống như Mondeo), cửa nóc và 4 cánh không đóng lại. Các cao thủ chỉ giùm nhé!

Hạng B2
31/1/06
194
0
0
37

Xe bác nhìn
wá.Chúc mừng bác có vợ mới nhá.Ước j sau này e cưới được e chân dài như bác.

Tập Lái
9/12/06
5
0
0
54

Cám ơn Bác Cá khoai, tối về em sẽ thử. Bác cho hỏi thêm, trên điều khiển có nút đỏ PANIC, khi ấn một lúc thì còi xe kêu và đèn xe nháy liên tục là nút gì vậy hả bác ?

Tập Lái
5/12/07
33
1
0
35
Cam Pha
www.soundclick.com

pác Dương có thử chỉnh cái nút (4 chiều) nho nhỏ phía dưới vô lăng bên tay trái chưa? đó là nút điều chỉnh vô lăng = điện đóa , nhớ chỉnh gương 2 bên kèm theo điều hòa và dàn âm thanh luôn, chỉnh xong pác nhấn memory theo tư thế ghế.... vậy là xong !
Khi pác tắt máy rút chìa khóa thì vô lăng sẽ tự động thụt vô (theo mức thấp nhất) để tiện bước xuống xe, mỗi khi unlock và mở cửa xe thì vô lăng sẽ theo memory của chìa khóa (số 1 và số 2) mà điều chỉnh các vị trí đã nhớ.

Thì em vẫn phải dùng cách đó như bác nói mà. Trước đây no vẫn tự động cơ. Bây giờ phải làm thủ công thế này em thấy bất tiện quá. Bác xem có cách nào chỉnh lai như cài đặt gốc đc ko?

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

Cái đó thỉnh thoảng ấn để dọa trộm:Dthực ra nút đó để tìm xe bác trong một parking lớn mà bác không nhớ bác để đâu thôi, em thấy không thực sự cần thiết phải có và phải là màu đỏ.:D
Nhiều lúc để túi ấn nhầm kêu inh ỏi phiền hà lắm, bác tắt nó bằng cách mở remote ra nhét miếng giấy sau cái nút đó là xong.hihi
Trích đoạn: haiphong6188

Cám ơn Bác Cá khoai, tối về em sẽ thử. Bác cho hỏi thêm, trên điều khiển có nút đỏ PANIC, khi ấn một lúc thì còi xe kêu và đèn xe nháy liên tục là nút gì vậy hả bác ?

Hạng D
7/4/08
2.045
13
38
40
Rạch Giá Kiên Giang

Cho em xin hỏi thêm tí về con này với.
Em thì k thể mơ ước đc nó đâu nhưng em muốn biết :
Con Q7 >< với con này và thêm con Lu570 bác nào rành cho em hỏi tí
nhưng con này có thể So sánh với nhau đc hay k ?
con nào có những cái hơn nhau về chất lượng ôptin và giá cả ..
XIN cảm ơn

Hạng C
31/8/06
848
1
0
44

Trích đoạn: steveduong

Thì em vẫn phải dùng cách đó như bác nói mà. Trước đây no vẫn tự động cơ. Bây giờ phải làm thủ công thế này em thấy bất tiện quá. Bác xem có cách nào chỉnh lai như cài đặt gốc đc ko?
thì pác làm đúng rồi đó, thực ra vô lăng vẫn thụt ra thụt vào mỗi khi pác tắt máy chuẫn bị rút chìa khóa . Nhưng pác lưu ý tí xíu: nếu pác set up vô lăng thụt vào hết cỡ (theo tư thế cầm lái pác thỏa mái nhất) thì vô lăng nó không thụt vô nữa ... vì đã thụt vào hết cỡ rồi mà :D:D:D, đôi lúc mình không để ý hay quên chứ Ếch nó vi tính hóa bộ nhớ thì nó k tài nào quên đâu hí hí hí ...

Cũng có thể khi pác cầm lộn chìa khóa (số 1 hay số 2) thì trước khi để cho Ếch nó syncs (hiểu) chìa khóa số mấy thì pác phải nhấn đồng thời 2 nút "locked và unlocked" nửa giây, lúcnày Ếch sẽ hiểu và chọn driver 1 hay 2 cho pác luôn . Nghe thì có vẻ rườm rà nhưng vài lần sẽ quen và thích ngay thui pác .

@haiphong6188: Ếch chỉ cho phép xuống các cửa kể cả cửa nóc = remote nhưng không đóng lại= remote được . Chức năng đóng mở các loại cửa = remote chỉ có thêm trên con Mazda CX-9 mà thui .

@dt_09781xxxxx: Q7 3.6 thì có thể chơi chung sân với Ếch chứ Q7 8 máy và LX570 thuộc khúc khác rồi pác ợ: Q7 8 máy đá chung với Porsche Cayenne (trừ turbo) và X5 4.8i .... Còn LX570 thuộc dạng anh cả trong nhà SUV, nó chơi với QX56, Landcruiser, Escalade ESV .....

Hạng B2
9/5/07
221
1
0

Chức năng đóng mở cửa bằng remote cũng có trên con BMW 330i của nhà em nữa