Hạng F
29/10/16
11.581
22.206
113
Pháp
Cảm ơn các bạn đã chia sẻ thông tin, mình bị dị ứng men bia, uống nhiều mình bị ngất xỉu, theo tìm hiểu của mình thì dị ứng men bia làm giảm tiểu cầu nên bị ngất xỉu thì phải, vậy nên khi nghe nói có người tiêm VC Vaccine Astrazeneca bị giảm tiểu cầu thì mình liên tưởng đến cơ địa mình bị dị ứng như trên, tình hình dịch bệnh phức tạp quá nên đang phân vân không biết nên tiêm hay không. Gia đình mình có 4 người, hiện tại kinh tế gia đình đều phu thuộc vào 1 mình mình nên mình rất lo lỡ ko may hoặc là bị nhiễm hoặc là bị sốc phản vệ nếu tiên VC. Rất mong ANh/Chị/Em có thông tin hoặc có chuyên môn tư vấn giúp mình nhé. Xin cảm ơn nhiều!
Theo như tôi được biết dị ứng với men bia và rượu cũng có cái khác nhau một tí, Việc nầy không liên quan đến vaccin chống corona, ngược lại là nên khuyến cáo không nên uống đồ có chất cồn trước khi tiêm
Nên xem thử các dị ứng không thể dùng vaccin như PEG, những người đang xữ dụng những thuốc tác động đến tế bào (nucleotide) Nói chung là thế, còn tìm hiểu thì có thể bạn tìm thông tin trên mạng sẽ rỏ hơn.

• Like
Reactions: annatung and Violet
Hạng D
20/2/12
1.957
2.757
113
Cảm ơn các bạn đã chia sẻ thông tin, mình bị dị ứng men bia, uống nhiều mình bị ngất xỉu, theo tìm hiểu của mình thì dị ứng men bia làm giảm tiểu cầu nên bị ngất xỉu thì phải, vậy nên khi nghe nói có người tiêm VC Vaccine Astrazeneca bị giảm tiểu cầu thì mình liên tưởng đến cơ địa mình bị dị ứng như trên, tình hình dịch bệnh phức tạp quá nên đang phân vân không biết nên tiêm hay không. Gia đình mình có 4 người, hiện tại kinh tế gia đình đều phu thuộc vào 1 mình mình nên mình rất lo lỡ ko may hoặc là bị nhiễm hoặc là bị sốc phản vệ nếu tiên VC. Rất mong ANh/Chị/Em có thông tin hoặc có chuyên môn tư vấn giúp mình nhé. Xin cảm ơn nhiều!
Xác suất bị tai biến nặng như bác nói còn thấp hơn rơi máy bay, vậy mà đi máy bay có ai từ chối đâu!

• Love
Hạng D
20/2/12
1.957
2.757
113
Tôi mũi đầu tiên : chổ chích cứng và đau ngay chổ chích, (uống paracetamol) ngày thứ 2 hết
Mũi thứ 2 : cũng y như mũi đầu, nhưng làm cho người bần thần, khó chịu, nằm nhà 1 ngày;, khó chịu hơn mũi đầu, hôm nay là được 9 ngày (sau mũi 2) cũng dùng paracétamol
loại thuốc : Pfizer
Trước khi chích mũi đầu tiên : test PCR âm tính
Khoảng thời gian 2 mũi : 6 tuần
Nhưng dù âm tính, hay mũi đầu tiên cũng phải giữ 5K
mũi thứ 2 cũng thế 5K, ít nhất là 15 ngày, sau đó thì tạm chấp nhận .
Những thông tin chia sẽ cùng các bác, nhưng không chính xác vì mỗi cơ thể có phản ứng khác nhau

Nhớ là đừng nên dùng trụ sinh (có chữ ...ine) trừ những bệnh bắt buộc phải dùng mà thôi
Bác có nhờ "ông ngoại" không mà được chích Pfizer?:p

Hạng F
29/10/16
11.581
22.206
113
Pháp
Bác có nhờ "ông ngoại" không mà được chích Pfizer?:p
Em nhờ đến ông cố tổ cho nên được 2 liều đó chứ, chứ ông ngoại có 1 liều thôi ....:):):)

Xác suất bị tai biến nặng như bác nói còn thấp hơn rơi máy bay, vậy mà đi máy bay có ai từ chối đâu!

Nhưng không có lấy gì mà bay .. bác, không lẽ gữi hương qua gió bay ... Không có chuyến máy bay thương mại cho đến ngày 30 tháng 2 :):):):):)

Chỉnh sửa cuối:
  • Haha
Hạng F
29/10/16
11.581
22.206
113
Pháp
Cùng vào chủ đề : Tiện em trình bày các quy trình của em thế nào. Tuỳ theo các quốc gia, tuỳ theo luật
1 - Em test PCR âm tính 28/05
Ai bị dị ứng đã được tiêm Vaccine Covit 19, chia sẽ cho mọi người biết với nhé.

2 - Sau khi test PCR âm tính em lấy hẹn để tiêm mũi đầu tiên 7/06

3 - Sau khi tiêm mũi đầu thì hẹn lần tiêm 2, và trước 2 tuần nó sẽ thông báo nhắc nhở trên ĐT của tôi, và ngày cuối nó gọi để biết chắc mình có thể đi được và đúng giờ hay không (có lẽ vì vấn đề bảo quản) vào 19/7 (sau 6 tuần)

4 - Sau khi tiêm được mũi 2 nó sẽ cho mã QR (chừng 5 phút sau khi nhập dử liệu)

Em xin phép xoá một phần mã QR để tránh chụp lại. Với mã QR mình dùng một app nào đó tuỳ thuộc vào quốc gia (nhưng chấp nhận bởi quốc tế) em dùng là "AntiCovid" và chụp mã . (app nầy em đã down trước để dành)
5 - Và cuối cùng mình có thể dùng ĐT có mã QR để đi lại ......

Đây là màng hình trên ĐT và em mạng phép cũng đã xoá một phần nào đó tên họ và mã QR.

Đó là quy trình em chích 2 mũi và có Pass-Covid.
Nếu có gì thì có thể chia sẽ thêm trên OS cho anh em nào có thắc mắc .

Thân các bác trong OS

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Tập Lái
23/7/10
10
13
3
47
Vô bv khai cho kỹ rồi bs tư vấn cho a quyết ngay trước khi chích.

• Like
Reactions: Violet
Hạng D
4/7/09
4.242
7.243
113
Sài Gòn
mình đã tiêm trong bệnh viện rồi , mình bị dị ứng Thuốc Tây : Cotrim, Bactrim, Ibuprofen, cypro , alaxan . Mình tiêm cách đây cũng 5 ngày, tiêm moderna, khi tiêm xong thì nhức và ê chỗ tiêm trong 2 ngày thì hết . Ngoài ra không sốt ,không bị tác dụng phụ gì hết
Em giống bác, dị ứng batrim. Thêm hen suyễn. Mới tiêm hôm qua AZ. Hơi đau tay chứ ko sốt.