Tập Lái
3/4/19
31
32
18
34
Sinopharm của TQ là dạng vắc xin truyền thống, ít tác dụng phụ hơn cho những người hay bị dị ứng nhưng hiệu quả thì ko cao bằng vắc xin Anh Mỹ công nghệ mới.

• Like
Reactions: annatung and Violet
Tập Lái
19/10/20
11
542
78
Sinopharm của TQ là dạng vắc xin truyền thống, ít tác dụng phụ hơn cho những người hay bị dị ứng nhưng hiệu quả thì ko cao bằng vắc xin Anh Mỹ công nghệ mới.
Yes! Loại nào ít tác dụng phụ thì cũng ít tác dụng chính

• Like
Reactions: annatung and Osin
Hạng D
4/7/09
4.244
7.243
113
Sài Gòn
Hôm nay bị phản ứng rồi nhé mấy anh. Làm đầu quay vòng vòng. Rối loạn tiền đình rồi

• Like
Reactions: annatung
Tập Lái
21/7/21
31
24
8
45
nghe bảo mũi thức 2 phê hơn hả mấy bác ? cần thêm thông tin từ những bác đã tiêm mũi thứ 2 nhé ! thanks

Tập Lái
19/10/20
11
542
78
nghe bảo mũi thức 2 phê hơn hả mấy bác ? cần thêm thông tin từ những bác đã tiêm mũi thứ 2 nhé ! thanks
Mình chưa đc chích VC nhưng nghe từ người quen review lại là với loại Astra thì mũi 2 ít bị hành, còn loại Monderna thì mũi 2 hành hơn 1, Pfizer hổng có thông tin :)

Hạng F
29/10/16
11.613
22.367
113
Pháp
Pfizer thì mũi 1 đau và sưng nơi tiêm , 2 ngày sau hết
Mũi 2 thì như mũi 1, thêm dật dừ như .... say say ... (tình trạng em)

Bạn em 2 mũi không có gì hết, chỉ đau mà thôi, (pfizer)

Bà chị em, hành hết 3 ngày mũi đầu (Pfizer)

Có thằng bạn bên ngành giáo dục ở SG nói, về astra => như cái mền rách mũi đầu tiên, mũi 2 chưa tiêm chưa biết ....

Nói chung là tuỳ người, Có điều an tâm vì biết thuốc mà tiêm ... cũng nên dùng paracétamol cho đở tí.

Tập Lái
21/1/20
3
146
28
Nói chung chỉ trừ dị ứng sốc phản vệ cấp độ 2 thì mới lo...chứ các cái khác thì ko quá lo đó các bác. Mà dù có cấp độ 2 thì khi cần vẫn phải chích và nên chích ở bv và ở lại bv lâu hơn người khác để có issue gì thì xử lý kịp thời. Nên cơ bản các bác yên tâm chích.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: annatung and Violet