Hạng B2
10/6/07
115
0
16
53
RE: Ai biết moto DEEWAY 150cc ?

Trích đoạn: ungdungviet

Theo các bác có chừng 4000$ có thể mua được xe ngon chừng 250cc như Magna hay Shadow ko, em thích kiểu của mấy dòng này lắm .

4k theo em nghĩ chắc cũng mua được magna nhưng shadow từ 400cc lên thì bó tay trừ trường hợp bác muốn gặt một em không pp. Em nghĩ còn một lựa chọn nữa bác có thể xem xét là Honda steed.

Hạng B2
20/7/06
134
0
0
41
tphcm

Pác ui, pác làm con Estrella đi pác, đi em này vui lắm ( vì có nhìu người theo hỏi) với lại pác đi em này để em còn có người chơi chung, em cũng đang sài con này,thích lắm......
Em ở sì gòn ...

Hạng B2
20/7/06
134
0
0
41
tphcm

Mà con này chạy cũng được lắm, bữa mần thử lên được 130, áh áh.....hông dám chạy nữa,vì kon dzợ ngồi sau khóc hu hu

Tập Lái
15/6/08
24
0
0
ungdungviet.com

4k theo em nghĩ chắc cũng mua được magna nhưng shadow từ 400cc lên thì bó tay trừ trường hợp bác muốn gặt một em không pp. Em nghĩ còn một lựa chọn nữa bác có thể xem xét là Honda steed.

em tìm shadow chừng <=250cc thôi, vậy có giá đó ko bác ???

mình thấy kiểu Honda steed cũng đẹp đó, cũng có thể hốt em này nếu có em nào đẹp....

Pác ui, pác làm con Estrella đi pác, đi em này vui lắm ( vì có nhìu người theo hỏi) với lại pác đi em này để em còn có người chơi chung, em cũng đang sài con này,thích lắm......
Em ở sì gòn ...

sao con này giống xe 67 vậy bác, nhìn ko hoành tráng gì vậy ???

Hạng D
5/9/04
1.236
15
38
41

Trích đoạn: thesky903

Em ở sì gòn ...

Trời,gặp người chạy Estralla mừng quá,con này giờ hiếm hơn vàng,bữa nào mình đi cafe để em được một lần trọn vẹn ngắm nghía em nó nhé,xe bác màu gì,đăng kí giấy 250 hay 125 ,chạy có hỏng hóc và phụ tùng khó kiếm không bác .Em cũng suýt hốt em này,nhưng lăn tăn khoản A2 và phụ tùng thôi

Hạng B2
10/6/07
115
0
16
53

mình thấy kiểu Honda steed cũng đẹp đó, cũng có thể hốt em này nếu có em nào đẹp....

dưới 250cc thì có shadow 125 cc loại second hand cũng với tầm tiền của bác hoặc ít hơn. Dáng shadow 125 cũng bắt mắt tuy nhiên đi thì hơi bị yếu, đặc biệt khi leo dốc (đấy là em nghe nói thế). Chúc bác mau tìm được một em ưng ý.

Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113

Em ở sì gòn ...

sao con này giống xe 67 vậy bác, nhìn ko hoành tráng gì vậy ???
Oh, bác ungdungviet này lăn tăn nhiều con quá! Nếu bác có tầm 4k thì rất thoải mái tìm được con moto tương đối như ý. Vấn đề còn lại là bác phải xác định thích con nào nhất định thôi, hoặc ít ra bác đưa ra tiêu chí ưu tiên chọn con nào, nếu không tìm được sẽ rước con nào, như thế anh em trên OS mới có thế giúp bác được, chứ cứ lăn tăn như thế thì bản thân bác cũng lâu lắm mới rước được 1 "em" và anh em trên OS muốn giúp bác cũng khó có thể giúp được!
Chúc bác mau có quyết định để có 1 con moto chiến!

Tập Lái
15/6/08
24
0
0
ungdungviet.com

Oh, bác ungdungviet này lăn tăn nhiều con quá! Nếu bác có tầm 4k thì rất thoải mái tìm được con moto tương đối như ý. Vấn đề còn lại là bác phải xác định thích con nào nhất định thôi, hoặc ít ra bác đưa ra tiêu chí ưu tiên chọn con nào, nếu không tìm được sẽ rước con nào, như thế anh em trên OS mới có thế giúp bác được, chứ cứ lăn tăn như thế thì bản thân bác cũng lâu lắm mới rước được 1 "em" và anh em trên OS muốn giúp bác cũng khó có thể giúp được!

Vâng, lại anh Huy nhiệt tình đây rồi, em mà mua được xe phải tìm đến các anh để hầu tạ mới được.[8D]

cuối cùng em chọn 3 em này của Honda: Magna, Shadow, Steed 400 cc.

Đấy với số tiền đó (4000$) các bác xem em nên rước em nào về, em chấp nhận đi học A2 nếu gặp e nào ngon nhưng lớn hơn 175 cc.

Nir confirmed
Hạng B2
18/7/07
285
787
108

Vâng, lại anh Huy nhiệt tình đây rồi, em mà mua được xe phải tìm đến các anh để hầu tạ mới được.[8D]

Đấy với số tiền đó (4000$) các bác xem em nên rước em nào về, em chấp nhận đi học A2 nếu gặp e nào ngon nhưng lớn hơn 175 cc.
Em cũng đang máu như bác, khi nào đi học A2 hú em với nha bác:D

Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113

Đâu có nhiệt tình gì đâu nè! Có giúp được bác gì nhiều đâu! Chỉ anh em thảo luận vô tư giúp nhau thôi!
Với 3 con mà bác chọn ở trên ý mình thế này nhé:
1. Magna 250 thì cũng rất hợp với dáng của bác (theo như chiều cao và cân nặng bác nói với mình), nhưng với khả năng tìm được con Magna ngon với giá 4000$ trở xuống ở thời điểm này thì mình thấy hơi khó.
2. Shadow thì khá đẹp rồi, nếu "nhà giàu" thì chơi 1 em 250 hay lớn hơn là OK, nhưng với giá hiện tại mình biết được thì với shadow mới 100% thì 125cc cũng khoảng 6k, 250cc cũng gần 12k gì đó, còn 400cc trở lên thì cũng không dưới 15k đâu các bác nhỉ? Còn xe second hand thì bên muaban.net mình cũng thấy rao con 400cc với giá 6k5, con 750cc giá là 11k5. Còn shadow 125 hay 250cc thì mình ít thấy rao bán xe cũ quá!!!
3. Steed 400cc thì nhìn rất hoành tráng, tuy cũng là dòng moto cruiser nhưng mình thấy nó to quá, nếu đưa mình chạy chắc không khéo nó đè mình quá! Không biết bác có thích nó không? Còn giá cả loại này mình không rõ lắm!
4. Còn vụ bằng A2 để đi học mà lấy bằng đó à? Mình thấy sao mơ hồ quá! Thôi bằng A2 mình không dám nói nhiều ở đây đâu! Không khéo các bác khác ném đá mình chết! Hoặc bị MOD thu bằng lái là tiêu!
Đó là ý kiến nhỏ của mình thôi, bác xem thử thế nào nhé!