Hạng B1
6/1/14
74
16
8
www.tranlapcomm.vn
Joseph_Nguyen nói:
cuongduong nói:
Joseph_Nguyen nói:
Có cái bộ đàm nào thu phát được từ khoảng cách 5km kg các bác?
Cần chi xa vại bác ?

Để em sử dụng thay đtdt luôn cho tiện keke
Dạ tất nhiên là có bác, nhưng chi phí thì hơi cao (phải sử dụng kèm máy mẹ) . Còn mà về bộ đàm con thôi mà liên lạc từ 5km trở lên thì chắc hơi khó đó ạ.

Hạng D
8/4/11
2.457
8.916
113
Dạ 150m thôi bác ạ! Nhưng trong kho, betong bít bùng! UHF thì ngon rồi nhưng vòng ngoài em dùng VHF rồi nên muốn hỏi là TL 168 đáp ứng đc k đó bác!

sangsangsusi nói:
dauxanh nói:
@Sangsangsusi: bác cho em hỏi máy TL 168 có loại VHF k?
Em cần mua 4 cái cho đội kỹ thuật bên em. kho bên em bê tông cốt thép bít bùng. khoảng cách xa nhất là 150m. máy TL168 có đáp ứng đc k? (em đang cho dùng IC f3002, hoạt động tốt nhưng giá chát quá, ngoài ra hơi cồng kềnh so với bên kỹ thuật)
Bác cho em cái giá nhé
Bác ơi. khoảng cách xa nhất có 150m thì mình không cần dùng đâu Bác nhỉ. Vì nhìn thấy mặt nhau mà. hjhj

Chắc Bác ghi là 1500m đúng không ạ.

Hạng B1
6/1/14
74
16
8
www.tranlapcomm.vn
Dạ, Có anh. Nhưng hiện tại bây giờ con đó Bên em hết hàng mất rồi. Bên Em mới đang liên lạc hãng đặt hàng, làm giấy tờ hồ sơ để nhập. Mà Bác theo thị trường hiện nay thì ic-F3003 đang giảm giá mà Bác mua xài quá ok luôn rồi. Chuẩn không cần chỉnh.

Last edited by a moderator:
Hạng D
8/4/11
2.457
8.916
113
Ic F3003 là hàng châu á pk bác? Bác pm cho e giá tốt nhé! E mua 3con ,Vat đầy đủ nha!
Cám ơn bác

sangsangsusi nói:
Dạ, Có anh. Nhưng hiện tại bây giờ con đó Bên em hết hàng mất rồi.  Bên Em mới đang liên lạc hãng đặt hàng,  làm giấy tờ hồ sơ để nhập. Mà Bác theo thị trường hiện nay thì ic-F3003 đang giảm giá mà Bác mua xài quá ok luôn rồi. Chuẩn không cần chỉnh.

Hạng B1
6/1/14
74
16
8
www.tranlapcomm.vn
Dạ em pm bác rồi, không biết Bên mình xem xét như thế nào rồi ạ/.
dauxanh nói:
Ic F3003 là hàng châu á pk bác? Bác pm cho e giá tốt nhé! E mua 3con ,Vat đầy đủ nha!
Cám ơn bác

sangsangsusi nói:
Dạ, Có anh. Nhưng hiện tại bây giờ con đó Bên em hết hàng mất rồi. Bên Em mới đang liên lạc hãng đặt hàng, làm giấy tờ hồ sơ để nhập. Mà Bác theo thị trường hiện nay thì ic-F3003 đang giảm giá mà Bác mua xài quá ok luôn rồi. Chuẩn không cần chỉnh.

Hạng C
7/12/10
530
20
28
tầm liên lạc thật của bộ đàm là khoảng bao xa vậy bác sang? em không tin mấy cái khoảng cách quảng cáo đâu ạ

Hạng D
2/5/12
2.042
566
113
iphone2010 nói:
tầm liên lạc thật của bộ đàm là khoảng bao xa vậy bác sang? em không tin mấy cái khoảng cách quảng cáo đâu ạ
FFC đi chơi, khi nào còn nghe í a í ới với nhau nghĩa là chỉ cách nhau tầm 1km. Ngoài tầm đó thì nghe rè rè.

Hạng B1
6/1/14
74
16
8
www.tranlapcomm.vn
Cự ly liên lạc :
- Khu vực nhiều nhà cao tầng, khu đông dân cư, vùng có ảnh hưởng nhiều sóng khác: 1 km
- Khu vực trong nhà máy sản xuất: 1-1.5 km
- Khu vực vùng ven thành phố, ít nhà cao tầng, ít vật cản =< 2 km
- Khu vực đất trống, ngoại thành < 5 km
- Trong các tòa nhà cao ốc đang xây dựng =< 40 tầng
- Trong các tòa nhà cao ốc đang hoạt động =< 20 -25 tầng

• Like
Reactions: binhxitrum
Mọi người dùng thử bộ đàm em cung cấp không, hoàn toàn miễn phí, nếu thấy được thì mua xài, không được thì coi như kinh nghiệm để em đi mua hàng khác. link website của em: http://hungbodam.vn/bo-dam-motorola-midland

Khoảng cách liên lạc theo lý thuyết của dòng bộ đàm Motorola em cung cấp lên đến 35 miles tương đương 58 Km, tuy nhiên đối với từng địa hình tại Việt Nam thì kết quả thực nghiệm có sự khác biệt như sau:

1. Khoảng cách cực đại: từ 15-20 Km khi liên lạc giữa 2 đỉnh đồi, núi hoàn toàn không có vật chắn.

2 Khoảng cách lớn : từ 5 – 8 Km khi di chuyển trên đường quốc lộ bằng xe máy, ô tô.

3. Khoảng cách trung bình: từ 2-3 Km khi ở khu vực đồng bằng ít cây cối.

4. Khoảng cách cực tiểu: từ 500 – 700 mét khi thực nghiệm tại quận 1 Thành phố Hồ Chí Minh, nơi có nhiều nhà cửa bê tông, cốt thép, kính chịu lực, kính cách âm.

Các thông số trên thu được từ những khách đi phượt, làm event oto đã thuê bộ đàm của bên em.

• Like
Reactions: binhxitrum
Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
Có cái bộ đàm nào thu phát được từ khoảng cách 5km kg các bác?
Có, máy trạm dùng cho taxi.
Nói đừng giận. Các Bác bán máy bộ đàm quảng cáo vừa thôi.
Tui đang dùng cả trăm con hiệu Kenwood TK2208, Icom, Motorola để liên lạc trong các tòa nhà. Tui biết khả năng liên lạc như thế nào

• Like
Reactions: thietbiloc