Hạng B2
8/2/11
399
201
43
39
Có, máy trạm dùng cho taxi.
Nói đừng giận. Các Bác bán máy bộ đàm quảng cáo vừa thôi.
Tui đang dùng cả trăm con hiệu Kenwood TK2208, Icom, Motorola để liên lạc trong các tòa nhà. Tui biết khả năng liên lạc như thế nào
Đụng chuyên gia roài hả Mr. Fil :)

• Like
Reactions: vinhhungbodam
bộ đàm Motorola của em được đoàn phim tốc độ và đường cong dùng ở khách sạn Pullman Sài Gòn, Đạo diễn ở tầng 8 vẫn nc vi vu với kỹ thuật dưới sảnh đấy ạ. Các bác có thể lấy máy dùng thử, nếu k vừa ý thì thôi, chỉ cần cho em kết quả test máy để e báo với khách hàng sau này. :)

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: daeseejun2015
Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
bộ đàm Motorola của em được đoàn phim tốc độ và đường cong dùng ở khách sạn Pullman Sài Gòn, Đạo diễn ở tầng 8 vẫn nc vi vu với kỹ thuật dưới sảnh đấy ạ. Các bác có thể lấy máy dùng thử, nếu k vừa ý thì thôi, chỉ cần cho em kết quả test máy để e báo với khách hàng sau này. :)
Từ 10 tầng trở xuống thì OK Bác ạ. Nhưng nếu ở trong hầm B2 gọi lên thì hơi căng.
Mỗi tòa nhà bên em đều phải dùng máy trạm để tăng sóng trong khi máy con đều là hàng đắt tiền ( không rẻ hơn 3tr/ cái)

• Like
Reactions: vinhhungbodam
Dạ! lúc mới kinh doanh dòng máy này em cũng có thắc mắc, vì cũng của Motorola nhưng bộ đàm dành cho khu vực châu á có công suất phát lớn, máy trông gồ ghề, nặng, ăn ten dài. nhưng khoảng cách tối đa mà Motorola đưa ra tầm 5KM, k dám chém tới mức 58 KM như bộ đàm bên Mỹ. Hôm nào có dịp mời các bác bên otosaigon dùng thử nhé! bên em chuyên cho thuê hơn là bán máy nên k dám chém khoảng cách đâu ạ. hehe, chém với khách, khách chém lại thì toi. :v

• Like
Reactions: daeseejun2015
Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
Em thấy tụi cớm nó đứng cách xa nhau hàng chục km nhưng vẫn liên lạc được với nhau qua bộ đàm để chặn xe. Ai bán loại này em mua vài cái ngay và luôn để thay thế đống iphone ở nhà.
Cái này cũng đơn giản. Nó dùng máy 20W có microphone rời.
Điều quan trọng nhất là hệ thống kênh phát dùng riêng qua vệ tinh. VN mình bọn taxi thu phát qua máy trạm qua antena đặt trên nóc nhà, độ cao lắm thì cũng chỉ khoảng 50 mét không thể đi xa quá vài chục km được
Với những đơn vị như hàng hải, họ có cả dàn antena mấy trăm mét vuông để truyền dẫn thì khả năng thu/phát mới tính bằng trăm km

Hạng B2
14/7/09
347
7
18
54
VARC
Mr. Fill: Bac de nguoi ta hup chao chu
Vinhhungbodam@Em voi Bac thuc nghiem thu may duoc khong?
Bac cho Em tang so (Ke ca code). Bac bao em gio bac phat. Em se thu thu.
Tu Cty cua Bac den nha em do tam <3km