Hạng B2
13/12/12
264
17
18
52
CHIEUCUONG nói:
khoahna nói:
mình cón một con MBQ mới đùng 1 tháng, giờ nâng cấp nên muốn nhượng lại cho ae nào co nhu cầu, giá cả thoả thuận
alo cho minh ; 0989897749. nt cũng ok
gọi không được mà nhắn tin cũng không thấy trả lời luôn bác ơi
Chữ ký của bác Chieu Cuong hay quá, ngẫm cũng đúng bác nhỉ

Hạng F
26/3/11
6.062
6.736
113
Đà Nẵng
www.otosaigon.com
N
Xài cũng được nếu bác không quá cầu kì và khó tính khi nghe nhạc. Nhưng bác phải để ý mua hàng chính hãng nha vì đồ China thấy vậy mà lung tung bát nháo và cũng nhái lẫn nhau tùm lum đó. Bác chọn loại có bộ điều chỉnh volume rời sử dụng tiện hơn. Góp ý thêm với bác về vụ sub điện gầm ghế như vầy: Tuỳ theo hệ thống nghe nhìn hiện có của xe bác ra sao mà "thêm" món này vô.
1. Nếu xe bác đã đầu tư một bộ kha khá (Head unit xịn JVC, Pioneer, Sony, Alpine..., đã thay loa cửa loại tốt, cách âm ngon..v.v) thì bác nên làm em Pioneer hay Blaupunkt cho nó hay (tầm <4-5 chai) vì thay đồ Hồ Cẩm Đào vào vài bữa bác chán lại thay cái khác phí tiển!
2. Nếu xe bác vẫn giữ nguyên loa theo xe, lắp thêm đầu dvd TQ nhưng có chất lượng khá như Fuka, Kovan.. thì bác nên lắp em MBQ này (tầm 1.5 - 2.5 chai tuỳ loại). Nếu bác chịu khó "cân chỉnh" một tý thì nghe cũng không đến nỗi nào đâu. Em không "hâm mộ" hàng Hồ Cẩm Đào lắm nhưng nếu chi phí thấp thì chơi loại này cũng tạm ổn.
ok

Hạng D
26/9/12
1.071
404
83
TP HCM
Xe em Cerato, trước cũng gắn cái sub này nhưng ra lại bác Diệu đổi lấy cái Pioneer bù thêm khoảng 2tr nghe chất lượng cực đã. Bass đánh chắc hơn rất nhiều. Nếu bác chủ thớt cân nhắc thêm được vài tạ lúa thì em khuyên lấy con nầy luôn.

Có phải bác xài sub Pioneer loại TS-WX11A công suất 150W không ạ ??? Em đang "nghía" con này nhưng còn băn khoăn.
Bình thường loa CERATO tiếng bass nghe rất tốt, tuy nhiên khi thay bộ DVD KOVAN vào thì không còn hay nữa nên phải nhờ đến mấy anh sub này.[/QUOTE]

sub pioneer đó nhiu vậy pác

Hạng B1
31/7/15
85
13
8
55
Có bác nào xài con subwoofer CA 5 của vietnam chưa vậy? giữ CA 5 và MBQ 800DA nên chọn e nào? các cao thủ tư vấn dùm E cám ơn nhiều!!!

Hạng B1
7/4/17
82
28
18
32
đồng nai
www.llumar.com.vn
Nhà cháu thấy có cái Sub MBQ AW-800D của Hồ Cẩm Đào có vẻ nhỏ gọn, dùng dưới gầm ghế có vẻ hợp lý nhưng không biết chất lượng thế nào (Cũng biết rằng TIỀN NÀO CỦA ẤY).
Đã có bác nào dùng loại này chưa? Cho cháu xin ý kiến nhé
cũng đươc loại đó sài cũng được thôi tốt hơn thì nakamichi hoặc là pionee bác nhé.