Hạng D
18/8/15
1.287
1.644
113
43
Đang quan sát xu hướng này: Giới trẻ bây giờ sẽ mua căn hộ để ở, nhà phố để cho thuê, và đất để bán! . Một vài người lớn tuổi mình quen cũng đã chọn giải pháp này. Mua cc cho con ở, nhà cho thuê và mua đất xa ngâm đó chờ thời :D. Già mà ham đi du lịch có chút tư tưởng hưởng thụ thì trông mới mẻ =))

Hạng D
18/8/15
1.287
1.644
113
43
Để kiếm 25%/năm, đều đặn 10 năm, bản thân có 10 năm để làm việc khác ko phải bài toán dễ giải đâu bác :D. Mơ ước của nhiều người á bác :)
Tăng 10 lần sau 10 năm tính ra bình quân hàng năm tăng khoảng 25%. Cũng ngang ngửa với mội số lĩnh vực đầu tư khác thôi

Hạng D
12/7/13
2.071
7.752
133
Hồ Chí Minh
Trong này không biết dc mấy người tách bạch việc mua 1 căn nhà ở và mua BDS để kinh doanh? Em nghĩ số này ít. Tụ chung vẫn là mua 1 căn nhà vừa ở, vừa kinh doanh và sinh ra tiền trong tương lai. Nhiều anh giàu vãi luôn nhưng vẫn ngủ chung với xưởng hay cơ sở kinh doanh!

Khi nào số lượng người tách bạch 2 vấn đề này được? Liệu giá cả thị trường có thay đổi khi nhận thức này thay đổi?
trong này có nhiều anh có chục cái nhà đó anh

DTZ confirmed
Hạng B2
15/3/10
235
2.009
93
Tăng 10 lần sau 10 năm tính ra bình quân hàng năm tăng khoảng 25%. Cũng ngang ngửa với mội số lĩnh vực đầu tư khác thôi
Bác tính sao ra tăng 25% mà 10 năm tăng 10 lần, nếu tính kiểu đó chắc thời 2011 lãi suất vay 25%, thì 10 năm trả tăng 10 lần hết à

Hạng D
18/8/15
1.287
1.644
113
43
Lãi kép đó bác, tính như kiểu để bank :D. Ls 25% thì mất gần 3 năm là vốn tăng gấp đôi.
Bác tính sao ra tăng 25% mà 10 năm tăng 10 lần, nếu tính kiểu đó chắc thời 2011 lãi suất vay 25%, thì 10 năm trả tăng 10 lần hết à

• Like
Reactions: txdtn86
12/10/07
2.646
10.496
113
đọc tới đọc lui vẩn chưa lộ ra cao nhân nào thật sự dính chưởng đợt sóng trước. Những ai đã từng bán giải chấp và mất nhà lúc 2010 lên tiếng đi, để bọn chim cò bớt ný nuận.

chia sẽ chi tiết cách thoát hàng, giá rổ trong gd 2008-2012, cách hành xử của ngân hàng, chũ nợ ra sao khi tín dụng lót tay bên ngoài 25%.

anh em sale chia sẽ xem lúc đó các CĐT làm gì. ko lẻ 1 gd hay như vậy. kéo dài mấy năm mà ae ko có thông tin bổ ích chia sẻ.

Tôi thấy toàn là: giá ngày đó vs giá bây giờ & CPI & Dân số & nhu cầu nhập cư .v.v. toàn là cảm nhận của người ngoài cuộc chơi
Cách hay nhất cho một người Việt Nam học hỏi là hãy để họ tự nếm trải đau thương.

"Chưa thấy quan tài chưa đổ lệ". Câu này chỉ có ở Việt Nam thì phải!

Khi việc chưa xảy ra mà mình bày cho họ nhìn thấy tương lai thì họ sẽ cười khẩy hay thậm chí còn chửi mình.

Hạng B1
16/9/18
54
15
8
32
Theo em bác nào đầu tư bđs thì nên lựa sản phẩm bám theo 2 tiêu chí này đó là tính Đầu Tư và tính Tiêu Dùng. Tính đầu tư và tiêu dùng được em hiểu và diễn dãi như thế này:
- Tính đầu tư: Khi thị trường tốt thì chắc hẳn mọi khái niệm quan điểm nhận định của chuyên gia về thị trường đều tốt, nó sẽ thúc đẩy nhà nhà người người sẽ quan tâm mua đi bán lại và sản phẩm đầu tư sẽ tăng giá trị chắc chắn sẽ sinh lời nhiều hay ít tùy thuộc vào tính cách mỗi người chơi. Còn thị trường không tốt thì sao? khi đó chắc chắn đầu tư sẽ không sinh lời mua rồi mà rao bán hoài chẳng ai quan tâm giảm giá 10% - 20% - 30% rồi đến 50% thì cũng có người quan tâm để đó chứ cũng không mua. Vậy thì lúc này chẳng phải tính đầu tư thất bại và nhượng lại phần chơi cho sản phẩm có tính tiêu dùng.
- Tính tiêu dùng: Sản phẩm có khả năng khai thác, kinh doanh được với mức lãi suất tương đương hoặc cao hơn chút ít ngân hàng thì mình vẫn có đồng ra ra vào vào và đợi cho thị trường tốt hơn.
Em xin hết !
* Bác nào có quan điểm khác về hai khái niệm đó thì phân tích cho em học hỏi và mở rộng tầm mắt với ạ.
* Tiện thể tháng 10 này bên em triển khai bán dự án mới căn hộ mới ở khu quận 12. 1 bên Thạnh Xuân 1 bên gần cầu Tham Lương bác nào quan tâm chuyên đầu tư khu vực này thì inbox em: không - chín - một - 4 - ba - không - 5 - bảy - ba - 5 . zalo,viber.

Hạng C
11/10/17
915
9.140
93
Cách hay nhất cho một người Việt Nam học hỏi là hãy để họ tự nếm trải đau thương.

Khi việc chưa xảy ra mà mình bày cho họ nhìn thấy tương lai thì họ sẽ cười khẩy hay thậm chí còn chửi mình.
Mấy ai vấp ngã rồi có thể tự đứng dậy được hả anh.
Mình bày cho họ thấy họ có tin đâu vì tâm lý của họ là lừa và câu thành ngữ thường dùng nhất là : thân lừa ưa nặng . Cứ phải gặp chuyện thì đã muộn.

Hạng D
18/8/15
1.287
1.644
113
43
Đây là nghịch lý cuộc đời... :D
Mấy ai vấp ngã rồi có thể tự đứng dậy được hả anh.
Mình bày cho họ thấy họ có tin đâu vì tâm lý của họ là lừa và câu thành ngữ thường dùng nhất là : thân lừa ưa nặng . Cứ phải gặp chuyện thì đã muộn.

Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143

haha, đừng care suy nghĩ của người khác! vì lúc mình khổ ai giúp mình! Các bác nào đã từng nằm ngủ bật máy lạnh 18-19 độ mà mồ hôi đầm đìa vì trời sáng sẽ phải trả lãi thả nổi hoặc kẹt con hàng chứng khoán sàn T 2 mà ko bán dc!?
Quan niệm của tui, chém cho vui vậy thôi, chứ mỗi người 1 số phận mà! Phải có đa số mới hình thành của cải cho thiểu số dc!