Tổng thầu
1/6/16
2.682
31.524
113
Bake Central Park
năng lực nhận thức của người viết bị bộc lộ từ những nhận định kiểu này.
người viết không phân tích được bản chất của một dự án, của chủ đầu tư dự án thể hiện qua đoạn viết này.

Chắc trong hình dung của người viết, vẫn nghĩ VGP chỉ có 10 hA, và phải bán trong 1 năm thì mới đạt chỉ tiêu tốc độ bán hàng. Và để sống còn, Chủ đầu tư cứ làm như mấy người làm Nhà phố để bán là sẽ ổn.

Ai đã từng trải qua cơn đại khủng hoảng 2008?

• Like
Reactions: nguyendattai
Hạng D
28/10/19
1.233
4.291
113
Bài em viết ở Diễn đàn Bất động sản Việt Nam FB group có dẫn link gốc mà mod Os cắt rồi bác.

================================
Nhóm zalo kết nối liên lạc anh em Os bác nào cần vào thì inbox em nhé. Em ở FB là: Đông DC
Vâng, em không xem phần cuối. Bác là Đông DC đích thị là người viết. Tại có nhiều người copy mà không dẫn nguồn, em nghĩ rằng thiếu sót đó không nên có, sẽ thành thói quen trong cuộc sống và hành xử xã hội, không phải của mình cứ muốn mọi người nghĩ của mình.

Hạng B2
27/6/06
181
465
125
418 Minh Phụng, P9, Quận 11
người viết không phân tích được bản chất của một dự án, của chủ đầu tư dự án thể hiện qua đoạn viết này.

Chắc trong hình dung của người viết, vẫn nghĩ VGP chỉ có 10 hA, và phải bán trong 1 năm thì mới đạt chỉ tiêu tốc độ bán hàng. Và để sống còn, Chủ đầu tư cứ làm như mấy người làm Nhà phố để bán là sẽ ổn.

View attachment 2195961

Vâng bác cứ chỉ dạy để em tập viết tốt hơn. Cảm tạ nếu bác chia sẻ những ý rõ hơn theo bác là đúng giống như bác Grab Mắt Rồng góp ý em đó ạ. :)

Em tham gia Os từ 2006, ngày xưa chỉ hóng mấy box xe cộ, đầu tư đất cát cũng vài nơi chưa nhiều. Nay cô vid làm cho rảnh rỗi, tập viết chút giúp người sau.

Trân trọng những góp ý chi tiết hơn của bác!!!

Nhóm zalo kết nối liên lạc anh em Os bác nào cần vào thì inbox em nhé. Em ở FB là: Đông DC

Hạng B2
27/6/06
181
465
125
Vâng, em không xem phần cuối. Bác là Đông DC đích thị là người viết. Tại có nhiều người copy mà không dẫn nguồn, em nghĩ rằng thiếu sót đó không nên có, sẽ thành thói quen trong cuộc sống và hành xử xã hội, không phải của mình cứ muốn mọi người nghĩ của mình.

Đúng rồi bác, em tán đồng quan điểm thẳng thắn của bác!!!
Nay em trở lại tham gia chém gió lại ở Os. Học hỏi thêm từ các bác.

Tập Lái
22/7/15
8
9
2
Bài viết rất hay , góc nhìn rộng và bao hàm gần như toàn bộ các diễn biến thực tế tình hình. Người viết bài này có tư duy và khả năng phân tích sắc bén.

Hóng bài viết tiếp theo của chủ thớt

Tổng thầu
1/6/16
2.682
31.524
113
Bake Central Park
Vâng bác cứ chỉ dạy để em tập viết tốt hơn. Cảm tạ nếu bác chia sẻ những ý rõ hơn theo bác là đúng giống như bác Grab Mắt Rồng góp ý em đó ạ. :)

Em tham gia Os từ 2006, ngày xưa chỉ hóng mấy box xe cộ, đầu tư đất cát cũng vài nơi chưa nhiều. Nay cô vid làm cho rảnh rỗi, tập viết chút giúp người sau.

Trân trọng những góp ý chi tiết hơn của bác!!!

thực ra, mình đọc và thấy nội dung bài viết rất hay. Tuy nhiên mình có vài nhìn nhận khác, có thể từ nghề nghiệp của mình.

nhưng vấn đề là giữa ở đây và FB group của các anh, các anh dùng 2 thái độ ứng xử đối lập nhau. Có thể tạm gọi là 2 mặt.

mình đã test thử. Trên FB, nếu nói thuận theo ý các anh, thì không có gì. Nhưng nếu nói theo kiểu của mình như mấy comments trên, ngay lập tức bị xóa comments và chặn FB ngay.

Full Sinopharm
25/12/09
2.706
33.342
113

View attachment 2195961
ảnh nói đúng đó. Cái Vin Q9 đơn giản là Ngáo Giá.
còn phân tích sâu nữa thì nó ngáo nhiều thứ nữa.... :D

Hạng B2
27/6/06
181
465
125
thực ra, mình đọc và thấy nội dung bài viết rất hay. Tuy nhiên mình có vài nhìn nhận khác, có thể từ nghề nghiệp của mình.

nhưng vấn đề là giữa ở đây và FB group của các anh, các anh dùng 2 thái độ ứng xử đối lập nhau. Có thể tạm gọi là 2 mặt.

mình đã test thử. Trên FB, nếu nói thuận theo ý các anh, thì không có gì. Nhưng nếu nói theo kiểu của mình như mấy comments trên, ngay lập tức bị xóa comments và chặn FB ngay.

Bài viết em gửi trên FB group Diễn đàn Bất động sản Việt Nam, với vai trò tác giả. Không phải là admin.

Nếu bác góp ý em thêm một số ý hay một số chuyện bác hiểu rõ, em xin ghi nhận học hỏi. Không có thái độ gì khác.

Em cảm ơn bác!

ảnh nói đúng đó. Cái Vin Q9 đơn giản là Ngáo Giá.
còn phân tích sâu nữa thì nó ngáo nhiều thứ nữa.... :D

mấy thằng trên FB Group đó thì biết cái gì về giá thành xây dựng, chi phí bán hàng, quản lý và vận hành Dự án sau bàn giao. Toàn nói luyên thuyên, thiếu căn cứ, thiếu hiểu biết khi đọc Bảng giá dự án mới.

chúng nó chỉ thích mua hàng của mấy Chủ đầu tư sắp tắt thở hoặc chết rồi để được có giá tốt.

mấy Chủ đầu tư làm nhà ở cao tầng bán giá dưới 17-20 triệu trong 5 - 7 năm trước đây đều khuất núi cả rồi. Mấy thằng khiếm thị sao mà thấy.

bọn đần đó không nhìn thấy toàn cảnh của 12 năm qua đã làm thay đổi nhận thức, hành vi của các Chủ đầu tư, nên đâu có thấu giá bán hiện nay của các Dự án mới.

Thuận An, Di An còn bán 33-35. Sai Gòn sẽ chỉ còn hàng trên 37-40.

Hạng B2
7/9/17
139
176
43
37
mấy thằng trên FB Group đó thì biết cái gì về giá thành xây dựng, chi phí bán hàng, quản lý và vận hành Dự án sau bàn giao. Toàn nói luyên thuyên, thiếu căn cứ, thiếu hiểu biết khi đọc Bảng giá dự án mới.

chúng nó chỉ thích mua hàng của mấy Chủ đầu tư sắp tắt thở hoặc chết rồi để được có giá tốt.

mấy Chủ đầu tư làm nhà ở cao tầng bán giá dưới 17-20 triệu trong 5 - 7 năm trước đây đều khuất núi cả rồi. Mấy thằng khiếm thị sao mà thấy.

bọn đần đó không nhìn thấy toàn cảnh của 12 năm qua đã làm thay đổi nhận thức, hành vi của các Chủ đầu tư, nên đâu có thấu giá bán hiện nay của các Dự án mới.

Thuận An, Di An còn bán 33-35. Sai Gòn sẽ chỉ còn hàng trên 37-40.
Anh nói rất đúng, trên tư duy cdt, còn group kia là của ndt thứ cấp và người mua ở mà.
Thứ nữa là a nêu vấn đề, nghe có vẻ ta đây cao siêu nhưng tuyệt nhiên không có một giải pháp gì đặng giúp xã hội tiến lên cả.
Thời điểm này a nên lùa bọn gà tài chính thấp nó sẽ nhân văn hơn