Tập Lái
22/8/18
14
16
3
Kính các bác hội Everest, đại gia đình FFC
lần đầu em lập thớt và trước tiên chúc anh/chị/em hội Ford Everest và đại gia đình FFC Mạnh khỏe - Vững tay lái - An toàn - Hạnh Phúc.
Thật tình thì cũng thấy tội cho bác "fortuner" và bác "crv" mang tiếng bị bia kèm lạc, trong khi mấy hôm rồi mình có tham khảo một vài nơi để tính lên đời con Ford Everest 2.0L và thật bất ngờ khi tiền "lạc" không thua gì hai "bác" kia. Wow, quá bất ngờ, cả nhà Ev nghĩ sao đây, mong cả nhà cho em xin lời khuyên chứ em cảm thấy hơi bị hoang mang, Chúc "cả nhà" luôn vui vẽ.
Trân trọng

AI GIÁM CHẮC XE FORD EVEREST KHÔNG BIA KÈM LẠC!

#Ford #Fordeverest #Giáxefordeverest

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Ba gác. and Quocdp
Hạng D
7/3/18
1.163
2.422
113
Em đã đặt Everest 4x4, giao xe tháng 10. Đại lý báo giá cho em 2 lựa chọn:
- Tiền mặt 30 củ cho bản 4x4, 20 Củ cho bản 4x2 tita, 10 củ cho bản Trend.
- Mua gói bảo hiểm 2 năm 50 củ cho bản 4x4, 1 năm bảo hiểm 30 củ cho bản 4x2. Tính ra nếu Bác mua xe qua Bank thì lấy gói này thì phù hợp nhất, vì bank yêu cầu mua bảo hiểm giá 1.5%/năm giá trị xe, tính ra thì gói này mình chỉ mất thêm 5-10củ.
Em đã chọn gói thứ 1 nhưng mặc cả xuống 20 củ tiền mặt. 20 củ, rất xót nhưng em chấp nhận với mức giá này vì không không biết sau 116 là gì?

• Like
Reactions: NhaFordBT
Hạng B2
28/7/18
462
99
28
TPHCM
benthanhford.com.vn
- Mua gói bảo hiểm 2 năm 50 củ cho bản 4x4, 1 năm bảo hiểm 30 củ cho bản 4x2. Tính ra nếu Bác mua xe qua Bank thì lấy gói này thì phù hợp nhất, vì bank yêu cầu mua bảo hiểm giá 1.5%/năm giá trị xe, tính ra thì gói này mình chỉ mất thêm 5-10củ.
Em đã chọn gói thứ 1 nhưng mặc cả xuống 20 củ tiền mặt. 20 củ, rất xót nhưng em chấp nhận với mức giá này vì không không biết sau 116 là gì?
Bác inbox em cái địa chỉ showroom đó với :D

• Like
Reactions: Quocdp
Tập Lái
22/8/18
14
16
3
Ủng hộ cách suy nghĩ của bác, chúng ta đồng ý là ai ra kinh doanh cũng muốn lợi nhuận càng nhiều càng tốt, nhưng giá FVN đã công bố, đại lý đã có chiếc khấu nên có chênh lệch thêm thì cũng vừa vừa phải phải thôi chứ nhiều khi nắm yếu tố khan hàng rồi các đại lý "làm giá" thì ai mà không xót tiền, (bác có biết tiền "gói phụ kiện" có nơi tương đương 10% giá xe công bố, bác tin không)
Bác đã chọn được Đại lý ra giá chấp nhận được trong lúc này.
Chúc mừng bác và chúc bác mau có xe sớm nhé, chúc bác khỏe

• Like
Reactions: Quocdp
Hạng D
7/3/18
1.163
2.422
113
Ủng hộ cách suy nghĩ của bác, chúng ta đồng ý là ai ra kinh doanh cũng muốn lợi nhuận càng nhiều càng tốt, nhưng giá FVN đã công bố, đại lý đã có chiếc khấu nên có chênh lệch thêm thì cũng vừa vừa phải phải thôi chứ nhiều khi nắm yếu tố khan hàng rồi các đại lý "làm giá" thì ai mà không xót tiền, (bác có biết tiền "gói phụ kiện" có nơi tương đương 10% giá xe công bố, bác tin không)
Bác đã chọn được Đại lý ra giá chấp nhận được trong lúc này.
Chúc mừng bác và chúc bác mau có xe sớm nhé, chúc bác khỏe
10%, con số khủng khiếp. Em nằm mơ cũng không nghĩ tới con số này.
Với em 20 triệu là con số chấp nhận đc vì mua xe gì cũng phải đợi: pajero sport, Fortuner cũng phải đợi mới có màu xe như ý. Tính ra Everest 1399, pajero sport 1265;Nm nhưng động cơ dầu đã đắt hơn 5-70 củ, phanh chủ động 5-70 củ... Nên theo em giá Everest như vậy là hợp lý.
Nhưng nếu Everest kênh quá 50 củ là em Next, chuyển qua pajero sport ngay. Với lại tiền đâu mà mua:))). 10% chiếc xe là con số khủng khiếp, không phải ai cũng dám bỏ ra số tiền đó.
Voi em Ai bảo "mua xe tiền tỷ thì tiếc gì tiền trăm, tiền triệu" là bốc phét. Món nào ra món đó, 1 xu em cũng xót.

Tập Lái
22/8/18
14
16
3
10%, con số khủng khiếp. Em nằm mơ cũng không nghĩ tới con số này.
Với em 20 triệu là con số chấp nhận đc vì mua xe gì cũng phải đợi: pajero sport, Fortuner cũng phải đợi mới có màu xe như ý. Tính ra Everest 1399, pajero sport 1265;Nm nhưng động cơ dầu đã đắt hơn 5-70 củ, phanh chủ động 5-70 củ... Nên theo em giá Everest như vậy là hợp lý.
Nhưng nếu Everest kênh quá 50 củ là em Next, chuyển qua pajero sport ngay. Với lại tiền đâu mà mua:))). 10% chiếc xe là con số khủng khiếp, không phải ai cũng dám bỏ ra số tiền đó.
Voi em Ai bảo "mua xe tiền tỷ thì tiếc gì tiền trăm, tiền triệu" là bốc phét. Món nào ra món đó, 1 xu em cũng xót.
hehehe. em với bác cùng gu, nói nhỏ anh em mình nghe thôi nhé, nếu sale Ford mà thấy anh em mình đến không những không tiếp mà còn đá anh em mình bay ra khỏi cửa showroom, em sợ lắm, thôi em thăng đây.