Hạng D
8/5/16
2.224
5.897
113
Dạ , em cũng vậy tròn 20 năm cũng chẳng còn quê để mà về . Đối với em thì đã không có Tết từ 20 năm nay rồi. Bởi vậy ngoài những việc cần làm ngày tết em thường tìm những việc làm cho qua thời gian nghỉ này .Tết này em đang sơn lại hết các cửa nhà em , chưa xong mà lại bị sốt xuất huyết vậy là lại nhiệt đới thẳng tiến và đang nằm đây để 8 với các bác cho đỡ buồn .
Trời! Chia sẻ với bác!
Vậy nhà cửa ai lo tiếp đây?
SXH cũng cao lắm nằm viện 1 tuần ah! Chúc bác kịp đón giao thừa ở nhà ;)

Tập Lái
6/3/16
25
44
13
51
Tp HCM
Mình cũng không có quê, chỉ thương cho 2 đứa nhỏ cứ hỏi quê mình ở đâu ba?gẩn tết thấy mọi người nao nao về quê cảm giác buồn vui lẩn lộn, chỉ mong 1 lần

• Like
Reactions: beocon14 and QT75
Hạng B2
9/7/12
198
202
43
chia buồn với bác ,mong bác khỏe mau còn về làm nốt cv của mình

Trời! Chia sẻ với bác!
Vậy nhà cửa ai lo tiếp đây?
SXH cũng cao lắm nằm viện 1 tuần ah! Chúc bác kịp đón giao thừa ở nhà ;)

Dạ cảm ơn 2 bác em đã hết sốt nhưng người còn mệt quá , đang trốn viện về nhà sáng mai vào sớm ạ . Hihihihi

Hạng B2
20/6/16
142
121
43
30
nguời có quê để về mà ko về đc
nguời thì muốn có quê để về mà ko có

đúng là đời heheee

chúc các bác năm mới năm con gà nhà nhà đc yên vui :D

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
nguời có quê để về mà ko về đc
nguời thì muốn có quê để về mà ko có

đúng là đời heheee

chúc các bác năm mới năm con gà nhà nhà đc yên vui :D
Không đi đâu được thì né, né ra mũi Né.
Ai không có quê để về ăn tết hoặc ăn tết tại nhà thì vô đây chia sẻ cảm giác cho dzui

Chúc các anh em năm mới bình an trên đường thiên lý, sức khỏe, hạnh phúc an khang.

• Like
Reactions: QT75 and chauha
Tập Lái
3/1/17
3
3
3
32
e thì cũng sinh ra ở đất sg này nhỏ lớn, quê cha ở L.A nhưng cũng bà con xa e chẳng thân thiết vs ai. sáng mùng 1 chở ông già về L.a chiều lên lại SG, cái cảm giác tết mà khăn gối về quê được chơi năm ba ngày tết e cũng chưa biết no như nào nữa cũng muốn thử 1 lần cho biết. thế nên cứ mọi năm về L.A tảo mộ ông bà tuy đường xá đông đúc dòng người kéo nhau về quê chặc kín đường nhưng e vẫn chọn đi tuyến ql1 chứ không vào cao tốc. cái cảm giác được hòa với dòng người nhìn xe xe cộ cộ va li túi xách hối hả về nhà kia làm cho e cũng bồi hồi khó tả. Những lúc đó cũng thấy vui vì thấy nhiều người được trở về nhà đón tết sau 1 năm dài buôn ba nơi SG náo nhiệt. có năm thì e đi chơi xa hết tết mới mò về, còn năm nay không đi đâu thì e lại có thú vui riêng là sáng sáng xách xe lượm vòng cái SG rồi tấp đâu đó làm ly cfe để cảm nhận sự bình yên cho riêng mình. Lúc đó e không cảm thấy bùn vì không có quê, SG là nơi mình sinh ra và lớn lên mà chỉ là mình tìm được cách trải nghiệm cho riêng mình thôi.