Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
27/8/04
573
2
18
048
otosaigon.com
Có bài trả lòi phỏng vấn của anh Hùng (vẫn trẻ nên gọi anh) - Bộ truỏng TC ngày 27.11.2005
http://www3.24h.com.vn/news.php/52/89798
Em nghe thấy không mạnh bạo nhu lần phỏng vấn truóc . Không biết anh ta có giũ lòi húa là : "xe LD tăng giá năm 06 thì tôi sẽ kiến nghị QH tiếp tục giảm thuế " ?????????????????
Tình hình này chắc Vama có vẻ thắng lý lắm . Thế thì sang năm xe vẫn tăng thôi .
Chán roài .....

Last edited by a moderator:
hau
Hạng B2
1/9/05
364
6
0
sai gon
RE: Ai thắng : VAMA or Bộ truỏng TC ??

Xe thì cũng mua rồi, cổ thì cũng bị cắt rồi= thắng hay thua gì ở đây??

Hạng C
28/8/05
971
3
0
Hồ Chí MInh City

Sang năm bác Hùng mà chuyển sang Bộ khác thì sao nhể, ví dụ như Bộ Công Nghiệp, không lẽ phát biểu :
" ...vì nền Công nghiệp ô tô còn non trẻ của nước nhà, tôi sẽ kiến nghị tăng thuế NK đối với xe ô tô để công bằng với việc tăng thuế TTĐB ....."
lời hứa gió bay thôi

Hạng B2
14/9/04
394
3
18

Vâng tất cả quan chức nào cũng vậy thôi , nói chứ không có hứa , các bác cứ xem bộ trưởng trả lời chất vấn thì biết .
Nhưng cũng tôi nghiệp cho các bác , trả lẽ cứ lật tàu thì bộ trưởng từ chức, vậy có mà từ chức hết à .

Cơ chế cấp trưởng đâu có quyền bổ nhiệm cấp phó , ông phó luôn luôn rình để chụp ông trưởng , do vậy mãi mãi vẫn vậy thôi . mình bác SH thì cũng như muốn bỏ bể , mà bác cứ nói vậy thôi , đằng nào thì có giảm thuế nhập khẩu 50% đi nữa thì bác vẫn thu được thuế này cơ mà , trừ phi 0 % thì bác vẫn thu được thuế khác ( thuế tiêu thụ đặc biệt, thuế VAT , thuế ....)

Hạng B2
26/10/05
401
3
16
www.otosaigon.com

Năm 2006 ngân sách nhà nước sẽ được tăng thêm 217,8 tỷ đồng do biểu thuế ô tô mới mang lại http://www.mof.gov.vn/Default.aspx?tabid=612&ItemID=26438 . Hỏi các bác 1 teo nha, khoản đó ko móc từ túi người tiêu dùng ra thì từ đâu, chả lẽ từ VAMA...???... chuối !!!
Đạo đức giả ở chỗ đấy đấy các bác uii, đăng trên website của bộ tài chính từ tháng 8 thì bác Hùng phải thừa biết giá tăng tại đâu roài... thui tin làm gì ông nhà nước, chia tay em chia tay giấc mơ đẹp... hehhhe!!!

Bin
Hạng B2
29/3/04
300
0
0
53
Vietnam

Em cá la` kiểu gì cũng phải giảm. Không giảm thì Việt Nam sẽ không bao giờ có được chỗ đứng trên trường quốc tế đâu. Yên tâm đi các bác. Em đề nghị chúng ta tất cả đều tẩy chay không mua xe mới nữa nếu tiếp tục tăng giá. Hàng không bán được chắc chắn họ sẽ down giá!!!

Hạng B2
26/10/05
401
3
16
www.otosaigon.com

Trích đoạn: Bin

Em cá la` kiểu gì cũng phải giảm. Không giảm thì Việt Nam sẽ không bao giờ có được chỗ đứng trên trường quốc tế đâu. Yên tâm đi các bác. Em đề nghị chúng ta tất cả đều tẩy chay không mua xe mới nữa nếu tiếp tục tăng giá. Hàng không bán được chắc chắn họ sẽ down giá!!!
Bác cứ hay đùa... !!!

Hạng C
25/2/05
684
10
18
44

Sẽ phải giảm: bằng chứng là nhờ xe Pre mất giá 6K ối bác đã đổi đời xe mới ! hehe

Hạng B2
26/10/05
401
3
16
www.otosaigon.com

Trích đoạn: Nelhn

Sẽ phải giảm: bằng chứng là nhờ xe Pre mất giá 6K ối bác đã đổi đời xe mới ! hehe
Bác nại đùa... sang năm mất luôn cả cái tên Pre!!!

Status
Không mở trả lời sau này.