4x6 confirmed
Hạng D
2/9/08
2.187
1.701
113
Re:Súng hơi, đam mê của phái mạnh!

Salesgiathanh nói:
Hi các bác!
Mình là mem mới của dd, thấy các bắc bàn luận sôi nỏi quá, mình cũng muốn tham gia,
Hiện tại mình có 2 cây, 1 cây Innova cùi bắp và 1 cây cùi mía.
Cây Innova thì mình để ở quê, mỡi lần về quê đi bem mấy con cu đất và lele, Sướng lắm các bác ạh. còn hiện tại ở Sài Gòn mình có cây này
http://www.phomuaban.vn/i...31372&d=1344183009
Mình không up hình dc, các bác xem giúp em, Cây này mình ko biết hiệu và cũng ko biết xuất xứ từ đâu, lúc trước mua của 1 bác, về sửa chết luôn mới dc, nay bắn khá tốt.
Em tính độ chế lại thành 1 cây PCP nhưng chưa biết bắt đầu từ đâu.
Các bác xem và phán hộ mình nhé. và nếu muốn độ chế thì kiếm phụ tùng ở đâu?
Thanks ae nhiều!
Hoàn toàn ko nên tự chế PCP bạn à, nguy hiểm cho bản thân và gia đình lắm, vì 1 cây PCP đúng nghĩa là phải có chai khí nén cao áp dùng cấp "hơi" khi bắn, và khối khí nén trước (precharg) ấy phải có áp suất ít lắm cũng >60 bar (trung bình áp của dòng PCP trong khoảng 120 - 300 bar !!!!!???), ghê chưa, với áp suất đó, vật liệu và công nghệ chế tạo bình chứa ko phải chuyện đùa đâu, lơ mơ nó nổ thì hơn bom đó, hix...

• Like
Reactions: vạn chén say
4x6 confirmed
Hạng D
2/9/08
2.187
1.701
113

78py nói:
em ở phú yên , em muốn mua 1 cây súng về bắn chim chơi , ko cần súng xịn , bình thường là đc cũng ko quá đắt , em chỉ bắn giải trí thôi , có anh nào tư vấn cho em chổ mua không , em ở xa nên chắc phải mua bằng chuyển khoản rồi , có ai giúp em ko .
em xin cảm ơn .
Trước hết, về tâm lý, bạn phải biết rằng pháp luật nghiêm cấm xử dụng súng hơi!!!
Thứ hai, nếu vì yêu thích, sưu tầm, phong thủy v.v... thì bạn cũng cần tìm hiểu và tự trang bị sơ sơ kiến thức về củi hơi đã...
Thứ ba, sau đó, tùy túi tiền, tùy địa phương, tùy cảm nhận... bạn mới QĐ được là sẽ cưới cô vợ nhí họ tên gì, sính lễ ra sao, rước dâu thế nào v.v...
Cứ từ từ, đừng vội vàng...

Hạng B2
26/1/12
261
9
18

@ Quốc Việt: "Ai lai kịt"
Airgun, niềm đam mê của phái mạnh!

Em và cây 45.

Bạn em và cây AR15

Hạng D
22/10/06
2.127
65
48
Houston, Texas

9 xây dựng: Nhìn cái cây AR15 của cậu đang ngồi ngon tuyệt bác ạ !

Hạng B2
26/1/12
261
9
18

Tự ráp đó ku, khoảng $1500, cái ống ngắm $300. Bắn chính xác lắm!

Hạng D
22/10/06
2.127
65
48
Houston, Texas

9 Xây Dựng nói:
Tự ráp đó ku, khoảng $1500, cái ống ngắm $300. Bắn chính xác lắm!

Em thấy nó gọn gàng ghê bác à, hehe Em ghiền cái ống nhắm :D

Hạng D
30/12/10
2.072
650
113
GMFC & FRIEND

9 Xây Dựng nói:
Có bác nào chơi súng lục kô?

Em thích cây này lắm, hồi trước cơ quan có cấp cho 1 cây CCHT bắn đạn cao su-nổ-hơi cay tương tự cây này, bắn đã lắm...