Tư Vấn Đầu Tư Akari City của Nam Long

Hạng B2
30/8/16
372
403
105
Tp HCM
Cũng chẳng muốn tranh luận các bác làm gì. Nhiều khi nói thật thì nhiều người không vui. Cứ để thời gian kiểm chứng. Bác nào thấy ngon thì cứ ôm nhiều vào.
Trong các group chuyển nhượng của Akari, giá rao chênh đợt 1 đang giảm. Thấy ngon thì hốt vào. Ngay cả bạn lên mạng khoe rất nhiều tiền, giữ 60 suất á. Cơ hội để mua thật nhiều, mà giá còn rẻ hơn đợt 2 đến 300-400tr kìa.

Hạng B2
30/8/16
372
403
105
Tp HCM
Mới bán giùm con bé sale quen một căn chênh 130tr mới vô có 200 mấy. Bố nào chê hiệu suất này thì chắc dân buôn đá mới sang :))
Trước 2 tuần mở bán, mình đã bán đc 135, và thằng ku em bán đc 145tr rồi kìa, mới vào có 10%. Sau đó thị trường đẩy lên 200 sau ngày mở. 1 tuần sau giá bắt đầu giảm. Tuy nhiên chỉ 56 mới bán đc chênh như vậy. Căn 72 lúc trước chênh 40-70tr., Sau đợt mở bán đẩy lên hết 100, rồi sau đó hạ lại như lúc trước mà rất ít khách hàng hỏi.
Các bác nào bán Akari City xác nhận lại mình nói có đúng không

H79 confirmed
Hạng B2
6/12/18
291
270
81
Tui chỉ thật sự ái ngại cho ai mua phương thức thanh toán 1 của Ak3, Ak4 thôi (giá căn 75m2 tăng 400tr so với đợt 1, tháng 3 đã phải vào đến 30%). Các bác tính chuyện đầu tư dài hạn đi. Akari không thế chấp sổ đỏ ở Ngân Hàng. Căn 75m2 sẽ vào 1ty2 khi giao nhà, có thể vay Vietcombank để trả 45% nhận nhà rồi cho thuê - người thuê nhà trả lãi - mình trả nợ gốc. Trong năm 2019 chỉ duy nhất dự án Citi Grand của Kiến Á ở Cát Lái được chấp thuận đầu tư vì có giấy chứng nhận quyền sử dụng đất là đất ở, còn lại toàn là bán hàng bằng niềm tin thôi. Giờ mấy dự án mở bán HOT gì đó, hỏi có dự án nào có sổ đỏ, GPXD toàn khối chưa? (nếu chỉ có GPXD hầm thì nó vẫn nợ sổ đỏ dự án nhé).

Hạng D
9/8/13
1.294
1.569
113
Tui chỉ thật sự ái ngại cho ai mua phương thức thanh toán 1 của Ak3, Ak4 thôi (giá căn 75m2 tăng 400tr so với đợt 1, tháng 3 đã phải vào đến 30%). Các bác tính chuyện đầu tư dài hạn đi. Akari không thế chấp sổ đỏ ở Ngân Hàng. Căn 75m2 sẽ vào 1ty2 khi giao nhà, có thể vay Vietcombank để trả 45% nhận nhà rồi cho thuê - người thuê nhà trả lãi - mình trả nợ gốc. Trong năm 2019 chỉ duy nhất dự án Citi Grand của Kiến Á ở Cát Lái được chấp thuận đầu tư vì có giấy chứng nhận quyền sử dụng đất là đất ở, còn lại toàn là bán hàng bằng niềm tin thôi. Giờ mấy dự án mở bán HOT gì đó, hỏi có dự án nào có sổ đỏ, GPXD toàn khối chưa? (nếu chỉ có GPXD hầm thì nó vẫn nợ sổ đỏ dự án nhé).
Hỏi ngu phát, cho thuê đc bn anh? Vay 1 tỷ 1 tháng trả cũng tầm 10 chẹo. Lúc đó cạnh tranh dí carina, gate 1 gate 2 hả? Carina và gate 1 đang cho thuê tầm 9-10 chẹo. Akari thêm 1 lượng lớn ra hàng cho thuê thì giành nhau mà ra hàng nha. Giá 10-11 chẹo thuê cc ở trubg tâm quận 5 quận 10 đi làm cho tiện.

• Like
Reactions: Hodzota
Hạng C
3/6/16
707
1.281
93
Trước 2 tuần mở bán, mình đã bán đc 135, và thằng ku em bán đc 145tr rồi kìa, mới vào có 10%. Sau đó thị trường đẩy lên 200 sau ngày mở. 1 tuần sau giá bắt đầu giảm. Tuy nhiên chỉ 56 mới bán đc chênh như vậy. Căn 72 lúc trước chênh 40-70tr., Sau đợt mở bán đẩy lên hết 100, rồi sau đó hạ lại như lúc trước mà rất ít khách hàng hỏi.
Các bác nào bán Akari City xác nhận lại mình nói có đúng không
Căn em vừa mới bác giùm cho bạn sale là căn 70 (chẳng biết là 70 mấy nữa vì chỉ đứng tên cái hợp đồng chứ không cầm tận tay) đấy bác ợ. Bác lại hố tập 2 rồi :v Đã vậy còn là view nội khu chứ chưa được view ngoài nữa.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
13/7/19
31
3
11
26
Mấy bác cho e hỏi. Khi mình mua 1 căn mà ng bán mới đóng 50%. Họ yêu cầu mình cọc nhiều để đóng nốt cho cđt để họ nhận nhà rồi sau đó sang tên cho mình thì có vấn đề j ko mấy bác

Hạng C
3/6/16
707
1.281
93
Mấy bác cho e hỏi. Khi mình mua 1 căn mà ng bán mới đóng 50%. Họ yêu cầu mình cọc nhiều để đóng nốt cho cđt để họ nhận nhà rồi sau đó sang tên cho mình thì có vấn đề j ko mấy bác
Nếu có sale của cdt hỗ trợ thì ko vấn đề miễn trên hợp đồng công chứng ghi rõ số tiền hai bên đã đóng là dc. Thực ra nhà chưa sổ thì chỉ sang tên cái hdmb thôi, và bên mua trên hd vẫn là chủ cũ chỉ có thêm cái phụ lục chuyển người sở hữu sang cho chủ mới thôi.

Tập Lái
16/12/18
34
20
3
nhadatnamlong.com.vn
Rủi ro thì có đó Bác. Vì Nam Long chỉ làm việc vs bên mua khi nào 2 bên Công chứng và đóng Thuế thôi