Thảo Luật Chung Alibaba và 1000 tên cướp?

Hạng B1
28/7/16
53
55
18
Em đính chính thêm với bác. Thực chất nó mua đất nông nghiệp với giá rất rất rẻ. Sau đó tự ý phân lô bán nền. Ví dụ nó mua 1 mẫu đất giá rẻ bèo nhèo. Phân lô bán cho bác 300 chai. Cam kết 30% với bác. Đợt 2 nó làm hạ tầng. Mua lại của bán 390 chai sau 12 tháng.Bán cho ng mua sau giá 420tr/m2 và cứ như vậy..
Đồng ý với bác!!!

Hạng D
24/6/14
1.935
2.840
113
Em đính chính thêm với bác. Thực chất nó mua đất nông nghiệp với giá rất rất rẻ. Sau đó tự ý phân lô bán nền. Ví dụ nó mua 1 mẫu đất giá rẻ bèo nhèo. Phân lô bán cho bác 300 chai. Cam kết 30% với bác. Đợt 2 nó làm hạ tầng. Mua lại của bán 390 chai sau 12 tháng.Bán cho ng mua sau giá 420tr/m2 và cứ như vậy.. Còn người mua đầu sau khi nhận 390tr lại bị dụ để mua thêm đất ở 1 dự án khác của nó. Cuối cùng tiền lời chả vào túi khách hàng vẫn ở trong túi nó thôi
99.99% mua đều đầu tư. Bị mờ mắt vì cam kết lợi nhuận. Và người lớn tuổi ko có thời gian quản lý đất đai.
Em góp ý thêm quan điểm này. Khách hàng thường bị bên này dụ vì nó trưng ra cái sổ đỏ đứng tên của lãnh đạo bên đó, cái này chính là cái thính hiệu quả nhất để nó dụ được khách hàng. Vì thật ra các dự án lớn hoặc có quyết định 1/500 phải được các cấp cơ quan chính quyền phê duyệt. Nên đa phần người mua cứ nghĩ nó có sổ đỏ là ok mua :D

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Em góp ý thêm quan điểm này. Khách hàng thường bị bên này dụ vì nó trưng ra cái sổ đỏ đứng tên của lãnh đạo bên đó, cái này chính là cái thính hiệu quả nhất để nó dụ được khách hàng. Vì thật ra các dự án lớn hoặc có quyết định 1/500 phải được các cấp cơ quan chính quyền phê duyệt. Nên đa phần người mua cứ nghĩ nó có sổ đỏ là ok mua :D
bác nói quá đúng. Bọn Alibaba lừa đảo sẽ có ngày phải trả giá

Hạng D
24/6/14
1.935
2.840
113
Có khi có người chống lưng, hoặc nó vẫn có cái lý do lách luật mà cơ quan chính quyền cũng ko làm gì đc. Còn khách hàng thì đúng là khi đã vào trong ổ của nó thì xác suất từ chối chỉ còn 1-5% thôi. Y hệt đa cấp, đã vào là nó phải ép cho khi nào theo tụi nó mới yên :D

Hạng B2
18/1/19
313
145
86
33
Theo em thì nó vẫn sống được trong 1-2 năm nữa.
Mô hình của nó vẫn là mô hình Ponzi. Dự án chỉ là ảo cái áo khoác lên thôi. Bác đọc hợp đồng của nó mới thấy toác mồ hôi..không có 1 tí giá trị pháp lý trong tranh chấp cả.

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Túm lại đa số toàn gà mờ vì nghe lợi nhuận hấp dẫn mà nhào dzô... thèn ali33 này nó đã được lên báo từ mấy năm rồi ( tui chả nhớ chính xác thời gian ) mà cho đến giờ vẫn còn có nai tơ bị dính vào bẩy. Xem ra thiên hạ mù quáng vì nghe lời tụi nó dụ dổ !!!!!’

Hạng D
24/6/14
1.935
2.840
113
Theo em thì nó vẫn sống được trong 1-2 năm nữa.
Mô hình của nó vẫn là mô hình Ponzi. Dự án chỉ là ảo cái áo khoác lên thôi. Bác đọc hợp đồng của nó mới thấy toác mồ hôi..không có 1 tí giá trị pháp lý trong tranh chấp cả.
Em thì chưa thấy cái hợp đồng của nó thế nào cả, bác có up lên cho mọi người phân tích chơi :D

Hạng D
4/8/11
1.048
4.270
143
Thằng này ác ở chổ nó không những không kiếm tiền bằng cách tạo ra giá trị gì đó cho xã hội mà nó còn moi tiền chủ yếu từ những người có chút tiền chắt mót hoặc vay tiền mua đất mong an cư (người kha khá thì dễ gì dụ được họ, còn người giàu thì khỏi nói rồi, họ không lấy tiền người khác chứ ai mà lấy được tiền của họ)

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Túm lại đa số toàn gà mờ vì nghe lợi nhuận hấp dẫn mà nhào dzô... thèn ali33 này nó đã được lên báo từ mấy năm rồi ( tui chả nhớ chính xác thời gian ) mà cho đến giờ vẫn còn có nai tơ bị dính vào bẩy. Xem ra thiên hạ mù quáng vì nghe lời tụi nó dụ dổ !!!!!’
Rất nhiều người có lời đó. quan trọng ai là người cuối cùng (khi Ali3 vỡ trận)

Hạng D
24/6/14
1.935
2.840
113
Em có nói trên đó bác, nó y như đa cấp, đã vào là sẽ khó mà thoát đc. Rồi hiệu ứng đám đông, rồi bài toán lợi nhuận.... đa phần những ai mua đều là những khách có độ tuổi trung niên trở lên.