Thảo Luật Chung Alibaba và 1000 tên cướp?

Hạng D
24/6/14
1.943
2.844
113
Em được đọc nhưng quên chụp lại mất. Để em đi gạ sale rồi hú bác.
Thì mô hình Ponzi vốn rất nổi tiếng mà bác. Nhưng khi ứng dụng trong BDS nó vẫn sẽ sống tiếp khi vẫn có nhiều người mua. Và vẫn còn dự án cho nó bán. Có những người còn bỏ ra chục tỉ đầu tư cho nó
Mấy cái này thì em có zalo sale mà bác, chưa kể lúc nào cũng chụp cảnh khách hàng lên nhận lợi nhuận với một đống tiền mặt :D

Diamond Hand
7/10/11
572
9.184
93
Tụi này nó ko sợ pháp luật đâu, vì luật v n chưa cập nhật kịp liên quan đến ponzi.
bao nhiêu vụ từ ifan, one coin, scoin , bitkingdom, bitconnect... rồi máy đào eth này nọ , lên báo chỉ mặt từng thằng rồi có ai bị làm sao đâu?
chưa đủ chứng cứ kết luận lừa đảo nên cùng lắm phạt hành chính là xong.

Hạng D
24/6/14
1.943
2.844
113
Cái chính là xử lý nó thế nào mới quan trọng. Chứ giờ chỉ có đăng đàn cảnh báo thôi, mà chỉ cảnh báo thì đc ngày 1 ngày 2 chứ ko xuyên suốt đc. Chưa kể việc cập nhật thông tin của nhiều khách hàng lại quá chậm, rồi cái lợi nhuận bên đó đưa ra đủ sức xóa đi những cảnh báo của cơ quan chức năng

Tập Lái
15/12/15
29
33
23
37
Cái của nó không phải kiểu ntn bác ơi... Như thế này mới đúng nè..
https://www.youtube.com/watch?v=iI2-tWHtkxs
Nhưng nó có 1 cái để hô hào đảm bảo cho KH là KH có mất tiền vẫn còn đất =))
Cũng loại biến tướng thôi, như kiểu chơi hụi, trả lãi 30pt/ tháng. Trả như vậy, nó ko giưt mới lạ, túm lại là vì tham thôi. Khi chết đừng có kêu.....
Năm nào cũng giải cứu nông sản đó...

Hạng D
24/6/14
1.943
2.844
113
Cũng loại biến tướng thôi, như kiểu chơi hụi, trả lãi 30pt/ tháng. Trả như vậy, nó ko giưt mới lạ, túm lại là vì tham thôi. Khi chết đừng có kêu.....
Năm nào cũng giải cứu nông sản đó...
Đến giờ sale vẫn còn đang biện minh với khách hàng là cty mua cá nhân rồi đứng tên, cam kết sẽ ra sổ cho khách? Vậy mua cá nhân đất nông nghiệp mà ko lên xin chuyển đổi tách thửa, xin quy hoạch....thì ra sổ kiểu gì? Vậy mà nhiều người vẫn tin sái cổ là nó sẽ ra sổ cho mình :D

Hạng F
20/11/14
5.086
12.190
113
Đến giờ sale vẫn còn đang biện minh với khách hàng là cty mua cá nhân rồi đứng tên, cam kết sẽ ra sổ cho khách? Vậy mua cá nhân đất nông nghiệp mà ko lên xin chuyển đổi tách thửa, xin quy hoạch....thì ra sổ kiểu gì? Vậy mà nhiều người vẫn tin sái cổ là nó sẽ ra sổ cho mình :D
Sang Nhơn Trạch ghê ko kém...bọn cty môi giới dẫn tới ruộng chỉ vào khoảng đất nói " đất đó". Hỏi đất gì ? nó nói đất lúa hay cây lâu năm ( chả có hạ tầng, điện nc gì cả..). chỉ hứa tách sổ...xung quanh ruộng lúa mênh mông. 1 nền như vậy nó ăn chênh 25% đến 30% :D:D:D

Hạng D
24/6/14
1.943
2.844
113
Sang Nhơn Trạch ghê ko kém...bọn cty môi giới dẫn tới ruộng chỉ vào khoảng đất nói " đất đó". Hỏi đất gì ? nó nói đất lúa hay cây lâu năm ( chả có hạ tầng, điện nc gì cả..). chỉ hứa tách sổ...xung quanh ruộng lúa mênh mông. 1 nền như vậy nó ăn chênh 25% đến 30% :D:D:D
Bởi thế mới nói, dân mình nhiều người vẫn tham quá hóa mờ. Đến lúc nó bùng thì lại đổ lỗi cho cơ quan này nọ. Mua đất đai nhà cửa. 1 là thông qua các cdt uy tín, 2 là chịu khó lên trên các đơn vị cơ quan chức năng mà tìm hiểu. Cứ nghe tụi làm ăn bất chính đấy thì có ngày cám còn ko có mà ăn

Hạng C
25/10/16
984
3.423
93
Gia Định Thành
Cái hay là nó nhồi sọ được 2700 nhân viên mà ko phải cty nào cũng làm được, mình không hiểu bọn nhân viên ko biết hay cố tình ko biết.

Hạng F
20/11/14
5.086
12.190
113
Cái hay là nó nhồi sọ được 2700 nhân viên mà ko phải cty nào cũng làm được, mình không hiểu bọn nhân viên ko biết hay cố tình ko biết.
hoa hồng cao
hôm qua cưỡng chế PHú Mỹ. 1 đám nv của alibaba nhảy vào liều mình chống đối chính quyền... bắt 10 chú . kkkkk