Hạng D
13/1/11
2.425
33.685
113
ToiyeuFord nói:
GDP_2011 nói:
Nhự vậy là FF classic có xuống màu hả bác???????

Xe của hãng nào, màu nào mà ko xuống theo thời gian sử dụng hả bác. Chủ yếu sử dụng kỹ, rửa xe đúng cách và bác mua chai đánh bóng xe về lau sau mỗi lần rửa thì sẽ bảo vệ nước sơn tốt hơn
Bác giới thiệu cho em vài nhãn hiệu đánh bóng với, em hay vào metro thấy bán mấy laoị của HQ mà hok dám mua, sợ đánh nó hok có bóng mà lì mặt sơn luôn thì khổ.

Hạng D
23/8/08
3.145
1.836
113
45
kim cương ko màu mà, sao lại trắng kim cương được?
mở file thì thấy trắng là trắng thôi à.

Hạng C
28/4/09
825
37
48
41
Liqui Moly nói:
Oài có màu trắng kim cương nữa ah. Xe em trắng... true milk thui hehe

gọi trắng kim cương thôi chứ nó là true milk như ý bác đó.. hihi

Pha Hoang nói:
Sorry bác, em thấy bên hãng nói do thay đổi này mà xe e về chậm, nên đưa lên diễn đàn xem có đúng hay không. Em cũng không thấy rõ sự khác biệt, và đây cũng không phải là thông tin quan trọng.
Tiện đây bác cho em hỏi màu nội thất new focus Titanium có gì thay đổi không a? E mới xem xe, thấy màu nội thất khác trước, không biết có phải do điều kiện ánh sáng hay không?

Bác cụ thể hơn chút dc ko ah. Cơ bản là Titanium (sedan) nội thất màu be, Sport+ nội thất màu Đen

Ford chưa áp dụng combination để mix qua lại giữa 2 form.

Last edited by a moderator:
Hạng C
20/3/13
667
1.291
93
ToiyeuFord nói:
Liqui Moly nói:
Oài có màu trắng kim cương nữa ah. Xe em trắng... true milk thui hehe

gọi trắng kim cương thôi chứ nó là true milk như ý bác đó.. hihi

Pha Hoang nói:
Sorry bác, em thấy bên hãng nói do thay đổi này mà xe e về chậm, nên đưa lên diễn đàn xem có đúng hay không. Em cũng không thấy rõ sự khác biệt, và đây cũng không phải là thông tin quan trọng.
Tiện đây bác cho em hỏi màu nội thất new focus Titanium có gì thay đổi không a? E mới xem xe, thấy màu nội thất khác trước, không biết có phải do điều kiện ánh sáng hay không?

Bác cụ thể hơn chút dc ko ah. Cơ bản là Titanium (sedan) nội thất màu be, Sport+ nội thất màu Đen

Ford chưa áp dụng combination để mix qua lại giữa 2 form.
lúc trước em thấy màu da ghế là màu kem hơi vàng vàng, bây giờ thì chuyển sang màu hơi xám xám cùng màu với nội thất khác của xe. Em quên không chụp hình òi! Hôm đi xem thì có 1 nhân viên bán hàng mới nên cũng không nắm rõ, hôm sau em hỏi sale "già " thì nói không thay đổi gì, có thể do ánh sáng. Nhưng e vẫn thấy khác vì lúc trước màu ghế khác với màu một số bộ phận khác trên xe, nhưng bây giờ thì lại cùng màu. Mà em cũng không nhớ chính xác bộ phận gì, nên cũng không dám chắc! Mai mốt em chụp hình gửi các bác vậy.

tts confirmed
Hạng B2
20/6/06
313
6
18
Hà Nội
vantaibacnam.com
Em vừa hỏi sale thấy bẩu là chẳng thay đổi giề, vẫn màu diamond white (trắng kim cương) như khi mới ra thoai, các bác giải ngố cho em phát ợ!

Hạng C
28/4/09
825
37
48
41
tts nói:
Em vừa hỏi sale thấy bẩu là chẳng thay đổi giề, vẫn màu diamond white (trắng kim cương) như khi mới ra thoai, các bác giải ngố cho em phát ợ!

Thông tin chính xác đã có văn bản gửi đại lý. Nhưng đây là tt mới và (thật ra) cũng ko quan trọng lắm ảnh hưởng đến kiểu dáng, thông số, chất lượng...

Last edited by a moderator:
Hạng F
8/8/06
6.456
21.061
113
40
Hồi giờ màu trắng của Ford điều mang mã là DW ( Diamond White) nó là trắng kim cương chứ còn gì nữa :cool: