Hạng C
2/10/04
757
10
18
54
BGTVT
Chào các Bác !
Từ hồi lấy xe đến giờ, đi vòng lòng cũng được gần 700Km . Tối nay khi de vào gara, em tình cờ không đóng cửa kính bên tài thì nghe rõ âm thanh xì xì hoặc xè xè và một số tiếng động khác khi chuyển vị trí cần số sang P, R, N, D

Hai vị trí P và N thì không nghe xì xì hoặc xè xè .
Em không biết khi mới nhận xe có bị hay không vì cứ mở máy lạnh nên nâng kính nên không so sánh được .
Cho em hỏi hộp số AT là như vậy là bình thường hay bất thường ? Xe các bác có hiện tượng tương tự hay không ?
Thanks

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
RE: Âm thanh của hộp số AT - Gala 2.0

Em nghĩ không phải tiếng kêu của hộp số tự động đâu bác ui, nếu mỗi sáng bác lăn bánh hay vận hành ở chế độ R thì nghe tiếng kêu lụm lụm.. ở hệ thống thắng Đĩa đó thôi!

Hạng B2
20/6/07
156
0
0

Tốt nhất bác vào đại lý cho người ta kiểm tra đi.

HP confirmed
Hạng C
11/12/03
775
1.762
93

Em cũng nghĩ là bác nên vào hãng kiểm tra, xe bác còn quá mới.

@Bác Hải: Cái tiếng kêu của thắng đĩa thì không thể là "xì xì hoặc xè xè" được bác ợ:D

Hạng C
2/10/04
757
10
18
54
BGTVT

@ bác Hải: Kêu lục cục nhỏ nhỏ, chạy hơn 100 mét thì hết thì em biết .
Còn kêu xè xè :D hoặc xì xì thì hạ kính và ở trong Gara mới nhận thấy . Còn ngoài đường thì ồn quá không nghe được đâu !
Các Bác giúp kiểm tra xe của các Bác rồi cho em biết nha ! Thông cảm cho em mới có xe lần đầu

Mà phải vào hãng khi chưa được 1000 Km thì .......

Hạng B2
26/10/05
497
0
16
53
www.otosaigon.com

@bác Không phí phạm: tiếng đó là bình thường mà bác. Trong hướng dẫn sử dụng có nói: đó là tiếng của mô-tơ chuyển số của HSTĐ, nó truyền động bằng dây cu-roa vào hộp số qua li hợp nên có tiếng kêu đó. Em nghĩ không cần phải kiểm tra đâu bác ơi.