Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.744
113
tấm này em thấy giống giống thể loại ảnh "tip shit" hay sít xít gì đoá :D

Amatuer Lang thang với Film Photography OM - Zenit - Zeiss Ikon

Hạng B2
10/4/10
405
0
16
48
gallardo_thanh nói:
tấm này em thấy giống giống thể loại ảnh "tip shit" hay sít xít gì đoá :D

He he he, theo em biet thi trong nhiếp ảnh không có thể loại bác nói, chắc là "tip shit" này là suy nghi trong đầu của bác!?

Quả ảnh này đúng là em thất bại nặng nề!!! Cảnh hai cụ già quá hay mà em thì quá tệ!

Hạng B2
10/4/10
405
0
16
48
viet thang 318i nói:
không ah, em nhớ hồi nhỏ bác em hay lấy máy cơ (film) chụp, em cũng táy máy từ hồi đó (khoảng 4-5 tuổi) và bị ấn tưởng bởi cái màu máy phim từ đó bác ạ

bác 318i hay quá, 4-5 tuổi mà đã biết táy máy ra chất màu máy film như em đã GIÀ tuổi này luôn!

Em mới tập chụp choẹt được hai tháng, chỉ được cái nhiệt tình, mua vài cái máy ảnh cùi zenit - OM rồi tự sướng, nên bằng lòng với những gì minh có thôi ạh! Em cũng dốt vi tính, nên cứ chụp sao để vậy ngắm và tham gia diễn đàn.

Cảm ơn bác hưởng ứng!

Hạng B2
10/4/10
405
0
16
48
Em quay lai tiếp với OM10 + pentacon 50/1.

Hoàng hôn

Streetlife

Hạng D
19/9/08
1.277
4
38
www.otosaigon.com
@ chủ thớt: Hình của bác chưa nói về vấn đề khác, chỉ nói chụp đủ hay thiếu sáng thì chỉ có một vài tấm đủ sáng còn lại là under hết bác ạ.

Hạng B2
10/4/10
405
0
16
48
Fesantasat nói:
@ chủ thớt: Hình của bác chưa nói về vấn đề khác, chỉ nói chụp đủ hay thiếu sáng thì chỉ có một vài tấm đủ sáng còn lại là under hết bác ạ.

Cảm ơn bác góp ý cho em, roll film này em chụp tầm thời gian khoang 4-6:30 chiều, mà thú thật là khi cầm máy OM10, em không biết đủ sáng thiếu sang thế nào, để chế độ manual, em xoay toc o tầm 60-125 tùy khẩu em xoay từ 1.8 - 5.6 chủ yếu là em nhìn trong viewfider thấy chủ thể em lấy nét rõ thế nào(cái này em cảm nhận), các vấn đề khác bác góp ý thêm cho em rõ hơn để em sửa sai dần ạh, Em còn gà lắm, nhưng đam mê tí nhiếp ảnh nên rất chịu khó bấm liên tục(mấy ngày nay mỗi ngày em làm 1 roll film đấy ah)
, chỗ em film UXI100 hoac FUJI chi có 20K, tráng và scan chỉ 10K/cuôn) nên em rất tích cực...

Nhưng nhìn chung chủ quan em tự nhận xét lại thì những ảnh post sau thì "dễ coi" hơn các ảnh trước, đó là kì vọng mà em mong muốn khi các bác vào topic cua em.

Hạng D
3/5/09
2.214
48
0
Bác làm cuộn cũng hết 30K, đắt hơn máy số đó chứ. Quay về máy số dễ chụp hơn bác ạh. bác rành kỹ thuật chụp máy số, quay về máy phim sẽ khác ngay.

Hạng D
3/9/08
4.594
46.978
113
Đôi mắt cùi của em hễ thấy hình chụp mà phông xoá mờ căm là nhức không chịu được, nên em cũng tạm cách biệt với thể loại này luôn:)

Hạng D
22/11/05
1.037
57
48
bác chủ thớt hiểu lầm ý em rồi. Hiện giờ em cũng đang nghiên cứu về máy chụp film và scan. Tại thấy hình bác scan ko bị bụi nên ko biết là bác tráng ra hình rồi mới scan hay là scan trực tiếp lên film âm bản luôn.