Hạng C
13/2/09
549
36.602
93
Tâm lý dân Việt nói chung có lẽ đã ăn sau vào tiềm thức đó là chuộng thuốc nam và thuốc Bắc. Đi bệnh viện khám chữa bệnh nghiêm chỉnh thực ít mà hễ ai nói cóc nhái, mật rắn lá đi đủ... chữa được cái này hay cái kia là nốc vô tư :D. Thậm chí mấy viên cao đơn hoàn tán chả có biết có cái gì trong đó, nhưng chỉ cần truyền miệng là hay, nhanh khỏi... là mua ko cần suy nghĩ.:D

Hạng C
13/4/09
518
14.686
93
Đột quỵ do thiếu máu não hay bể mạch máo não, nếu bể mạch máu não mà uống cái này thì đi sớm hơn. Vì vậy bệnh nhân phải đc sự khám chẩn đoán & tư vấn của bác sĩ trước khi dùng cái này chứ kg phải đột quỵ hay ngừa đột quỵ thì uống (nghe radio nói vậy lâu rồi)
Có 2 cái riêng nhưng dân mình lại thường hiểu chung chung!
Tai biến: Vỡ mạch máu
Đột quỵ: Máu không lên não

Còn viên thuốc gì gì đó của Chị na thì mình nghĩ chẳng có tác dụng gì! Vì bản chất người đã có điều kiện bỏ ra 2.5 triệu mua thì thứ nhất là họ có tiền, thứ 2 là họ rất quan tâm đến sức khỏe bản thân cũng như người thân trong gia đình. Nên họ luôn theo dõi sức khỏe và nếu có Tai biến/Đột quỵ của người thân trong gia đình thì họ sẽ cấp tốc gọi cấp cứu để đến bệnh viện sớm nhất có thể! Chính vì thế khả năng phục hồi của họ là cao nhất. Còn viên thuốc đó uống hay không uống cũng vậy thôi, không thể kiểm chứng và chẳng có cơ sở nào người bình thường kiểm chứng, chỉ là đồn đoán!

Hạng D
12/10/12
2.428
88.036
113
Cầm 100usd trong tay. Tới phòng CC thì dúi cho BS trực, thế mà lại sống. 100 con trâu cũng vứt à :)

Hạng D
4/12/14
1.906
88.722
113
53
Haiza nhà em có 1 hộp nhìn như kẹo Chocolate mỗi viên có 1 hộp nhựa nhỏ, tối về chụp hình.
Giá chát lắm hả mấy anh? :eek:

Hạng B2
28/12/09
471
2.584
93
Tp Hồ Chí Minh
Bạn em đang bán, giá khoảng 100 chum/ viên
mấy bà tám bạn em đã có người mua (chồng bả đột quỵ uống, bả ko uống) cũng nói giá khoảng 100 chum/ viên
em tính mua vài viên để đó, lỡ đâu bố mẹ hay vc em có chiện gì thì có mà ... quất
công dụng nghe nói chữa được tá lả nhưng chủ yếu là trong khoảng thời gian vàng sau đột quỵ nếu uống thì giảm được tối thiểu di chưng của đột quỵ ...
nhưng khi em tìm kiếm thông tin thì toàn chi chi ko à
em có nên mua vài viên phòng thủ hem các bác?
Chỉ biết thuốc này có tính hàn, khi hết date, chị em nóng trong người khi TMK có thể dùng! Đây cũng là chỉ định của lang băm phường thôi.
Ở VN có món thuốc Trật Đả Hoàn - cũng có chức năng tan máu đông uống phòng bệnh cũng tốt!

• Wow
Reactions: cukhoaisung
Hạng C
28/12/06
690
8.061
93
44
Gầm Cầu Ông Lãnh
Tâm lý dân Việt nói chung có lẽ đã ăn sau vào tiềm thức đó là chuộng thuốc nam và thuốc Bắc. Đi bệnh viện khám chữa bệnh nghiêm chỉnh thực ít mà hễ ai nói cóc nhái, mật rắn lá đi đủ... chữa được cái này hay cái kia là nốc vô tư :D. Thậm chí mấy viên cao đơn hoàn tán chả có biết có cái gì trong đó, nhưng chỉ cần truyền miệng là hay, nhanh khỏi... là mua ko cần suy nghĩ.:D
hỏng coá à nha, nhà em từ đời trước tới đời em theo Tây y à nha
hổm em ra chợ, ngồi quán cóc ở chợ chơi mấy con mẹ tám, có 1 bà kể về cái loại An cung ngưu hoàng hoàn này, bả nói nhờ người đặt mua tận TQ đem về cho chồng bả, ổng cũng đột quỵ gì đó đưa vào bv, bả lén đem vô cho uống, rồi kể là giờ ck bả ngon lành cành đào, đi uýnh gôn lại rùi... nói chung là mô tả loại thuốc này rất thần thánh nhưng rất khó mua vì hàng giả nhiều lắm
hnay em thấy trên zalo bạn em ở HN bán loại này, mà bạn em thì em tin bả ko bán đồ bậy bạ bao giờ, đang nghĩ tới mua 1-2v lận lưng nhưng rùi thấy có vẻ cứ mơ hồ thế nào ấy nên leo lên đây hỏi xem thía nào
mà em thấy đúng rùi ,nếu lỡ có gì cứ nhét 1-2 trăm chum vào túi bác sĩ rùi nhờ vả
an toàn hơn mua mấy viên thuốc này

Hạng C
13/2/09
549
36.602
93
hỏng coá à nha, nhà em từ đời trước tới đời em theo Tây y à nha
hổm em ra chợ, ngồi quán cóc ở chợ chơi mấy con mẹ tám, có 1 bà kể về cái loại An cung ngưu hoàng hoàn này, bả nói nhờ người đặt mua tận TQ đem về cho chồng bả, ổng cũng đột quỵ gì đó đưa vào bv, bả lén đem vô cho uống, rồi kể là giờ ck bả ngon lành cành đào, đi uýnh gôn lại rùi... nói chung là mô tả loại thuốc này rất thần thánh nhưng rất khó mua vì hàng giả nhiều lắm
hnay em thấy trên zalo bạn em ở HN bán loại này, mà bạn em thì em tin bả ko bán đồ bậy bạ bao giờ, đang nghĩ tới mua 1-2v lận lưng nhưng rùi thấy có vẻ cứ mơ hồ thế nào ấy nên leo lên đây hỏi xem thía nào
mà em thấy đúng rùi ,nếu lỡ có gì cứ nhét 1-2 trăm chum vào túi bác sĩ rùi nhờ vả
an toàn hơn mua mấy viên thuốc này
Đấy! thế mà mợ còn chưa chịu là thuốc được chứng nhận hiệu quả thông qua truyền miệng và có ý định mua nữa:D, chớ có phải mợ qua kênh thông tin chính thức như bác sĩ hay giấy chứng nhận là thuốc điều trị bệnh của BYT đâu?
Thuốc này toàn là bán thông qua xách tay, chứ có nơi nào là đại lý chính thức hay nhà thuốc bán theo giấy phép đâu nà:)

• Haha
Reactions: cukhoaisung