Em phải đăng nhập để like cho bác, bác cho em hỏi cách chạy ntn mà từ nam xuống biển, ra trung vào nguyên mà bác ko dính bánh mì vậy, ko tốc độ thì cũng len, e thấy mấy anh áo vàng gài ghê lắm(e chạy từ Buôn Ma Thuột ra Vinh mà dính bánh mì 4 lần, ức nhất là bị ở Huế) mong bác chỉ vài chiêu, chắc do e tài mới lái non, chứ xe e thì tự động hết, fucus 2016 bác. Thanks bác

Trong khi lái xe em luôn niệm câu thần chú "Không lấn vạch liền, không quá tốc độ " hiệu nghiệm lắm bác ah he he. Thấy xe trước nó bò thì em cũng bò theo nó thôi. Đôi khi nhá nhá đèn hỏi bạn hữu ngược chiều xem phía trước có trạm không, bạn hữu ngoắc ngoắc tay thì yên tâm đạp hơi lố xíu, nhưng hầu hết là theo tốc độ cho phép ah

Hạng B2
14/2/17
484
748
93
Chào bác, sáng bác khởi hành sớm trước 6h để ra cao tốc SG - LT -DG. Tới Long Thành bác có thể đi đường QL51 để đi đường ven biển Long Hải - Hồ Tràm - Bình Châu. Đường này đẹp ở đoạn đó thôi. Hoặc bác chạy hết cao tốc rồi rẽ phải đi ra QL1A hướng Phan Thiết. Như em đã viết trong bài, đường này chạy chán nhất và dễ mất bánh mì nhất. Tới Phan Thiết bác google ngã 3 Lương Sơn, cách vòng xuyến đi PT khoảng 45km gì đó, tới đó rẽ phải đi hướng Bàu Trắng - Phan Rí cửa, nếu bác thích đi Cổ Thạch thì tiếp tục google map.

Sau đó vòng ra quốc lộ 1A đi Cà Ná. Qua khỏi Cà Ná bên phải có đường mới là đường ven biển Ninh Thuận. Đường này dẫn bác ra tới Cam Ranh luôn. Nhưng nhớ xem bản đồ để điều chỉnh hướng đi ven biển, google map chỉ đường gần nhất, ngắn nhất nên nó cứ hướng ra QL1A he he.

Tới Cam Ranh bác lại rẽ phải đi sân bay Cam Ranh và theo đường này về Nha Trang luôn. Đi đường ven biển dài hơn, tốn thời gian hơn nhưng sướng hơn vì cảnh rất đẹp mà lại vắng xe. Thích chỗ nào thì dừng lại chụp ảnh . Tới Nha Trang 6h chiều là vừa đẹp ah

Cảm ơn bác nhiều, hồi trước đi LaGi em đã đi đường Hồ Tràm Bình Châu, giờ sẽ đi theo chỉ dẫn của bác từ đoạn LaGi trở ra... :)

Hạng B2
14/2/17
484
748
93
Trong khi lái xe em luôn niệm câu thần chú "Không lấn vạch liền, không quá tốc độ " hiệu nghiệm lắm bác ah he he. Thấy xe trước nó bò thì em cũng bò theo nó thôi. Đôi khi nhá nhá đèn hỏi bạn hữu ngược chiều xem phía trước có trạm không, bạn hữu ngoắc ngoắc tay thì yên tâm đạp hơi lố xíu, nhưng hầu hết là theo tốc độ cho phép ah
Đồng ý với bác, mình cứ "sống và làm việc theo hiến pháp và pháp luật" là OK thui, đừng "manh động" khi đi trên đường trường... :p

Hạng C
11/2/08
576
715
93
Bác viết bài rất hay, ảnh đẹp, chắc bác hạng nhất rồi :D

Hạng C
5/7/13
844
599
113
Chào bác, sáng bác khởi hành sớm trước 6h để ra cao tốc SG - LT -DG. Tới Long Thành bác có thể đi đường QL51 để đi đường ven biển Long Hải - Hồ Tràm - Bình Châu. Đường này đẹp ở đoạn đó thôi. Hoặc bác chạy hết cao tốc rồi rẽ phải đi ra QL1A hướng Phan Thiết. Như em đã viết trong bài, đường này chạy chán nhất và dễ mất bánh mì nhất. Tới Phan Thiết bác google ngã 3 Lương Sơn, cách vòng xuyến đi PT khoảng 45km gì đó, tới đó rẽ phải đi hướng Bàu Trắng - Phan Rí cửa, nếu bác thích đi Cổ Thạch thì tiếp tục google map.

Sau đó vòng ra quốc lộ 1A đi Cà Ná. Qua khỏi Cà Ná bên phải có đường mới là đường ven biển Ninh Thuận. Đường này dẫn bác ra tới Cam Ranh luôn. Nhưng nhớ xem bản đồ để điều chỉnh hướng đi ven biển, google map chỉ đường gần nhất, ngắn nhất nên nó cứ hướng ra QL1A he he.

Tới Cam Ranh bác lại rẽ phải đi sân bay Cam Ranh và theo đường này về Nha Trang luôn. Đi đường ven biển dài hơn, tốn thời gian hơn nhưng sướng hơn vì cảnh rất đẹp mà lại vắng xe. Thích chỗ nào thì dừng lại chụp ảnh . Tới Nha Trang 6h chiều là vừa đẹp ah
Mình cũng hay đi cung đường Bàu Trắng này, phải nói là tuyệt đẹp! Tuy nhiên, mình thường ghé Phan Thiết ăn sáng, cafe... sau đó đi đường Võ Nguyên Giáp, xuống Mũi né và theo ĐT 716 để ra Bàu Trắng. Đường cũng khá vắng và đẹp...

Hạng B1
13/10/16
51
22
8
59
Chào anh,
Tôi không biết cách gửi tin nhắn riêng cho anh thế nào nên đành phải viết công khai.
Anh à, " An Nam " là cách gọi của bọn Tàu khựa có ý coi thường nước mình. Các đời vua nước mình cũng không chấp nhận cách gọi này, anh đọc lại lịch sử thì thấy ( Đại Cồ Việt, Đại Việt, Việt Nam, Đại Nam... chẳng có quốc hiệu nào là " An Nam " cả.
Tới thời Pháp thuộc ( là thuộc địa của nước Pháp ) thì như anh viết - " An Nam " là cách gọi của người Pháp để chỉ Trung Kỳ.
Hình như anh là người Việt Nam ?

• Like
Reactions: kietvo