Hạng D
14/8/14
1.435
895
113
Bạn viết cứ như nhà văn chuyên nghiệp ấy, quê hương việt nam ta đẹp quá, nào cứ phải đi tây đi tàu gì nhỉ?

Hạng B1
26/12/13
51
22
8
Đang định hỏi bí quyết nào mà bác đi từ BMT tới Vinh mất 4 bánh mỳ, he he, đọc comment này em đã thông.
Dòng màu đỏ: Biển báo rõ ràng mà sao bác lại nghĩ bị gài nhỉ?
ah gài ở đây ý e là: e thấy bảng và thấy có lươn nên e chạy 60 đúng theo km, nhưng cách lươn tầm 3m là đoạn không lươn, nên mình không để ý đoạn đó phải 50, vì đi tới 1 đoạn có lươn là dc chạy 60km, công an me đúng chỗ đó bắn tốc độ, tức rất nhiều tài xế mắc lỗi này, vì từ chỗ cắm bảng tới chỗ có lươn là tầm 3-5m, theo quán tính thì sẽ giảm tốc từ 80 xuống 60 vì đoạn này nội thành có con lươn, nhưng lại bị bắt đoạn không có lươn chỉ vài mét, thì ko gài là gì bác.

ah gài ở đây ý e là: e thấy bảng và thấy có lươn nên e chạy 60 đúng theo km, nhưng cách lươn tầm 3m là đoạn không lươn, nên mình không để ý đoạn đó phải 50, vì đi tới 1 đoạn có lươn là dc chạy 60km, công an me đúng chỗ đó bắn tốc độ, tức rất nhiều tài xế mắc lỗi này, vì từ chỗ cắm bảng tới chỗ có lươn là tầm 3-5m, theo quán tính thì sẽ giảm tốc từ 80 xuống 60 vì đoạn này nội thành có con lươn, nhưng lại bị bắt đoạn không có lươn chỉ vài mét, thì ko gài là gì bác.

Ah, chỗ này thì em đồng ý với bác, nó giống như một cái bẫy và mấy anh chỉ canh me ngay chỗ đó để bắn tốc độ. Đúng ra thì phải cắm bản hết khu dân cư ngay khi hết dãy phân cách giữa nhưng mấy anh í gài chơi, mấy bác chạy không để ý hay dính ngay chỗ này he he

Hạng C
28/2/12
555
788
93

Ok bác, xxx bắn ngay chân biển thì thua rồi.
Đang 80 về 50 hay 90 về 60 làm sao thực hiện ngay được. GTCC và CSGT bắt tay nhau đặt bẫy dân.
Tuy nhiên, em chưa bị bắn ngay sau biển lần nào, chạy 90 mà gặp biển dân cư hay zone 60 em cũng chỉ nhả ga, không phanh, lúc qua biển khoảng 80 rồi chậm dần, sau 100m mới về 60.
Từ giờ, gặp biển chắc em phải thắng lại thôi, he he.

P/s: Sorry bác chủ vì đã comment ra ngoài chủ đề chính của thớt.

Hạng B1
26/12/13
51
22
8
Ok bác, xxx bắn ngay chân biển thì thua rồi.
Đang 80 về 50 hay 90 về 60 làm sao thực hiện ngay được. GTCC và CSGT bắt tay nhau đặt bẫy dân.
Tuy nhiên, em chưa bị bắn ngay sau biển lần nào, chạy 90 mà gặp biển dân cư hay zone 60 em cũng chỉ nhả ga, không phanh, lúc qua biển khoảng 80 rồi chậm dần, sau 100m mới về 60.
Từ giờ, gặp biển chắc em phải thắng lại thôi, he he.

P/s: Sorry bác chủ vì đã comment ra ngoài chủ đề chính của thớt.
Dạ coi như e cũng chia sẻ chút kinh nghiệm của e khi đi tỉnh, e bị 2 lần ngay gia lai, kontum với công an Huế làm khá căng, chính lỗi này e đi e còn bất ngờ, vì e đã dùng Lim và crui mà vẫn dính. Chúc gia đình bác chủ thớt nhiều sức khỏe

Hạng B1
26/12/13
51
22
8
Ah, chỗ này thì em đồng ý với bác, nó giống như một cái bẫy và mấy anh chỉ canh me ngay chỗ đó để bắn tốc độ. Đúng ra thì phải cắm bản hết khu dân cư ngay khi hết dãy phân cách giữa nhưng mấy anh í gài chơi, mấy bác chạy không để ý hay dính ngay chỗ này he he
Dạ đúng rồi bác, kiểu tài mới lần đầu đi xa nên e ko để ý,bắt gài kiểu này thì e thấy bực quá, gặp ba e làm giao thông về hưu ngồi trên xe cũng nói là đó là nghiệp vụ mà sao cãi được, e thua,hi may e ko mất bánh mì do có ông già, ko ức chết mất

Hạng B2
28/2/15
344
381
63
HO CHI MINH
Bác chủ cho cái định vị từng cung đường cụ thể giùm, để bác nào muốn đi sẽ định hình dẽ hơn

Hạng B2
7/11/10
277
100
43
Saigon
Cảm ơn bác chủ về một bài viết thật hay. Lời văn hay quá, hình cũng thật đẹp.
Tiếp tục bài phóng sự này và thêm nhiều bài nữa nhé bác.
Một lần nữa, cảm ơn bác.
P/S: Bác chụp hình bằng máy gì vậy?