Hạng B2
12/4/09
261
2.703
93
Thanh pho Ho Chi Minh
Hủ tiếu Sáu Sen thì sao fen? 2 lần trước toàn ăn Tuyết Ngân, hôm đi Bến Tre từ đó rẻ phải vào Trần Hưng Đạo để ra Hoàng Sa lên Cầu RM thấy vắng không đông như Tuyết Ngân.
hihi, cứ 10% trả cho tài xế + cf sữa đá + ăn miễn phí thì không đông cũng không được! cho nên thay vì 40k/ tô thì thu 55k, càng tốt!

sáu sen cũng bán cho khách vãng lai là chủ yếu

• Wow
Reactions: TMT87
Hạng B1
19/12/22
59
99
18
37
Cay hay ko do bác để ớt ít nhiều thôi. chớ với Tui nó chả khác gì món HỦ TÍU BÒ KHO.
ah vậy fen, vậy chắc ăn được, tôi ăn cay cũng ko đến nổi. Hôm nào đi miền Tây thưởng thức thử.

Hạng B1
19/12/22
59
99
18
37
Mình ăn từ hồi còn học sinh lớp 12 trường Nguyễn Đình Chiểu (khoảng năm 1988). Theo mình thì bình thường, kg ngon, hơi ngán.
Vậy có quán nào ổn áp không fen? Chia sẻ cho Oser tham khảo với, cảm ơn fen.

• Like
Reactions: thichmexe
Hạng B1
19/12/22
59
99
18
37
hihi, cứ 10% trả cho tài xế + cf sữa đá + ăn miễn phí thì không đông cũng không được! cho nên thay vì 40k/ tô thì thu 55k, càng tốt!

sáu sen cũng bán cho khách vãng lai là chủ yếu
Vậy thiệt cho mình rồi, tự đi xe cá nhân mà cũng bị chém đẹp vậy ah, mỗi lần ghé quán đó là 6 tô 55k, thêm nước cafe nữa, haizz

Hạng D
29/3/17
1.405
11.374
113
Vậy thiệt cho mình rồi, tự đi xe cá nhân mà cũng bị chém đẹp vậy ah, mỗi lần ghé quán đó là 6 tô 55k, thêm nước cafe nữa, haizz
Ăn trải nghiệm mà thiệt cái gì….coi như học được 1 bài thôi…

• Like
Reactions: motorocar and TMT87
Hạng B1
19/12/22
59
99
18
37
Ăn trải nghiệm mà thiệt cái gì….coi như học được 1 bài thôi…
Đúng rồi bạn, trải nghiệm thôi, coi như 1 bài học. Có lần ghé chổ mua bánh tráng ở Bến Tre vừa ghé vô là em nó đưa nước, khăn mát đầy đủ, xong tôi kêu nó là xe nhà em nó giảm trực tiếp vô giá bán luôn.

Hạng C
3/1/18
508
6.983
111
Ghé trạm dừng chân Bắc Kim Thang đi anh. Không phải là đẹp lắm nhưng nhìn ấn tượng, WC cũng sạch sẽ.
Em có ăn vài lần ở Minh Tâm ( kế bên Bắc Kim Thang ).
Mà Bắc Kim Thang hình như đóng cửa rồi thì phải.

Hạng B2
9/12/21
179
315
63
31
Dân Mỹ tho không ai ăn Tuyết Ngân anh ơi. Toàn xe du lịch Dì Tư xa quá
Mình ăn ở chợ Thạnh Trị.

Anh chủ chịu khó tìm lại mấy thớt đã có bàn ăn uống ở Mỹ tho. Riêng chơi thì thật sự đi về trong ngày rất ít lựa chọn. Mà ở 2 ngày thì ko biết đi đâu! Hi hi
cho a nói lại, TN ăn ngon, nhiều toping, còn quán Dì Tư mới nghe luôn

Tập Lái
7/6/15
27
69
13
35
Tôi tuần nào cũng đi Bến Tre- Trà Vinh ít nhất 2-3 lần. Khuyên chân tình các bác:
- Nếu ăn dạng kiểu sang chảnh ghé Trạm dừng chân mekong hay Trung Lương : mắc, đồ ăn cũng bình thường vì nó chả đúng bản vị, cảnh đc có không gian, xe bao chổ đậu...
- Nếu muốn kiểu dân dã thì chạy thẳng vô Ấp Bắc (Nội Thành) ăn hủ tíu Tuyết Ngân, đối diện đó có vài quán bún bò huế cũng ổn; hoặc ghé vô trong tí ăn hủ tíu sa tế Chín Hoàng ở Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Hoặc ra cuối Nam kỳ khởi nghĩa có hủ tíu chay lá bồ đề hay cây bồ đề gì đó; cơm tấm thì trên đường Lê Thị Hồng Gấm đoạn gần cầu rạch miễu cũng ổn.
NOTE : Tuyệt đối không ăn ở các quán sau cổng chào Mỹ Tho (chổ vòng xoay Trung Lương) vừa dở vừa dơ bẩn vừa bực bội.
Chuẩn luôn Bác..nhà em gần cổng chào trung lương có quán hủ tiếu 43 ăn ok, còn mấy quán cơm hủ tiếu gần đó mấy bác né dùm em, thức ăn vừa dơ (khúc đó bụi kinh khủng mà thức ăn kho che chắn để ngày này qua ngày khác)

Ở Mỹ Tho có mấy quán ăn cũng ổn như:
Hủ tiếu (người địa phương ăn nhiều): Sáu sen, Tám Lài, hủ tiếu Hạnh, Dì Tư
Hủ tiếu Tuyết Ngân thì khác du lich ăn nhiều, kế bên Tuyết Ngân có quán hủ tiếu chay khá là ngon
Cơm có quán Chí Thành (người địa phương ăn nhiều), Bình Chí Thành (Đối diện hủ tiếu Tuyết Ngân)
Hủ tiếu Sa tế Trưng Trắc (tìm trên google map đường Hùng Vương, dân địa phương ăn nhiều, còn quán ở NKKN ăn dỡ hơn nhưng dc khách du lịch biết nhiều

• Like
Reactions: thichmexe