Ăn sáng Ngã 3 Trung Lương
ACE cho mình làm phiền chút. cuối tuần này mình có việc đưa gia đình xuống Mỹ Tho - Tiềng Giang. xin hỏi ACE chổ Ngã 3 Trung Lương ăn sáng quán nào ngon, rộng rãi, có bãi đậu xe ạ. vì lần đầu xuống Miền Tây nên không rành lắm. xin hỏi thêm ở Mỹ Tho thì mình có thể tham quan những địa điểm nào ạ, mình đi về trong ngày.
Xin Cảm ơn ACE.:)

Ăn sáng Ngã 3 Trung Lương quán nào?
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: CuBiMi
Hạng C
3/5/07
522
8.533
93
Mekong Rest Stop trên QL1A sau khi ra khỏi cao tốc. Chổ này đậu xe thoải mái.
Du lịch Bến Tre thì làm cái tour tham quan cồn Phụng, xem chế biến các sản phẩm từ dừa là vừa hết ngày.
Vote cho chỗ này. Mắc xíu mà vừa ngon vừa đẹp. Quán Trung Lương ngay cổng không ngon mà dơ nữa.

Hạng D
26/3/15
1.350
20.214
113
Ngay ngã 3 Trung Lương có quán Hủ tiếu 43 Mỹ Tho ngon có tiếng đó bác, đậu xe thì hơi khó, bác đậu bên cây xăng Petrolimex đối diện rồi đi bộ qua đường.

Nhưng mà từ ngã 3 TL này vào trung tâm Mỹ Tho cũng ko bao xa, vào trung tâm ăn nhiều lựa chọn hơn bác. Nhà hàng rắn Mỹ Tho 180, Nhà hàng Làng Việt, lẩu mắm Út Cường, Hủ tiếu bò viên Cúc, cơm Chí Thành

Chơi thì chắc chỉ có tour tham quan mấy cái cồn giữa Tiền Giang và Bến Tre (Cồn Phụng, cồn Quy, cù lao Thới Sơn,..)

Hạng D
16/8/07
1.903
613
113
53
Ăn sáng Ngã 3 Trung Lương
ACE cho mình làm phiền chút. cuối tuần này mình có việc đưa gia đình xuống Mỹ Tho - Tiềng Giang. xin hỏi ACE chổ Ngã 3 Trung Lương ăn sáng quán nào ngon, rộng rãi, có bãi đậu xe ạ. vì lần đầu xuống Miền Tây nên không rành lắm. xin hỏi thêm ở Mỹ Tho thì mình có thể tham quan những địa điểm nào ạ, mình đi về trong ngày.
Xin Cảm ơn ACE.:)

View attachment 2976504*Ảnh minh họa
-Cơm tấm thì anh chủ đi vô hướng TP Mỹ Tho, anh search "Cơm tấm Cầu Đôi". Hoặc hướng Ngã Tư Lương Phú đổ về cầu Bến Chùa, đổ dốc gặp đèn xanh đỏ, quẹo trái vô QL50 khoảng 1km, anh search Cơm tấm Vạn Lợi.
-Hủ tiếu đúng Mỹ Tho: Hướng Ngã Tư Lương Phú đổ về cầu Bến Chùa, đổ dốc gặp đèn xanh đỏ, quẹo trái vô QL50 khoảng 4,5km, anh search Hủ Tiếu Dì Tư. Còn 1 Hủ tiếu nữa , nhưng mình kg thích ăn do tô nhiều thịt quá: Từ Ngã ba Trung Lương đổ vô TP Mỹ Tho, đường Ấp Bắc, cách 2,2km, anh search Hủ Tiếu Tuyết Ngân.

Mình về quê ( Quê mình cùng quê Vợ) là ăn mấy chỗ này . Nhà Vợ là Tiệm Hủ tiếu Chay Tâm Từ, gần Ngã ba Trung Lương, hướng về cai Lậy, bán từ khi giải phóng tới nay, nhưng mới nghỉ tạm mấy tháng nay.

Hạng D
16/8/07
1.903
613
113
53
Vote cho chỗ này. Mắc xíu mà vừa ngon vừa đẹp. Quán Trung Lương ngay cổng không ngon mà dơ nữa.
Mình ăn thử đúng 1 lần, thua Hủ tiếu nhà bên Vợ nấu

Hạng D
26/3/15
1.350
20.214
113
-Cơm tấm thì anh chủ đi vô hướng TP Mỹ Tho, anh search "Cơm tấm Cầu Đôi". Hoặc hướng Ngã Tư Lương Phú đổ về cầu Bến Chùa, đổ dốc gặp đèn xanh đỏ, quẹo trái vô QL50 khoảng 1km, anh search Cơm tấm Vạn Lợi.
-Hủ tiếu đúng Mỹ Tho: Hướng Ngã Tư Lương Phú đổ về cầu Bến Chùa, đổ dốc gặp đèn xanh đỏ, quẹo trái vô QL50 khoảng 4,5km, anh search Hủ Tiếu Dì Tư. Còn 1 Hủ tiếu nữa , nhưng mình kg thích ăn do tô nhiều thịt quá: Từ Ngã ba Trung Lương đổ vô TP Mỹ Tho, đường Ấp Bắc, cách 2,2km, anh search Hủ Tiếu Tuyết Ngân.

Mình về quê ( Quê mình cùng quê Vợ) là ăn mấy chỗ này . Nhà Vợ là Tiệm Hủ tiếu Chay Tâm Từ, gần Ngã ba Trung Lương, hướng về cai Lậy, bán từ khi giải phóng tới nay, nhưng mới nghỉ tạm mấy tháng nay.
Hủ tiếu Dì Tư hay Tư Lùn có phải là 1 ko bác? số 3 Nguyễn Trung Trực, em hay ăn đây.

• Like
Reactions: alituantb