Hạng B2
11/5/16
339
411
63
37
Ford Eco nói thẳng không có cửa với con Trax này , tưừ động cơ đến an toàn đều thua xa, Khách hàng Ít tiền thì Chọn Ford option nghèo nàn , chật chội dùng động cơ cũ , Những ai có tiền thì quất con Trax này khỏi suy nghĩ. Có vậy không mà cũng tranh cãi lằng nhằng

Op sàn choáng thật. Nhất luôn tầm giá dưới 1 tỏi. Không đối thủ nên chắc ngủ cũng lâu ợ, ảm đạm giống anh Cáp đây.:3danbanh:

Nhiều bác vào đây chủ yếu nói về vấn đề chênh 100tr giữa Eco và Trax, rồi sau đó là "nên cắt bớt option, giảm giá thêm 100tr sẽ cạnh tranh được với Eco!"...em thấy thế nào ấy :D
Ai ít tiền, sẵn sàng bỏ qua các option và mác "nhập khẩu" thì chọn Eco. Ai nhiều tiền, ko lăn tăn chênh 100tr thì họ hốt Trax. Mà hầu hết dân Việt chuộng kiểu: mấy option đó có đời nào cần, cắt đi, giảm giá rồi mua ngay... =]]

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
23/1/16
1.872
1.182
113
Nên tìm hiểu chưa khi phát biểu, daewoo dẹp tiệm lâu lắc rồi, một thương hiệu chết mà cứ đi moi lại hoài như bò nhai cỏ vậy :3danbanh:

1 ông khích tướng nhưng chưa tìm hiểu là con này xài động cơ tăng áp 1.4 (DW làm gì có :p).

Và thêm 1 bác phản biện chưa rõ hết thông tin DW dẹp tiệm lâu nhưng Cruze 2016 vẫn xài động cơ đó nhé nên người tiêu dùng mới có cơ sở để nói :D
Tóm lại là con Trax này đẹp, ngon giá thì k bàn tới ai có tiền thích mua gì mua nấy, nhưng để ý sẽ thấy Trax chú trọng về phần lái nhiều hơn nếu coi hết nguyên list option nổi bật là khi quá nhiều hệ thống hỗ trợ người cầm lái :) Hơi lạ là điều hòa thì chỉnh cơ, trong khi cái ổ điện 230v hàng ghế sau có thật sự là cần thiết?
Em đã thấy e nó ngoài đường rồi :D Rất cơ bắp, mạnh mẽ đúng chuẩn Mỹ đen :p Đợi có test drive con này đi lái thử mới được :)

=)) thì chỉ nói là có lẽ nào thôi mà chứ co khẳng định đâu :)

Hạng B2
29/9/16
434
56
28
Sao ghế ko chỉnh điện luôn cho rồi tar? Thêm cửa sổ trời nữa là chắc ăn khách dữ dội ^^

Hạng B2
3/3/08
255
237
43
Sao ghế ko chỉnh điện luôn cho rồi tar? Thêm cửa sổ trời nữa là chắc ăn khách dữ dội ^^
Nói thật em ghét cái cửa nóc.
Em mua Orlando 2016 tự dưng nó thêm cái cửa nóc mà từ lúc mua đến giờ em chưa mở lần nào.
Ngày trước chưa có cửa nóc thì nghe nói chi phí độ cửa nóc hết 1000 đô, giá mà họ bỏ cửa nóc rồi giảm giá xe 1000 đô em còn thích hơn.
Vụ điều hoà tự động thì em cũng ít xài vì nếu lên xe để auto thì ban đầu nó thổi gió rất mạnh nhằm hạ mát xe , đâm ra lại ồn nên em toàn chỉnh tay.
2 cái option này đúng kiểu ko có thì nghe thiếu mà có thì thừa.

Hạng D
4/2/08
4.568
6.436
113
TPHCM
giảm 50tr, lăn bánh tầm 770-780tr là hợp lý... giá này sao em vẫn thấy hơi cao

12/10/07
2.646
10.496
113
Nói thật em ghét cái cửa nóc.
Em mua Orlando 2016 tự dưng nó thêm cái cửa nóc mà từ lúc mua đến giờ em chưa mở lần nào.
Ngày trước chưa có cửa nóc thì nghe nói chi phí độ cửa nóc hết 1000 đô, giá mà họ bỏ cửa nóc rồi giảm giá xe 1000 đô em còn thích hơn.
Vụ điều hoà tự động thì em cũng ít xài vì nếu lên xe để auto thì ban đầu nó thổi gió rất mạnh nhằm hạ mát xe , đâm ra lại ồn nên em toàn chỉnh tay.
2 cái option này đúng kiểu ko có thì nghe thiếu mà có thì thừa.
Những option kiểu này là để chài mấy bạn mua xe lần đầu. Mua vài chiếc rồi thì ném hết option linh tinh, chỉ cần những thứ thật sự hữu ích.

Ví dụ: Nhà mình chỉ có mình làm tài nên ghế chỉnh điện không cần luôn, chỉnh cơm 1 lần chạy vài năm.

• Like
Reactions: polizia and CuBiMi