BMX confirmed
Hạng B2
9/5/07
329
1.332
93
Em mới làm một chuyến hơn 1000km đến Lũng cú, phải nói tuyệt vời. 2 cầu lên dốc mạnh mẽ, chế độ hổ trợ đổ đèo đi khoẻ hơn. Ăn uống ổn, em hỏi ngoài lề, phía trước các bác bắt biển số ngắn hay dài , em thấy bị cấn cảm biến

Tập Lái
27/1/17
16
3
3
33
Em mới làm một chuyến hơn 1000km đến Lũng cú, phải nói tuyệt vời. 2 cầu lên dốc mạnh mẽ, chế độ hổ trợ đổ đèo đi khoẻ hơn. Ăn uống ổn, em hỏi ngoài lề, phía trước các bác bắt biển số ngắn hay dài , em thấy bị cấn cảm biến
He he,e làm chuột bạch r,bác đi ra auto bảo nó cho xe lên cầu tháo cái miếng đen đệm biển trc ra,lắp biển sát vào xe thì sẽ ko bị vướng cảm biến kêu loạn xị lên nữa,còn đổi biển vuông lên trc ko khả thi nhé,e tháo ra định đổi nhưng đưa lên ko bắt đc,tháo vứt bỏ cái miếng đệm đen đi là ok,cho xe lên cầu nhé ko có thợ ko vững tay là nó làm gãy cái chỗ tổ ong đấy,và ko cho thợ ra ba đờ sốc,mất zin,okay

Tập Lái
27/1/17
16
3
3
33
Valentine e sẽ tặng v 2 4 quả Bridgestone,vợ cả nó ghen lồng lộn từ h r,chết thôi☹️

BMX confirmed
Hạng B2
9/5/07
329
1.332
93
He he,e làm chuột bạch r,bác đi ra auto bảo nó cho xe lên cầu tháo cái miếng đen đệm biển trc ra,lắp biển sát vào xe thì sẽ ko bị vướng cảm biến kêu loạn xị lên nữa,còn đổi biển vuông lên trc ko khả thi nhé,e tháo ra định đổi nhưng đưa lên ko bắt đc,tháo vứt bỏ cái miếng đệm đen đi là ok,cho xe lên cầu nhé ko có thợ ko vững tay là nó làm gãy cái chỗ tổ ong đấy,và ko cho thợ ra ba đờ sốc,mất zin,okay
Cám ơn bác nhiều
@dtl1987 em chưa active nick nên ko pm được

27/6/16
7
2
3
34
Cá nhân em có ý kiến thế này: Bất cứ xe nào cũng có những ưu và nhược điểm. Em đang sở hữu và đã chạy qua rất nhiều đời xe trong đó có Fortuner, Prado (đời 2015) , RX 350 ...tất cả đều có điểm hay điểm dở cả. Tuy nhiên với các tính năng hiện có, điểm mạnh của Explorer và giá cả (không tính việc mua chênh do sale làm trò), thì phải thừa nhận rằng Explorer là quá hấp dẫn. Em lấy một ví dụ thôi (không phải có ý muốn so sánh với RX gì đâu nhé vì khác phân khúc, khác đối tượng khách hàng, chỉ là tham khảo tính năng/giá cả) RX 350 đời 2014-2015 (do Lexus VN nhập) cũng không có một số tính năng của Explorer như đá cốp, 2 màn DVD ghế sau, mát xa ghế trước, mở xe bằng mật mã, cảnh báo điểm mù trên gương chiếu hậu...mà giá tại thời điểm 2014-2015 đã là 2,9 tỷ VND (hiện nay đời 2016 cũng trên 3,0 tỷ với RX 200 và xấp xỉ 4 tỷ với RX 350).Chiếc Prado là cùng phân khúc với option nghèo nàn hơn nhiều cũng được Toy bán chính hãng với giá hơn 2,3 tỷ đồng (http://danhgiaxe.net/gia-xe-toyota-2017) .Trong điều kiện các hãng xe kinh doanh tại thị trường Việt Nam, thì với em chả thể đòi hỏi gì hơn ở Explorer với giá là 2,180 tỷ đồng (tất nhiên người tiêu dùng thì đều muốn càng rẻ càng tốt), xe này thực sự có giá rất cạnh tranh nếu đánh giá khách quan. Ngoài ra Explorer được nhập nguyên chiếc từ thị trường Mỹ, vốn có tiêu chuẩn cao về chất lượng, an toàn, là một lợi thế không nhỏ so với các sản phẩm cạnh tranh khác.
Bác ơi Lexus Rx350(2014-2015) ko có đá cốp tự động,mở xe bằng mật mã;)

Tập Lái
18/1/17
11
4
3
TP.HCM
www.vietbank.com.vn
Chắc phải rước em này về vinh thôi, kết em này quá. Riêng bác nào muốn bén duyên với em này thì alo em 0913779598 để em hỗ trợ nhé.

Tập Lái
27/1/17
16
3
3
33
Tin buồn cho a e nhé! Sau khi e đi xem lốp và hỏi hết chỗ ng nhà,ng quen a e bạn bè thì e thấy như sau
- size lốp exp 255/50r20 rất ít hãng có size này,e đã điện từ sg ra hn,những nơi lớn nhất e đều hỏi r
nếu muốn thay thì có
-- michelin thì size 20 này chỉ có latitude sport thôi,về cơ bản e đã đi loại lốp đó là lốp thiên hướng thể thao,cứng,nảy và thiên về thể thao,ko ăn thua,chứ michelin thường thì rất mềm,exp ko hợp,dành cho sedan thôi
-- Bridgestone dueler (nhật,mỹ) thì ok nhưng chỉ đc 1,2 vạn đầu sau đó trơ và lại cứng ồn bt và phải tháng 3 mới có hàng
-- cuối cùng chỉ có goodyear cái gì gì chuyên về êm ái ấy,e ko nhớ rõ tên nó hơi loằng ngoằng, e đã đi thử của q7 thấy rất ok đấy,đang chờ 4 quả đặt về để thay cho exp,goodyear hàng mỹ
Còn lốp hankook theo xe thì e bán lại đc 5tr 4 quả,giá mới hình như có 2tr2 1 quả,bán lại rất khó,nghe đến lốp hankook ng ta tránh như tránh tà.

• Like
Reactions: VuNinh
Hạng D
16/11/15
1.199
1.110
113
34
Sao con này bị cắt mất tiêu cái Adaptive Cruise Control nhỉ, em thấy cái này cực kì hữu ích vs tình hình giao thông CN
Con Ranger giá chưa tới 1/2 còn có mà